Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 15 of 17 FirstFirst ... 5 13 14 15 16 17 LastLast
Results 141 to 150 of 161

Thread: เสียงจากคนที่ไปปิดสนามบิน

Warning Points:
    0/5
    บอกได้คำเดียวว่า "แย่" พวกใช้สมองด้านเดียว

0/5
    Quote Originally Posted by madamlee View Post
    บอกได้คำเดียวว่า "แย่" พวกใช้สมองด้านเดียว

หมายถึงพวกไหนคะ

ไม่รู้จริงๆนะ
    สบาย สบาย

SAKURA is offline Trusted Member
    0/5
    เศร้า กับ โกรธ ในตอนแรกค่ะ แต่มานึกๆดูอีกที คนที่รับสื่อด้านเดียวกรอกหูบ่อยๆเข้าก็เชื่อ คล้อยตาม เหมือนโดนสะกดจิตหมู่เลยนะคะ มองอะไรแค่มุมเดียวแล้วก็เชื่อว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง ไม่สนใจฟังเหตุผลของใคร มีแต่ผลเสียที่ตามมาจริงๆเลย
    **~LOUIS VUITTON เท่านั้นที่เราต้องการ[SIGPIC][/SIGPIC] ~**

0/5
    เอ่อ ขอแก้ความเข้าใจผิดเรื่องนึงนะคะ
    ตอนที่ทักษิณนำคณะรัฐมนตรี เข้าไปทำบุญในวัดพระแก้ว แล้วมีข่าวออกมาว่าเทียบชั้นในหลวง ว่าปูพรมมั่งล่ะ ว่านั่งเก้าอี้ในหลวงมั่งล่ะ
    ทางสำนักพระราชวัง ออกมาแถลงข่าวแล้วนะคะ ว่างานวันนั้นทำถูกต้องตามระเบียบแบบแผนของสำนักพระราชวังทุกอย่าง เก้าอี้ในหลวง พระราชินี แล้วเหล่าพระบรมวงศานุวงศ์ทุกตัว (เค้าเรียกว่าอะไร จำไม่ได้อ่ะค่ะ) ได้ถูกคลุมผ้า ตั้งเอาไว้แยกต่างหากแล้วค่ะ ที่มีการปูพรมนั้น มันเหมือนกับการที่เราทำเวทียกพื้น ประมาณนั้นอ่ะค่ะ แต่ไม่สามารถทำในวัดพระแก้งได้ ทางสำนักพระราชวัง เจ้าของสถานที่ เลยจัดให้มีการปูพรมแทนค่ะ

ข่าวแถลงการณ์นี้ทราบว่าออกมานานแล้วค่ะ หลังจากข่าวประนามทักษิณออกมา แต่สื่อบางกลุ่มไม่ได้ให้ความสนใจเท่าการโปรโมทเรื่องแง่ลบค่ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    มีคำถามค่ะ

ไปประท้วงโดยสงบเพื่อประเทศชาติ

ทำไมถึงถือสิทธิหยิบฉวยทำลายข้าวของที่ไม่ใช่ของตัวเองจากในสนามบิน และส่วนต่างๆ ในทำเนียบคะ
    เพราะสภาพทั้งสนามบิน และทำเนียบดูไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่เคยชื่นชม และเพื่อนๆ ต่างชาติก็ชื่นชมว่าเป็นการยึดโดยสงบมากๆ เมื่อเทียบกับประเทศอื่น

สงสัยแค่นี้แหละค่ะ

ปล. ลืมบอกว่า เคยเสื้อสีเหลืองอ่าน แต่หลังจากประท้วงนานๆ ไปตอนนี้เป็นเสื้อขาวแล้วค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    รัฐบาลที่ออกมาแก้ข่าวเรื่องทักษิณเข้าไปทำบุญในวัดพระแก้วนั้น รัฐบาลไหนออกมาให้ข่าวคะ ใครออกมาแก้ข่าวล่ะค่ะ ก็พวกเดียวกันทั้งนั้นแหละคะ

0/5
    มีเงินแต่ไม่มีความสุข หาที่อยู่ไม่ได้ ก็โกงมาก็งี้แหละ...
    แล้วใครที่ว่าเราไปปิดสนามบินแล้วขโมยหรือทำลายข้าวของ โปรดอย่าเข้าใจหรือฟังความด้านเดียว เพราะเราเป็นหนึ่งในผู้ชุมนุม ใครไม่อยู่ตรงนั้นไม่รู้หรอก แต่เราคนนึงที่คิดว่าถ้าทำแบบนั้นก็ไม่ใช่พันธมิตรคะ ไม่อยากบรรยายเยอะเพราะพูดอะไรไปมากก็ว่าเราแก้ตัวกัน ไม่พูดอะไรดีกว่า เอาเป็นว่า พี่น้องที่เป็นพันธมิตรต่างรู้ซึ่งกันและกันดี ออ..โทษนะคะ คนที่ไปชุมนุมปิดสนามบิน เขามีเงิน มีปัญญาหาซื้อของได้เอง และแถมเอาเงินไปช่วยกันบริจาคคะ ไม่ได้เป็นขโมยที่ต้องไปขโมยของมาขายเอาเงินมาใช้นะคะ คิดใหม่ด้วยนะคะสำหรับคนที่คิดกับเราแบบนี้ ไม่อยากเชื่อเลย จริงๆๆ....ไม่เหนื่อยใจแต่รู้สึกเสียใจว่าทำไมถึงคิดว่าพันธมิตรทำลายข้าวของ ออ..ลืมไปนิดคะ ทำไมถึงคิดว่าเราไม่มีสิทธิใช้ข้าวของในสนามบินล่ะคะ ทั้งๆ ที่เป็นภาษีของเราที่จ่ายไปทั้งนั้น??? เราใช้ข้าวของอาจมีเสียหายมันก็ยังน้อยกว่า เอาเงินภาษีเราไป แล้วได้ของใช้ห่วยๆ ไม่สมกับราคาที่ไปทำสนามบินสุวรรณภูมิก็แล้วกัน โถส้วมก็ห่วยใช้ toto นี่นะ คนใช้เยอะอย่างนั้นไม่พังก็บ้าแล้วคะ ที่บ้านยังใช้ดีกว่าสุวรรณภูมิเลย สรุปเอาเงินภาษีเราไปได้มาแค่นี้ที่เหลือพวกที่เอาเงินไปสร้าง กินกันอมกันแหลกลาน

0/5
    Quote Originally Posted by aids View Post
    อ่อ ผมรอติดตามผลงานครั้งต่อไปนะครับ ทั้งการปิดถนน ทำลายข้าวของ ยึดสถานีโทรทัศน์ จัดงานกาชาติในทำเนียบ ทำการจราจรเป็นอัมพาต ทุบและเผารถ(ของชาวบ้านนะ) ยึดรถเมย์ (อันนี้ชอบจังชอบๆๆ) พ่นสีตามถนนและรถชาวบ้าน(สร้างสรรค์ดีครับ) พาชมสภา (VIP นะเนี่ย) และล่าสุดปิดประตูบ้านเปิด"ดอนเมืองสุวรรณภูมิอินคอนเสริ์ต"(ชาวต่างชาติก็มีโอกาสได้รู้จักเพลงไทยขึ้นเยอะเลย) และอีกเยอะครับ ...ที่ทำเพื่อประเทศชาติ คราวหน้าจัดให้ใหม่นะครับ ดีใจจังที่มีคนรักชาติขนาดนี้ ... คำว่า "รักชาติ" ใช้เทนบัตร "VIP"ที่ทำได้ทุกสิ่ง ...เดี๋ยวพรุ่งนี้จะออกไปปล้นแบงค์นะครับ ..ผม"รักชาติ"อ่ะ !!
    ถามคุณ aids ค่ะ ว่ามีความรู้สึกยังไงกับรัฐบาล ทักษิณ--> สมัคร-->สมชาย ค่ะ อยากทราบถึงทัศนะคติ มุมมองของคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by theresa View Post
    ถามคุณ aids ค่ะ ว่ามีความรู้สึกยังไงกับรัฐบาล ทักษิณ--> สมัคร-->สมชาย ค่ะ อยากทราบถึงทัศนะคติ มุมมองของคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตอนแรกก้อคิดอยากถามแต่เกรงใจเด๋วมีข้อพิพาทกันอีกแต่คุณ therese กล้าถามเราก้อขอร่วมถามคุณ aids ด้วยคำถามเดียวกันว่าคิดยังไงนายกวันๆไม่ทำอะไรหนีไปนู่นนี่
    ถ้าดูข่าวจะเห็นว่าเมืองไทยดีกว่าเมกาเยอะมากดูข่าวบ้าง น่ะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

โหๆๆ พิมพ์ไปตั้งยาว เนทเดี้ยงข้อความหายหมดเลย เซ็งมาก เขียนใหม่ ไม่เหมือนเดิมละ 55

ก่อนอื่นต้องบอกว่า การชุมนุมของพันธมิตรมีคนเยอะมาก คนดีมีเยอะ คนไม่ดีก็มีบ้าง คนเข้ามาแฝงผลประโยชน์ก็มี ไม่ใช่พันธมิตรแต่แอบอ้างปลอมตัวมาก็มี ดังนั้นก็ตอบได้ยากว่าเป็นพันธมิตรหรือไม่ แต่ถึงอย่างไรก็ตาม เรืองก็เกิดในที่ชุมนุม ปฏิเสธก็ลำบาก แต่อยากให้เข้าใจอย่างหนึ่งว่า คนที่ไปชุมนุมส่วนใหญ่นั้นไม่มีพฤติกรรมแบบนั้นหรอกค่ะ (จากการที่ได้สัมผัส) การไปชุมนุมนั้นเกิดขึ้นจากเจตนาเดียวกันว่ากำจัดคนโกงประเทศ ส่วนใครที่ไปชุมนุมแต่ไม่ได้มีเจตนาเดียวกัน ก็คงจะเรียกว่าพันธมิตรไม่ได้

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม หากพิสูจน์แล้วว่าพันธมิตรทำ ก็ต้องยอมรับผิดไปตามกฎหมาย ไม่ได้แค่เฉพาะกรณีนี้ ทุกๆ กรณีที่เกิดขึ้นค่ะ เพราะพันธมิตรที่ออกมาชุมนุม เดินก้าวออกมา ขาข้างนึงก็จิ้มเข้าไปในคุกอยู่แล้วค่ะ ซึ่งก็ต้องยอมรับในผลการกระทำของตนเอง แต่อย่างไรเสีย ก็ขอให้เอาคนที่เมืองนอกมาลงโทษด้วยนะคะ รวมถึงขบวนการของเขาที่ทำผิดไม่ว่ากรณีใดๆ ก็ตาม แล้วก็เร่งหาตัวคนฆ่าพี่น้องพันธมิตรด้วยนะคะ จะได้ถือว่า กระบวนการของความยุติธรรมยังมีอยู่จริง ให้ไวนะคะเจ้าหน้าที่ของรัฐ เรื่องจะได้รีบจบจริงๆ เสียที (อย่าดำเนินการแต่เอาผิดพันธมิตรนะคะ ต้องเอาผิดให้หมด ให้ครอบคลุม อย่าละเว้นหรืองดเว้นการปฏิบัติหน้าที่ค่ะ ประชาชนเค้ารู้)
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

Page 15 of 17 FirstFirst ... 5 13 14 15 16 17 LastLast

Comments from Facebook