Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ตามหาร้านขายเฉาก๊วย

Warning Points:
    0/5

ตามหาร้านขายเฉาก๊วย

ตามหาร้านขายเฉาก๊วยกับพวกน้ำเต้าหู้ที่เคยขายอยู่ชั้นใต้ดินเอราวัณอ่ะค่ะ
    เมื่อวานไปเดินหา ไม่มีซะแล้ว จะถามพวกพนักงานก้อจำชื่อร้านไม่ได้ (soya bean หรืออะไรซักอย่างนึง)
    ป๊าชอบทานค่ะ ปกติตอนกลับไทยจะซื้อกลับไปฝากป๊าแทบทุกครั้ง แต่ก้อไม่เคยสนใจจะดูชื่อร้านเลย (มัวแต่ห่วงนับถ้วยเฉาก๊วย)
    ตอนนี้ย้ายไปขายอยู่ที่ไหนแล้วอ่ะค่ะ ไม่ทราบใครเจอแล้วบ้าง จะตามไปเหมาอ่ะค่ะ อิอิ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5

RE: ตามหาร้านขายเฉาก๊วย

แหะๆๆ จะบอกว่าไม่รู้จักร้านที่คุณ Nongmoobin ถามมาอะคะ ops:

แต่จะมาแนะนำร้านขายเฉาก๊วยแถวท่าช้างอะคะ มีเต้าฮวยขายด้วยคะ
    ร้านนี้อร่อยมากๆๆ สมัยเรียนมี่แวะหม่ำอาทิตย์ละสามสี่หนได้ ops: ops:

ถ้าสนใจลองแวะไปชิมดูนะคะ ร้านอยู่ตรงสี่แยกท่าช้างเลยคะ 8)
    m*i*m*i~tHe RaiNbOw (^-^)

のだめカンタービレ...すごい!.....lol

0/5

อยากไปหม่ำด้วยจังค่า
    คิดถึงเฉาก๊วยๆ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

มา confirm ร้านที่คุณมี่แนะนำมาค่ะ อร่อยจริง :wink:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~