Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 30 of 30

Thread: ภาพสุวรรณภูมิในปัจจุบัน

Warning Points:
    0/5
    โห แต่ละรูป
    เจออย่างงี้หมดคำถาม..........(อ่า กระทู้เปิดเผยอายุป่าวเนี่ย)
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    ขอซะหน่อยเถอะคะ ก็เล่นเอามาจากเวปพันทิป ก็รู้ทั้งรู้เนอะว่าเวปพันธิปเขาเป็นนปก นปช หุหุ..อยากขำ คนที่เอารูปมาลง และอยากจะบอกกลับ กับผู้ที่ไม่เคยรับรู้เป็นกลางกลวงมาตลอดนะคะว่า เราว่าแค่นี้ไม่ได้เลวร้ายถึงกับรับกันไม่ได้หรอกเราว่าอย่าแสดงอาการเวอร์ออกมาเลย เรานอนที่นั้นตั้งแต่วันที่25 ตั้งแต่วันที่ยึด ก็เป็นธรรมดานะที่มันดูไม่เป็นระเบียบแต่ไม่ถึงกับเลวร้ายอย่างที่คิดกันหรอกคะ ก็อยากให้คนที่เขาเสียภาษี ชาวบ้านที่เสียภาษี เขาเข้ามาเห็นจะได้รับรู้ มากขึ้นว่าพวกรัฐบาลชุดเก่าเอาเงินมาสร้างสนามบินห่วยๆ ห้องน้ำก็ใช้ toto ชุดนึงก็พันนิดๆ แถมน้อยก็น้อย นี่แหละผลงานของใครบ้างคนที่เอาเงินไปสร้างมูลค่ามหาศาลแต่ได้มาแค่หนึ่งส่วนสี่ของงบประมาณที่เบิกเอาไป พวกนี้คิดแต่จะเอาเงินไปเพื่อตัวเอง ไม่ได้ต้องการมาพัฒนาหรือช่วยชาติเลย แล้วผิดเหรอ ผิดมากไหม ที่เราเข้าไปยึดก็เงินเรานี่ทุกคนมีสิทธิ์อ่ะ มีเหตุผลในการยึด ไม่ใช่ไม่ชอบก็ยึด แต่ถ้าวันนี้ไม่ออกมาทำ ไม่มาคัดค้านสิ่งผิด ไทยก็คงไม่เป็นประเทศไทย แต่เป็นสาธารณรัฐ และก็คงมีประธานาธิบดีแทน อย่างที่พวกคนไม่หวังดีกับประเทศไทยเป็นแน่

ปล.ทำไมไม่เอารูปจากเวปเมเนเจอร์มาบ้างล่ะจ๊ะ เล่นเอารูปฝ่ายที่เขาไม่ชอบมาลงแบบนี้ ภาพมันก็ออกมาโจมตีกันอยู่แล้ว คิดได้ แต่ไม่คิด...

0/5
    Quote Originally Posted by yammy View Post

เราขอยกตัวอย่างเรื่องนึงนะคะ คือเราอ่านจากหนังสือของ คุณเอกราช จันทร์ดอน มาน่ะคะ แต่คำพูดอาจจะไม่เหมือนในหนังสือนะคะ
    (แอบเห็นหนังสือที่คุณแอ้นท์อ่าน ที่ให้สัมภาษณ์ sme ที่เว็บผู้จัดการนำมาลงเมื่อไม่กี่วัน เป็นผู้เขียนคนเดียวกับหนังสือที่เราอ่านด้วย
    แต่คนละเล่มกันค่ะ หนังสือที่เราอ่านชื่อ สิ่งที่พ่อไม่เคยรู้ แต่ที่คุณแอ้นท์อ่าน คือ ความจริงที่ทำให้รวย)

สมมติว่าเราอยู่หมู่บ้านที่แห้งแล้งมาก แล้วอยู่มาวันหนึ่ง มีคนที่ทนไม่ไหวกับความแห้งแล้ง เค้าเลยต้องลงมือขุดบ่อน้ำ
    ระหว่างที่ขุดบ่อน้ำ ก็มีคนมาว่าเค้าสาระพัด สาระเพหาว่าเค้าบ้าบ้างล่ะ หาว่าเค้าทำอะไรที่ไร้ประโยชน์ หาว่าเค้าคิดใหญ่เกินตัว บลา..บลา..
    แต่คนที่ขุดบ่อน้ำ ก้ไม่สนใจ เค้าก้พยายามขุดต่อไปเรื่อยๆ ระหว่างที่เค้าขุดอยู่นั้น ก็เริ่มมีคนที่เข้าใจเจตนาของเค้าจริงๆ จึงมาช่วยเค้าขุดบ่อน้ำ
    พวกเค้าก้ขุดไปเรื่อยๆ และไม่ฟังเสียงคนที่มาต่อว่าพวกเค้า เพราะเค้าเข้าใจว่า คนเรามีปัญญาไม่เท่ากัน จะให้เข้าใจกันหมดทุกคน คงเป็นไปไม่ได้

จนกระทั่งวันที่เค้าอยากจะเห็นก้มาถึง พวกเค้าขุดเจอตาน้ำ จึงช่วยกันนำอิฐมาล้อม เพื่อทำเป็นบ่อน้ำ และพวกเค้ายกบ่อน้ำอันนี้ ให้เป็นของทุกคนในหมู่บ้าน
    ซึ่งคนที่เคยว่าพวกเค้า ก้ได้ใช้บ่อน้ำอันนั้นด้วย

เราจึงอยากบอกว่า พวกพันธมิตร ก็เป็นเหมือนกลุ่มคนที่ขุดบ่อน้ำ
    ซึ่งตัวเราเองทำไม่ได้หรอกแบบนี้ เพราะถ้าเราเป้นคนที่ลงมือขุดบ่อน้ำ เราไม่ให้พวกที่เคยว่าเราต่างๆนานา มาใช้บ่อน้ำที่เราขุดหรอก
    เราถึงได้บอกว่า เราไม่ใช่พันธมิตร แต่เราก็นับถือน้ำใจของพวกพันธมิตร เป็นอย่างมากนะคะ และเราขอโทษค่ะที่เรายังทำเพื่อส่วนรวมไม่ได้
    อยากให้มีคนเข้าใจแบบนี้เยอะๆ ค่ะ
    ขอบคุณนะคะ สำหรับตัวอย่างดีดี ที่นำมาเล่าให้ฟัง

0/5
    ขอชื่นชม ยกย่อง เป็นกำลังใจ ให้พันธมิตรค่ะ
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

0/5

Unhappy หดหู่

เห็นแล้วหดหู่ชะมัด :-(

ppjung's Avatar
    ppjung is offline Trusted Member
    0/5
    .....................
    47afcef945162

white_chocolate's Avatar
    white_chocolate is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็หดหู่ค่ะ...​แต่เราหดหู่เวลาเห็นบัวใต้น้ำด่าพันธมิตรอ่ะค่ะ

0/5
    เป็นกำลังใจให้พันธมิตรเหมือนกันค่ะ ทุกวันที่ออกไปชุมนุมต้องเสี่ยงอย่างมาก แต่ทุกคนทำด้วยใจจริงๆ นับถือค่ะ เพราะเรื่องที่คิดจะล้มล้างสถาบัน เป็นเรื่องที่ยอมไม่ได้จริงๆ ทุกคนที่รักชาติไทย มีสถาบันเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจมาตลอดค่ะ เข้าใจหัวใจพันธมิตรค่ะ

0/5

Question

i somehow disagreed.
    i didnt like whatever they did, have done, do, gonna do.
    i can hardly understand, they're above the law or something??
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

SAKURA is offline Trusted Member
    0/5
    เศร้าใจค่ะ หดหู่ หงอยๆเหงาๆกับข่าวบ้านเมืองเรา
    **~LOUIS VUITTON เท่านั้นที่เราต้องการ[SIGPIC][/SIGPIC] ~**

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook