Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: [B]ลดความแร๊งงงง...มาแชร์เรื่องประทับใจกับSBNกันเถอะคะ[/B]

Warning Points:
    0/5

[B]ลดความแร๊งงงง...มาแชร์เรื่องประทับใจกับSBNกันเถอะคะ[/B]

ขอลดกระแสในนี้

ด้วยเรื่องประทับใจกะพี่ๆสมาชิกใน sbn บ้างนะคะ

พอดีเมื่อซักครู่ฟ่ายพึ่งเจอพี่ดา

เพื่อขายของครั้งแรกใน sbn คะ

หลังจากก่อนหน้านี้เป็นแต่ผู้ซื้อมาตลอด

ถึงงั้น...ฟ่ายก็ประทับใจแม่ค้าทุกๆคนนะคะ

รู้สึกว่าพี่ๆทุกคนในนี้น่ารัก เจรจาเป็นกันเอง ใจดีพูดจากันด้วยดี

พอมาลองเป็นคนขายดูบ้าง

ลูกค้ารายแรกก็น่ารักใจดีหรือกับทุกๆคนที่pm มาสอบถาม

ก็ถามไถ่ด้วยไมตรีจิตมากๆ

ไม่ว่าจะในฐานะผู้ซื้อหรือผู้ขาย

อาจจะเพราะยังเป็นสมาชิกใหม่ ประสบการณ์ซื้อขายยังไม่เยอะ

แต่ถึงงั้นก็ยังเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในนี้มีพื้นเพลักษณะนิสัยที่ดีค่ะ

แล้วคนอื่นๆล่ะคะ มีประสบการณ์ประทับใจยังไงกับ sbn บ้าง

มาแชร์กันดีกว่าเนอะ

0/5
    ปล.ขอแถมอีกเรื่องค่ะ ตอนเจอเหตุการณ์เจ้มุก คนอื่นจะได้เสียกันแค่ไหนไม่รู้

แต่ฟ่ายได้เพื่อนที่น่ารักมากๆคนนึงกลับมา อารมณ์โทรไปปรับทุกข์กันไปมาคุยถูกคอกันมากซะงั้น

จากเรื่องเศร้าเคล้าน้ำตา นอนไม่หลับ เรากลับเอามานั่งหัวเราะ คิดเพี้ยนๆพิเรน จนรู้สึกดีขึ้นมาได้

ขอบคุณ sbn จริงๆคะ สำหรับมิตรภาพดีๆ กระเป๋าดีๆ และหนี้บัตรเครดิต(....แป่วววว)

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    ได้แกงค์ อาเจนด้าห้าสี และเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักอีกหลายคนฮะ ประทับใจสุดแระ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

มาแชร์เรื่องสมาชิกใน SBN ที่ประทับใจค่า

ในนี้ส่วนใหญ่ก้น่ารักทุกคนนะคะ ><
    เดียไม่ค่อยรุ้จักและจะได้เม้ากะไค ส่วนใหญ่ถ้าจะได้คุย ก้ได้คุยจากการซื้อ ขายของนิแหละ

เคยลองโทไปสอบถามเรื่องชาแนลกะคุน Shiko
    เสียงน่ารักมากกก แถมคุยเฮฮาสนุกสนาน น่ารักด้วย ><
    แอบประทับใจ จนอยาก pre order (แต่ตังในกระเป๋าไม่เอื้ออำนวย อิอิ)

กะคนอื่นๆก้ได้คุยหลังไมค์ ไม่ก้คุยโทรไปสอบถามบ้าง
    คุณ Tiny ก้น่ารักมากกก ตอนโทไปสอบถามกระเป๋า
    แบบว่าเปนผู้ขายที่ดีกะคุนลูกค้ามากค่ะ แอบมีเม้ากันเลกน้อย สนุกสนาน

จิงๆ เหนแบบในกระทู้ ในไรงี้ เราก้ไม่รุ้หรอกค่ะว่าตัวจิงเค้าเปนยังไงกัน
    จิงๆมีแอบหวั่นๆเวลาจะโทหาไค หรือโทถามอะไรแต่ละคน
    แต่พอได้ pm คุยกัน หรือว่า ได้โทคุยกันละรุ้สึกดีมากๆเลยอ่าค่ะ
    อย่างน้อยๆก้คุยเรื่องที่ชอบเรื่องเดียวกัน มีเม้ากันสนุกสนาน ^^

มีอีกหลายๆท่านที่น่ารักและใจดี
    อย่างคุน Cheryl, คุณ Daisy และอื่นๆ แต่จำชื่อได้ไม่หมด ^^" แหะ ๆ
    ขอบคุณเวบ SBN สังคมดีดี ที่ให้ได้เจอคนเหล่านี้ด้วยนะคะ

Ps. ลืมเลย ที่สำคัญที่สุดคือ อยู่ๆ ก้ได้เจอเพื่อนเก่าๆ มากมาย หลายคน จากในเวบนี้
    และก้ได้เม้ากันเฮฮา ประสาของแบรนด์เนม ^^

0/5

Talking

ก่อนหน้านี้เราไม่เคยเล่นเว็บบอร์ดเลยค่ะ ซื่อบื้อมาก ถ้าดูก็ดูเว็บกระเป๋า ข่าวสารต่างๆไรงี้อ่ะค่ะ พอได้มารู้จัก sbn วันแรกๆ ตื่นเต้นมากเว็บไรเนี่ยสนุกจัง มีแต่คนชอบเป๋าเหมือนเราเยย ได้ความรู้มากมาย ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยหยุดได้เลยค่ะ ร้าก sbn จร้า

ประทับใจมากตรงที่มีน้องเป๋ามาให้เราได้ดูเยอะเลย ไว้ให้เราได้เล็ง ได้หมายปอง ได้ศึกษา ได้ยลโฉมแถมมีนางแบบสะพายให้ดูด้วย มีข้อมูลมากมาย เพื่อนๆในนี้ก็น่ารักทั้งน้าน ร้ากกกกกกกกกกกกกกก

กับเพื่อนๆก็มีหลังไมค์คุยกันบ้าง แต่ไม่บ่อยนัก (กว่าจะส่ง pm เป็น เหอๆๆๆ หาอยู่ตั้งนาน หลังเขาอย่างแรง) กลัวจารบกวน แต่อยากรู้จักทุกคนนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by SuperMonkey View Post
    ได้แกงค์ อาเจนด้าห้าสี และเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักอีกหลายคนฮะ ประทับใจสุดแระ
    ^
    ^
    ^
    ได้แล้วใช่ป่ะ พี่ไม่ต้องดูให้แล้วใช่มะ ฮ่าๆ

ได้เป็น 1 ในสมาชิก กรอบแก๊งค์อ่ะค่ะ
    จากการเป็นผู้มีอันจะกิน กลายเป็น
    ทานครีมบำรุงกระเป๋าแทนข้าว ... ซะงั้น
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ประทับใจเพื่อนๆค่ะ ถึงแม้ว่าจะไม่เคยได้เห็นหน้ากันมาก่อน แต่ก็มีมิตรภาพที่ดีๆให้แก่กัน

หลังจากนั้นก็ได้มีคุยกันหลังไมค์บ้าง

รู้สึกดีจิงๆค่ะ

รัก SBN ที่สุดเลยคร๊า

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    P'A AAA ka

she's really niceeeeee
    hunting for YSL downtown black patent !!!

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ประทับใจ คุณพี่ ป๊อป ค่าาา

สืบเนื่องจากการที่ลิมาแนะนำ กรุ๊ป sbn มน hi5 เป็นอีกทางเลือกให้เพื่อน ๆ เมื่อตอนที่เวปล่ม แล้วพี่ป๊อบ pm มาหา จากนั้นความสัมพันธ์ระหว่างเราก็ค่อย ๆ เริ่มก่อตัวขึ้นทีละน้อย (ถึงตอนนี้ก็ยังน้อยอยู่ อิอิ ไม่ใช่)

และเมื่ออาทิตย์ที่แล้วที่ผ่านมา 1 อาทิตย์เต็มที่ลิป่วยเข้าโรงพยาบาล พี่ป๊อปก็โทร และ sms มาถามไถ่อาการ (ตามมารยาทสังคม หาเรื่องวอนตายซะแล้นตรู) รู้สึกว่าพี่ป๊อปน่ารักมาก ทั้ง ๆที่เพิ่งรู้จักกัน

หลังจากออกจากโรงพยาบาลมาทำงานวันแรก เจ้านายก็รับขวัญโดยการไล่ออกเนื่องจากลาหยุดไป พอมีการพูดคุยเล่าสู่พี่ป๊อป พี่ป๊อปก็น่ารักมาช่วยน้องบิวท์ ขอเบอร์จะโทรไปด่านายให้ แถมตบท้ายด้วยการบอกว่า ถือซะว่านี่เป็นการทดสอบจากพระเจ้า

อาจยาวไปหน่อยยย แต่เล่าด้วยความอิ่มใจจ้าาา

แต่เท่าที่เจอ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้น่ารักทุก ๆ คนทั้งที่เอ่ยชื่อ และอาจไม่ได้เอ่ยชื่อมาในนี้ หากตกหล่นประการใด นุ๋ลิ ขออภัยด้วยนะคะ

ดีใจที่ได้เจอ และรู้จักทุก ๆ คน ไม่ว่าจะเป็น เจ้เอ๋ พี่เจีย พี่นพ น้องลิ (คนชื่อเดียวกัน) น้องแวว พี่น้อท พี่ติ่ง พี่โบ น้องฝ้าย พี่เจี๊ยบ พี่เม
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก เยอะมากคับ
    โดยเฉพาะแกงค์อาเจนด้า 5 สี และกรอบแกงค์ เหอๆ

ได้เสียเงินบ่อยๆ ก๊ากกกก เพราะช่างช่วยกันสรรหามาให้เสียเงินบ่อยๆ

ได้มีเวปไว้พูดคุย ได้ดูของสวยๆ งามๆ
    ได้ช้อปปิ้งเวลาทำงาน แป่ว!!!

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook