Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 7 of 9 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 LastLast
Results 61 to 70 of 83

Thread: ขอความเห็นอย่างสุภาพ ในการแก้ปัญหาการทะเลาะรายวันของสมาชิกในห้องนี้

Warning Points:
    0/5

Red face

เค้าหยุดกันหมดแล้ว

เมือ่ไหร่จะหยุดเนี่ย

เอาความสงบสุขคืนมาๆๆๆๆ

ใครรู้ตัวว่าผิด สำนึก ออกมาขอโทษ น่าชื่นชม

กลับกันใครที่ ยังไม่ยอมจบ มันก็ยากนะที่จะอยู่ต่อในนี้

โดยเฉพาะหากมีเจตนา จะค้าขายเน้นๆ เพราะในฐานะก็ขายของในนี้
    บางทีเราอาจโดนดักทำร้ายได้นะ อันนี้ไมได้พูดเล่นนะคะ หวังดีจึงเตือนมาจ้า
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

0/5
    จริงๆแล้ว คนเราทุกคนมีเสรีภาพในการออกความคิดเห็นค่ะ

แต่เมื่อ ความคิดของคนเราบางที อาจนำไปสู่สิ่งวุ่นวายที่หลายๆคนคาดไม่ถึง

ดังนั้น เพื่อเป็นการป้องกันควร งด ให้มีการตั้งบอร์ดพวก การเมือง และ ศาสนา
    อย่างที่ หลายๆ เวปได้ทำกัน

และ อีกข้อที่สำคัญมาก คือ ใช้คำสุภาพ ไม่ใช้คำพูดที่อาจนำมาซึ่งการทะเลาะวิวาท

รัก เวปนี้มากนะคะ
    เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกทุกคน และ ทีมงานค่ะ

Zindy's Avatar
    Zindy is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจว่า การทำระบบไฟเขียวไฟแดงมันจะซับซ้อน จะทำความยุ่งยากให้กับ เว็บมาสเตอร์

จากประสบการณ์ที่เล่นเว็น SBN มาเป็นปี (แต่เพิ่งสมัครลอคอิน ได้ 6 เดือน) จะเห็นได้ว่า
    กรณีอย่างนี้เกิดขึ้นไม่บ่อยนัก เพราะทุกคนอยู่ด้วยกันอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย แต่การที่เว็บ
    ได้เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว เลยทำให้ มีคนมากหน้าหลายตาเข้ามากันมากขึ้น

หัวข้อ ของฟอรั่มนี้ คือ Off Topic : ชวนคุยนอกเรื่อง (ห้ามมีการพาดพิงสมาชิกท่านอื่นในทางที่อาจก่อให้เกิดข้อพิพาทได้)

ก็ยังมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น ดิฉันขอออกความเห็นว่า การจัดการทั้งหลาย ก็ควรจะเป็นของ
    เจ้าของเว็บ และผู้ดูแล ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้อีก คนที่พบเห็น สามารถแจ้งไปที่เว็บ และโมฯ
    เพื่อ ปิดกระทู้

และทำการแบนไอพีนั้น คาดโทษกันไป เช่น

1. หาเรื่องทะเลาะ ตั้งกระทู้หรือ มีลายเซ็นต์ชวนคนทะเลาะ แบนไป 15 วัน อ่านได้ ห้ามโพส ติดต่อหลังไมค์ไม่ได้
    2. ใช้ถ้อยคำหยาบคาย แบนไป 30 วัน อ่านได้ ห้ามโพส ติดต่อหลังไมค์ไม่ได้
    3. เอาของปลอมมาขาย , ไม่ยอมโอนของให้ลูกค้า แบนตลอดชีพ

ถ้าท่านใด ติดโทษแบนแล้ว ทำผิดซ้ำสอง ทีนี้ก็แบนตลอดชีพ

อีกอย่างที่อยากจะขอเตือนเพื่อนๆทั้งหลายเรื่องทิ้งเบอร์โทรศัพท์ในกระทู้ขายของ สองวันที่แล้ว มีน้องคนหนึ่งเพิ่งเจอกรณี
    โทรมา จะนัดรับของ ที่ปั๊มน้ำมัน ตอนดึกๆ เป็นผู้ชาย ซึ่งใกล้เคียงกับเคสที่ มีการซือของโดยใช้ธนบัตรปลอม

อยากจะให้เปลี่ยนกฎเป็น ใช้พีเอ็ม และ โพสแสดงตัวตนหน้ากระทู้อย่างเดียว ถ้าอยากจะให้ เบอร์โทร ก็พีเอ็มอย่างเดียว เพราะปลอดภัยที่สุด และสามารถแสดงตัวตนได้ด้วย

just my 2cents

ขอบคุณค่ะ รักนะ SBN จุ๊บๆ

I'll light the fire, while you place the flowers In the vase that you bought today
    Staring at the fire for hours and hours, While I listen to you play your love songs
    All night long for me, OnLY fOr mE ...

0/5
    มันจะยืดยาวไหม
    สงสารคุณเจ้าของเวบอ่า

0/5
    คนที่บอกจะจบไม่เห็นจบอย่างที่พูดเลย

เห็นใจทีมงานและสมาชิกตาดำๆจัง
    sea:sand:sun=ME^__^

0/5
    เห็นด้วยเรื่อง ไฟเขียว ไฟแดงอ่ะครับ

แล้วก็ ขอฝากไว้อย่างนึงนะครับ
    ต้นไม้ใหญ่ยืนต้นแข็งแรง แต่พอลมพายุพัดมา สุดท้ายก็โค่นลงกับดิน
    ต่างกับต้นหญ้า แม้ยอดจะลู่ลมไปมา แต่ลมพายุพัดแรงขนาดไหน ต้นหญ้าไม่เคยหลุดตามลม
    อย่างน้อยรากก็ยังฝังลึกหยั่งดิน

แข็งบ้าง อ่อนบ้าง รับฟังคนอื่นบ้าง
    เป็นต้นหญ้าดีกว่านะครับ
    ^^
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

0/5
    ตรงๆเลยนะคะ

เรื่องไม่จบ เพราะมีคนมาบอกให้จบ ให้จบ ให้จบ เนี่ยล่ะค่ะ เฮ้อออออ

ps เห็นด้วยเรื่องไฟแดงไฟเขียว ถือเป็นการแบ่งเบาภาระเจ้าหน้าที่ไปในตัว

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วเห็นใจคุณ MOD แล้วก็คุณแอนท์ มากๆเลยค่ะ จบๆกันเหอะค่ะ เพื่อนๆกันทั้งนั้นนะคะ

ส่วนเรื่องกฏ เห็นว่าควรมีการโหวตให้สมาชิกแจ้งลบกระทู้ได้ค่ะ เพราะไม่อย่างงั้นจะทำให้บอร์ดเราร้อนแรงอย่างนี้ค่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

กฎใดๆก้ตามที่จะออกมา จากทุกความเห็น พร้อมจะทำตามนะคะ
    ให้คิดเสนอมาเอง คิดไม่ออกอ่า -.-

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องข้อเสนอ ขอออกความเห็นว่า

1. เห็นด้วยกับข้อเสนอที่ให้มีfunction แจ้งลบกระทู้ ไปที่เวปมาสเตอร์หรือ mod ค่ะ

2. การสมัครสมาชิกควรมีการตั้งให้เข้มงวดมากขึ้น หรืออาจจะต้องปิดรับสมาชิกชั่วคราว จนกว่าจะตั้งกฏ หรือเพิ่ม function ต่างๆเรียบร้อยแล้วเห็นว่ามันเวิร์คก่อน แล้วค่อยเปิดรับเพิ่มค่ะ

3. อาจจะต้องเพิ่ม moderator ที่เป็นคนกลางจริงๆ ให้เยอะกว่านี้ค่ะ

4. ห้ามใช้คำหยาบแล้ว ยังห้ามใช้คำพูดส่อเสียด ล้อเลียน ประชดประชัน

5. เห็นด้วยเรื่องการแบนสมาชิกแบบชั่วคราว กับถาวรค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทางเวปมาสเตอร์นะคะ

Page 7 of 9 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 LastLast

Comments from Facebook