Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: สวัสดีปีใหม่ 2555 มา update เวชสำอาง Skin doc, ลาโจเล่, Vichy, Eucerin , Rosken ฯลฯ จ้า

Warning Points:
    0/5
    สินค้าเวชสำอางค์ของที่ร้านที่จัด set ของ

Eucerin
    Vichy
    ROC

ตอนนี้โปรฯ เปลี่ยนไปมากค่ะ ถ้าคุณลูกค้าสนใจจัด set
    ช่วงนี้อาจต้องรบกวนโทรฯ ปรึกษาพี่หลิน กับน้องเจินโดยตรงไปก่อนค่ะ
    ถ้าได้ได้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้ว แม่ค้าจะรีบเอามาแปะให้อ่านค่ะ
    ถ้าซื้อชิ้นเดี่ยวมีครบทุกชิ้นค่ะ อัตราส่วนลดโดยประมาณคือ

Eucerin ลด 15%
    Vichy ลด 15%
    และ ROC ลด 20% ค่ะ

ลองสอบถามดูกันเข้ามานะคะ อาจจะมีโปรฯพิเศษแฝงไว้ก็ได้ค่ะ เช่น

ซื้อ 1 แถม 1 เพียงซื้อ กันแดด ROC : Soleil Protexion High Tolerance for sensitive skin SPF 50+ UVA UVB แถมคลีนซิ่ง Extra Comfort Cleansing Water 200ml
    ขายที่ราคา 950.- เท่านั้นค่ะ

-----------------
    ROC : Soleil Protexion High Tolerance for sensitive skin SPF 50+ UVA UVB ครีมกันแดดไฮทอเลอแรนซ์ (ผิวแพ้ง่าย) 50ml
    ทีนี้ที่ร้านเสนอเพิ่มอีกนิดค่ะ สำหรับสินค้าตัวที่สอง คือ เจ้าตัวกันแดดหน่ะค่ะ มีเพิ่มอีก สองโปรฯ ให้เลือกค่ะคือ

1. ซื้อ กันแดดตัวนี้ในราคาเต็ม 950.- จะแถม Extra comfort cleansing water เช็ดก่อนล้างหน้า (มูลค่า 750.- ฟรี) หรือ

2. ซื้อ serum ใน series ของ multi corexion ในราคา 1900.- ก็จะแถมกันแเดดตัวนี้ (950.- ฟรี )ให้เช่นเดียวกันค่ะ

3. ครีมรอบดวงตาให้เข้าชุดกันกับด้านบน ROC Complete lift anti dark circle lifting eye cream 15ml (แบบกระปุก) ในราคา 1400.- เต็ม จะ
    แถม complete lift day cream 15ml มูลค่า 550.-ฟรี และแถมกระเป๋าใส่เครื่องสำอางค์น่ารักๆ อีกใบหนึ่ง

Last edited by darwee; 02-01-2012 at 01:22 AM.

0/5
    Pharmacok’f ALOE VERA Moisturizing Gel 200g

เจลว่านหางจระเข้ ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวที่แห้งรวมทั้งผิวที่เกิดการระคายเคืองหลังโดนแสงแดด เนื้อเจลซึมง่ายไม่เหนียวเหนอะหนะ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว โดยเฉพาะผิวแพ้ง่าย ใช้ไดนอกจากนี้ยังสามารถใช้ได้ในผิวเด็กอีกด้วย
    เนื้อเจลประกอบด้วยน้ำว่านหางจระเข้ ไม่มีสี ไม่ใส่น้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีการบูร ไม่มีเมนทอล และไม่มีส่วนผสมของพาราเบน

ขายที่ 159.-

------------------

Pureen baby yogurt (Head to Toe Wash : Tear Free)
    With Pro-Vitamin B5 & Vitamin E
    Gentle on Eyes & Skin 750ml จ้า

ราคาปกติ 250.- ขายเพียง 199.-

-------------------

Pureen baby lotion (Smooth & Non-Greasy)
    With Moisturizer & Vitamin 500ml

ราคาปกติ 250.- ขายเพียง 199.-

----------------------

มาถึงคิว Rosken Skin repair Dry skin Cream สีฟ้านะคะ

โปรฯ เก่าๆ ของสีฟ้า ยกเลิกให้หมดค่ะ เปลี่ยนมาเป็นตัวนี้แทนค่ะ

500ml ขายที่ 450.- ต่อ 1 ขวดปั๊มค่ะ

Smooth E White & Firm
    body wash 4 in 1 cleanser moisturizer whitening body shaping.
    Non ionics body wash.

ราคาปกติ 290.- ขายเพียง 259.-

Smooth E white + Therapie
    Ultimate whitening Therapeutic Lotion with natural Extracts 200ml.

ราคาปกติ 450.- ขายเพียง 369.-

-----------------------

Sunplay Super Block spf 130 PA++++

เพียง 299.- เท่านั้นค่ะ

-------------------------

Sunplay Watery Cool
    Sunblock Lotion with Hyaluronic Acid SPF 65 PA+++

เพียง 229.- เท่านั้นค่ะ

------------------------

ที่หน้าเว็บ ยังปรับข้อมูลไม่ทันนะคะ ถ้าโปรฯ ยังเป็นของเดิมอยู่ ก็โทรฯ ถาม หรือเมล์คุยกันได้ค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 02-07-2012 at 11:54 PM.

0/5

ใกล้ launch แล้วค่ะ กับแบรนด์ใหม่ แต่เป็นผลิตภัณฑ์ดีๆ ที่เราคุ้นเคยกันอยู่แล้วค่ะ
    ช่วงนี้คุณลูกค้าอาจจะหา cleansing express มาใช้ได้ยากหน่อยนะคะ
    ที่ร้านก็มีแต่ sebum กับ bright up ค่ะ ที่ยังมี stock ให้เลือกสรร กันอยู่

อีกนิดค่ะ สำหรับ Bifesta (หรือ cleansing express เจ้าเก่าของเราค่ะ) ใกล้ถึงที่ร้านแล้วค่ะ
    แม่ค้าอยากจะขายจะแย่อยู่แล้ว ^^

0/5
    มีคุณลูกค้าถามมาถึงความแตกต่างของการใช้งานของแบรนด์ Uriage อยู่สองตัวค่ะ
    เลยเอาข้อมูลมาฝากกันค่ะ

ที่ลูกค้าสนใจ Uriage แต่ไม่ทราบว่าระหว่าง Peptilys กับ Isovale ตัวไหนน่าใช้กว่ากันค่ะ (ราคาที่ร้านลด20%ทั้ง2ตัวคะ)

ถามพี่หลินได้ความว่า
    1. ถ้าลูกค้าผิวแห้ง ไม่เปล่งปลั่งไม่อิ่ม แนะนำให้ลูกค้าใช้ Isovale ค่ะเพราะจะช่วยเพิ่มความแน่นกระชับผิว
    2. ถ้าลูกค้ามีริ้วรอยหางตา ร่องแก้มเริ่มมีริ้วรอยเป็นริ้วๆควรใช้ Peptilys

** ปกติ ถ้าอายุ35-40ขึ้นไป ควรใช้ Peptilys เช้า ทั่วหน้า และใช้ Isovale ก่อนนอน ค่ะ***

Uriage Peptilys ราคาปกติ 2140.- ลด 20% ขายที่ 1712.-

Uriage Isovale ราคาปกติ 2140.- ลด 20% ขายที่ 1712.-

ช่วงนี้มีโปรฯ ที่ร้านคือ ซื้อผลิตภัณฑ์ Uriage 2 ชิ้น จะแถมฟรี น้ำแร่ยูรีอาช ขนาด 50ml มูลค่า 300.-ฟรีค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    ตอนนี้ โปรฯ เซตนี้ขายได้ฮิตฮอตมากค่ะ สงสัยว่าหน้าร้อน สาวๆ อยากผ่อนคลาย ให้หน้าสดชื่นเย็นสบายกันแน่เลยค่ะ

กับราคาที่ซื้อทิ้งซื้อขว้างยังได้ค่ะ สำหรับ kuron collagen mask เหมาะสำหรับคนที่มีวัย 25 ปีขึ้นไปยิ่งดีค่ะ
    เพราะ คอลลาเจนผิวตามธรรมชาติ จะหยุดการสร้างแล้ว ซึ่งส่งผลให้ ความยืดหยุ่นลดลง หย่อนคล้อยของผิวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งวัย 29ปี
    แนะนำว่า ยิ่งต้องเสริมกันแต่เนิ่นๆ ค่ะ เพิ่มความสดชื่นให้ผิวหน้าจ้า

ที่ร้านมีโปรฯ อยู่ 2 แบบค่ะ

คือ
    โปรฯ ที่ 1 ถ้าซื้อเป็น set (ครบทั้ง 4 แบบเลย) คือ

1. Kuron Activated Carbon เหมาะกับมีปัญหาสิว หน้ามัน แต่งหน้าประจำ
    2. Kuron White crystal Mask เหมาะกับผู้มีปัญหาเรื่องความหมองคล้ำ จุดด่างดำ
    3. Kuron Fresh Coffee เหมาะกับจะช่วยผู้ที่มีแนวโน้ม มีผิวหย่อนคล้อย ไม่เต่งตึง
    4. Kuron Redwine สำหรับผิวมีริ้วรอยลึก แห้งกร้าน ฝ้ากระ สีผิวไม่สม่ำเสมอ
    ตัวที่ 5. แม่ค้ายังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ เดี๋ยวกลับร้านอาทิตย์หน้า จะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ เป็น Q10 ค่ะ

พี่หลินเสนอให้ราคาสบายๆ ไปตุนได้เลยค่ะ
    เป็นชิ้นละ 99 บาทเลยค่ะ รวมทั้ง set ก็ 99x4=396.- ต่อ 1 ชุด (รับกลับไปเลย สี่ชิ้น ครบทุกแบบ)
    ระบุมาได้จ้า ว่าต้องการกี่ set

โปรฯ ที่ 2 ซื้อชิ้นเดี่ยว แยกชิ้น คือ ชิ้นละ 129.- ระบุชนิดได้เลยค่ะ

สถานการณ์ปัจจุบันของที่ร้านคือ
    แต่แม่ค้าเรียนฝากให้พิจารณา condition สินค้าใน stock ตอนนี้จะมีสี่ชนิดคือ
    - White, Collagen, red-wine และ Q10 ค่ะ (Carbon หมดค่ะ)
    สินค้ามีพร้อมจัดส่งได้ทันทีค่ะ

ตอนนี้บริษัทนำเข้า ให้ต้นทุนที่แพงมากมาค่ะ แม่ค้าเลยเอา carbon มาตุน แล้วขายที่ 99.- ไม่ได้ เพราะจะเข้าเนื้ออย่างมากมายค่ะ
    ไว้รอปลายๆ พฤษภาคม 55 นี้ คงได้มีโอกาสเอา carbon มาขายนะคะ ตอนนี้ก็ซื้อทิ้งซื้อขว้าง กับชิ้นละ 99.- แบบที่เหลือกันไปก่อนค่ะ อิ อิ

Last edited by darwee; 03-27-2012 at 11:25 PM.

0/5

Re: สวัสดีปีใหม่ 2555 มา update เวชสำอาง Skin doc, ลาโจเล่, Vichy, Eucerin , Rosken ฯลฯ จ้า

ปีใหม่ 2021-2022 หาอะไรเซอร์ไพรส์แฟนดีง่ะ มีการจัดเซตไหมคะ
    รวยทางลัดคลิก >>> slotxo true wallet

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->