Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: บ้านไหนไม่รู้เผาใบไม้ แต่บ้านเราเหม็นมากๆอะ เซ็งทำไงดี เพื่อนๆพี่ๆแนะนำหน่อยคะ

Warning Points:
    0/5

Talking

เบื่อๆอย่างนี้มีข้อเสนอใหม่ค่ะ
    ขายบ้านเก่าทิ้ง
    แล้วหาซื้อบ้านใหม่เลย
    เอาที่ไม่ค่อยมีต้นไม้อ่ะ
    จะได้ไม่ต้องไปคอยเผาใบมัน 5555
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

เห็นด้วยกะคุณdueค่ะ วิธีนี้น่าจะได้ผล
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

vote ให้ V2 ค่ะ น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกข้อ2ค่ะ โลดดดดดดดดดดดดดดดด

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกข้อสองเหมือนกันค่ะ

แต่ว่าถ้าตอนแรกเดินไปบอกดีๆ แล้วเค้าไม่ยอมเลิกเผา จนเราต้องเปลี่ยนใจไปเลือกข้อสาม คือไปแจ้งหน่วยที่เกี่ยวข้องเนี่ยแล้วให้คนนอกมาจัดการให้ ทีนี้ล่ะก็ ต้องย้ายบ้านหนีแน่เรย เพราะคงเป็นเรื่องทะเลาะกันยาวเลยอ่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by sassybeer View Post
    เลือกข้อ 2กะข้อ4 ค่ะ ช่วงนี้กะลังอยู่ในอารมณ์อยากมีเรื่อง
    ให้ไปช่วยมั๊ยคะ เต็มใจเลยค่ะ อิอิ
    ตอนนี้เราอารมณ์เดียวกันค่ะ

Quote Originally Posted by gindako View Post
    เลือกข้อนี้ค่ะ
    v
    v
    2.เดินหาว่าบ้านไหนแล้วไปพูดกับเค้าตรงๆ ว่าเราเดือดร้อน

ไปแจ้งเขตกว่าเค้าจะมาคงอีกหลายวัน หาเองเลยดีกว่าค่ะ
    แต่ในความเป็นจริงแล้วต้องทำอย่างนี้ค่ะ และวันพรุ่งนี้นู๋ก้อออกมาเถิดเถิงกับพวกน้องป๊อปดิ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อ 2

ถ้ายังมีอีก
    ^
    ^^
    ^^^
    ^^^^

ต่อด้วยข้อ 3

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    เบื่อๆอย่างนี้มีข้อเสนอใหม่ค่ะ
    ขายบ้านเก่าทิ้ง
    แล้วหาซื้อบ้านใหม่เลย
    เอาที่ไม่ค่อยมีต้นไม้อ่ะ
    จะได้ไม่ต้องไปคอยเผาใบมัน 5555
    อยากขายเหมือนกันคะ ถ้ามีคนซื้อก็ขาย เอา เป็นงั้นไป
    Quote Originally Posted by ratkatu View Post
    เห็นด้วยกะคุณdueค่ะ วิธีนี้น่าจะได้ผล
    คุณแฟนเค้าไม่เอาคะ

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    vote ให้ V2 ค่ะ น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด
    เจอแล้วคะบ้านไหน แต่แฟนเค้าบอกถ้าจะพูดกันไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

Quote Originally Posted by barumbum View Post
    เลือกข้อ2ค่ะ โลดดดดดดดดดดดดดดดด
    ข้อ2สอง ได้เป็นผู้ชนะคะ

Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    เลือกข้อสองเหมือนกันค่ะ

แต่ว่าถ้าตอนแรกเดินไปบอกดีๆ แล้วเค้าไม่ยอมเลิกเผา จนเราต้องเปลี่ยนใจไปเลือกข้อสาม คือไปแจ้งหน่วยที่เกี่ยวข้องเนี่ยแล้วให้คนนอกมาจัดการให้ ทีนี้ล่ะก็ ต้องย้ายบ้านหนีแน่เรย เพราะคงเป็นเรื่องทะเลาะกันยาวเลยอ่ะ
    ปัจจุบัน บ้านฝั่งตรงข้ามยังไม่มองกันเลยคะ เหนื่อยใจ คนหมู่บ้านนี้คะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ตอนนี้เราอารมณ์เดียวกันค่ะ

พี่นีน่าเป็นไรคะ ช่วงนี้ไม่ได้ช็อปเหรอ อารมณ์เลยบูด
    แต่ในความเป็นจริงแล้วต้องทำอย่างนี้ค่ะ และวันพรุ่งนี้นู๋ก้อออกมาเถิดเถิงกับพวกน้องป๊อปดิ
    ถ้าได้ไปก็ดีอะจิ คุณแฟน บ่นๆๆๆ เหนื่อยใจจริงๆ
    Quote Originally Posted by orn View Post
    ข้อ 2

ถ้ายังมีอีก
    ^
    ^^
    ^^^
    ^^^^

ต่อด้วยข้อ 3
    ops:ops:

SAKURA is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็ข้อสองค่ะ
    **~LOUIS VUITTON เท่านั้นที่เราต้องการ[SIGPIC][/SIGPIC] ~**

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook