Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 62

Thread: ปรี๊ดดดดดดดดดดดดด แตกค่ะ เบื่อ เซ็ง!!!!!!

Warning Points:
    0/5

Talking

ใจเย็นๆ นะคะ ถ้าหากอารมณ์ไม่ดีก็เดินหนีนะคะ อย่าปะทะกัน เดี๋ยวพอหายโมโหเค้าก็เลิกบ่นเองล่ะค่ะ แล้วเราก็เลิกซื้อไม่ได้เหมือนกันเพราะชอบนี่คะ ที่บ้านก็โดนบ่นบ้าง(เป็นบางครั้ง) แต่เราก็บอกว่าความสุขของแต่ละคนน่ะชอบไม่เหมือนกันนะ มันเป็นความสุขทางใจนะจ๊ะ แล้วเค้าก็เลิกบ่นไปเอง

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ใจเย็นๆๆนะครับ

ใจเย็นๆๆๆนะครับ

เดี่ยวไม่สวยนะครับ

อะไรเดี่ยวก็ดีครับผม

สู้ๆๆๆ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...........

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ใจเย็นๆค่า เป็นธรรมดาน่ะนะคะ เราใช้เงินเยอะเค้าต้องบ่นอยู่แล้น อย่าไปเถียง เฉยๆเสีย หูซ้ายทะลุหูขวาค่ะ ของซื้อมาแล้ว เก็บไว้ใช้ดีกว่าค่ะ ขายไปก็ขาดทุน เดี๋ยวเค้าก็เลิกบ่นไปเอง หลังจากนี้ก็เลิกซื้อไปซักพัก เว้นระยะบ้างนะคะ แล้วค่อยซื้อใหม่ แต่ทีละนิดค่ะ จะได้ไม่รู้สึกมาก

ดีกันน๊า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    ม่ายอาวๆๆๆ ไม่ให้เลิก sbn นะคะ เพราะเวปนี้เค้าเข้าใจเรากว่าคุณฝาชีเราอีกน่า ...นะคะ ยังมีเพื่อนเยอะ ๆ ยังไงช่วงนี้ก็เงียบไปก่อนนะคะ ไม่ให้โกรธนาน ๆ ค่ะ เคยเลี้ยงลูกทราบว่ามันเครียดนะคะ เวลาลูกนอน ก็แอบไปเช็ดกระเป๋า จับใบโน้น จับใบนี้มาปัดฝุ่นซะมั่งนะคะ
    ใจเย็นลงตั้งเยอะนะคะ เราเคยเป็นค่ะว่า "ถ้าไม่มีลูกเลิกไปนานแล้ว" น้อยใจค่ะ แต่เค้าเลิกพูดไปแล้วก็แล้วไปนะคะ เค้าพูดแค่วันนั้นวันเดียวก็น่าเห็นใจนะคะ ถ้าบ่นทุกวันก็ไม่ไหวค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ อย่างน้อยกระเป๋าคือส่วนหนึ่งของชีวิตเรานะคะ

0/5
    อย่าเพิ่งเอามาขายนะคะ เสียดายของ อารมณ์วูบเดียว เดี๋ยวสามีก็หายแล้ว ใจเย็นๆน้า...
    อยากได้ไปทุกอย่าง.....เมื่อไหร่จะพอเนี่ยยยย...

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าเพิ่งปรี๊ดนะคะ
    ใจเย็นๆน๊า...ผู้ชายก็อย่างนี้แหละค่ะ
    เห็นผู้หญิงซื้อของแบรนด์ก็บ่นเป็นธรรมดา
    ก็บอกเค้าว่าจะเอาไว้ใช้งานได้บ่อยๆ
    เค้าอาจเห็นว่าบางใบซื้อมาก็ไม่ค่อยได้ใช้รึเปล่าคะ
    ลองคัดๆใบเก่าๆที่ไม่ค่อยได้ใช้มาขายดีมั้ยคะ
    เอาไปโป๊วอันใหม่ เค้าจะได้ลดการบ่นไปซักนิด

เอาใจช่วยให้หายเซ็งโดยไวค่า
    RycooL RycooL

0/5
    ใจเย็นๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

่วาไปคุณ สามีทีบ้านก้เป้นค่ะไม่รู้จะบ่นอะไรเวลาเราซื้อของ.........ทามเป็น...ตาแปะ............ไปได้เนาะ

ผู้ชายเนี้ย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

TimSum......

nhuda's Avatar
    nhuda is offline Trusted Member
    0/5

ใจเย็นๆคะ

ผู้หยิงกับผู้ชายเหมือนขั้วบวก กะ ขั้วลบ มองอะไรก็ต่างกัน พยายามใช้น้ำเย็นเข้าลูบดีกว่านะคะ

0/5
    เข้าใจคุณZZZเลยค่ะ เพราะโดนคุณพ่อบ่นเรื่องซื้อรองเท้าเหมือนกัน
    ชอบพูดว่าไม่มีที่จะเก็บแล้ว ทั้งๆที่จริงก็ไม่ได้เยอะอะไรขนาดนั้น แต่ผุ้ชายเค้าจะแบบนี้ล่ะค่ะ
    มองว่าของพวกนี้ฟุ่มเฟือยไร้สาระ วิธีที่ดีที่สุดต้องใช้หลักอหิงสาเลยค่ะ
    ไม่พูด ไม่ตอบโต้ แต่ซื้อเนียนๆ แอบขนเข้าบ้าน อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Page 2 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast