Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: กระทู้นี้ขอเตือนภัย อย่าซื้อจากแอคเค้าท์นี้>> mylife<<

Warning Points:
    0/5

กระทู้นี้ขอเตือนภัย อย่าซื้อจากแอคเค้าท์นี้>> mylife<<

กระทู้นี้ขอเตือนภัยไม่ขอขายของค่ะ

เราเป็นคนสุจริต ไม่อยากให้ทุกคนโดนหลอกลวง

เรื่องมาจากว่า

แม่ค้า มาประกาศขายเนคเคท 1850 บาท

แต่รูปสินค้าที่นำมาลงขาย กับสินค้าที่ขายจริงๆ

อุปกรณ์ไม่ตรงกัน

พอได้รับสินค้า พบว่าอุปกรณ์ไม่ครบ เลยส่งรูปไปให้ทางเมลล์เพราะหาเบอร์ติดต่อไม่ได้

ส่งไปหลายฉบับมากตั้งแต่กลางเดือนพ.ย.54

ปกติแม่ค้าคนนี้ เค้าจะตอบกลับทางเมลล์เวลาซื้อของนะคะ

แต่พอมีปัญหาแบบนี้ไม่ได้รับ การตอบกลับเลยค่ะ

เป็นไปไม่ได้ค่ะ ที่เธอจะไม่ได้รับเมลล์เรา เพราะตอนนี้เธอยังมีชีวิตอยุ่มาขายของได้แสดงว่าต้องเชคเมลล์บ้าง

มีหลักฐานยืนยันค่ะ

--------------------------

แล้วล่าสุดเธอเพิ่งมาลงขายเนคเคท 1790 เธอบอกว่า รูปสินค้าตามที่ลงไว้

เราแค่อยากมาเตือน ว่าเค้าไม่มีความรับผิดชอบ ลงรูปไม่เป็นความจริง

ถ้าจะซื้อกับคนนี้ก็คิดดีๆก่อนนะคะ

เพราะเราโดนมาแล้ว แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่าฟาดเคราะห์และทำบุญ

แล้วยิ่งไปกว่านั้นนะคะ แปลกนะเราส่งเมลล์ไปหาตั้งหลายรอบตั้งแต่กลางเดือนพย. ไม่ตอบกลับเลยซักฉบับ แต่พอเราเห้นเธอมาขาย

ยอมรับนะคะ ว่าเจ็บใจ ไม่คิดว่าจะมาเจอคนหลอกลวงในที่SBN เธอรีบตอบกลับมาแก้ทันทีค่ะดังข้อความด้านล่าง

เรากลับมาแล้วเราตอบไปในหน้าเว็บแล้วนะค่ะ ที่คุณไปโพสไว้หน้า

sbn เราค่ะ

"ที่เราลงไม่ได้คดโกงค่ะ เราแจ้งแล้วค่ะ ว่าอันนั้น

เช็คดูกระทู้ได้นะค่ะ และ ลองเช็คทุกเมลล์ที่เขียนกับคุณได้นะค่ะ

ว่าเราไม่เคยบอกว่ามี ไพร์เมอร์ค่ะ เราแจ้งไปในกระทู้แล้วนะค่ะ

ที่ลงขาย ว่ามีพร้อมแปรง และ อายชาโดว์ และเราก็ถ่ายรูปในรูป
    ไม่มีไพร์เมอร์วางไว้ค่ะ

ดูได้เลยค่ะ แล้วเดี๋ยวท้าไม่เชื่อ จะก็อปข้อความที่ลูกค้าถามก่อน
    หน้านี้ สองคนให้ดูเลยนะค่ะ ในตอนนนั้น
    ว่าท้าเค้าถามมาว่าิุอุปกรณ์ครบไหม มีไร์เมอร์ไหม
    เราจะตอบไปว่า ไม่มีไพร์เมอร์ค่ะ อ่านได้เลยนะค่ะ เราแจ้งมีแค่แปรงค่ะ

และวันนี้ที่ขายเป้นของเพื่อน มีไพร์เมอร์เราก็แจ้งว่ามีไพร์เมอร์ค่ะ
    และเอารูปที่มีไพร์เมอร์ลงด้วยค่ะ"

(นี่เป็นข้อความที่เธอตอบกลับมาค่ะ)

แล้วเราตอบกลับไปว่า

"แต่ถ้าเป้นอย่างนั้น แล้วทำไมส่งเมลล์ไปหลายรอบทำไมไม่ตอบกลับละค่ะ ถ้าบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ใช่เงียบหายไปเลย

นี่ถ้าไม่ไปโพสแบบนั้น คงจะไม่ได้รับการตอบกลับจากเมลล์คุณ

ส่วนรูปที่คุณถ่ายแน่ใจหรอคะว่าถ่ายเอง รุปนี้เคยเห้นมานานแล้วค่ะ ขอความจริงด้วยค่ะ

แล้วทำไมถึงไม่เเจ้งก่อนคะ ว่ารายละเอียดสินค้าเป้นยังไง ถ้าบริสุทธิ์ใจ "

-----------------------------------------------------------

แล้วก้มีแม่ค้าในSBN >>> happy- <<<< ส่งมาให้กำลังใจเราดังข้อความด้านล่างนี้คะ ขอบคุณมากๆนะคะ

happy-
    Registered Member
    Join Date May 2011
    จากกระทู้เตือนภัย

"เราก็เกือบซื้อเหมือนกันค่ะ แต่ยังดีที่แม่ค้าบอกเราทั้งหมดว่าของเป็นยังไงเราเลยไม่ซื้ออะค่ะ

แต่ของคุณแย่หน่อยแม่ค้าไม่บอกใช่ไหมคะ แต่เราก็ยังเห็นว่าเค้าขายอยู่อีกแล้วบอกว่าของเหมือนในรูปแล้วเค้าก็ไม่ได้ใช้รูปจริงด้วยปะคะ

ยังไงก็ทำใจนะคะ เราเข้ามาให้กำลังใจค่ะ"

เราขอเบอร์เค้าไปบอกว่าจะคุยด้วย ถ้าเค้าบริสุทธิ์ใจ เค้าคงให้เบอร์มานะคะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเบอรืค่ะ

บอกเพื่อนๆนะคะ เค้าโทรมาคุยแล้วคะ
    คุณแม่เค้าโทรมาแทน คุณแม่เค้าพูดดีนะคะ มาขอโทษแทน
    เราเลยบอกไปว่า "อยากคุยกับลูกคุณน้ามากกว่าค่ะ อยากให้มีความรับผิดชอบกว่านี้"

คุณแม่เค้าบอกว่า ~ตอบกลับมาแล้ว~ ( แต่ตอบกลับมาทางข้อความ ที่เราไปถามในหน้าแอคเค้าของแม่ค้าคนนี้)
    ______________________________________________________________________________________
    คือถ้าเค้าไม่โทรมาบอกเราก็ไม่รุ้ค่ะ เพราะมันไม่เตือนเราว่าเจ้าของได้มาตอบแล้ว

เค้าตอบกลับมาว่า ~เป้นของแท้100000% ~

เค้าถามว่า ~เราต้องการอะไร~

ตัวเราเองบอก "ต้องการเงินคืน แล้วเอาของคืนไป แต่มันช้าไปแล้วล่ะคะ เพราะรับผิดชอบของไปแทนแล้ว"

ที่เราข้องใจคือ พอเล่นเนตได้ มาโพสขายของใหม่ได้ แต่ทำไมไม่รีบตอบเมลล์เรา

เพิ่งจะมาตอบ ก็ตอนเรามาตั้งกระทู้เตือนภัยแบบนี้นี่แล่ะค่ะ

_____________________________________________________________________________________________________
    พอคุยเสร็จเราบอกว่าเราจะลบข้อความที่เราตั้งไว้ให้

แต่มาเห็นอีกที http://sbntown.com/forum/showthread....025#post463025

ไม่ลบแล้วค่ะ บอกว่าเอารูปจริงมาถ่ายเอง รูปมันจากเว็บชัดๆ เสิชจากกูเกิ้ลก็มี

ถ้าเค้ารู้ตัวทัน อาจจะลบรูปไปก่อนก็ได้นะคะ

ถ้ายังไม่เลิกพฤติกรรมนี้ ถือว่าไม่มีจรรยาบรรณในการขายของมากค่ะ
    Last edited by playful; 11-28-2011 at 09:21 PM.
    Like Monroemisfits ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    แย่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขออย่าได้เจอค่ะ t^t
    Like playful ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Last edited by mylife; Yesterday at 08:45 AM.

นี่คือเค้าแก้ข้อความใช่ปะค่ะ
    Like playful ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    http://sbntown.com/forum/showthread....B9%88%E0%B8%B0

ดูกระทู้นี้สิค่ะ คือเค้าโกงอีกแล้วใช่ไหม สั่งเกตุคนเม้นล่าสุดบอกว่า 'ใครมีเบอร์ติดต่อแม่ค้าคนนี้บ้างคะ ตามอยุ่ค่ะ ได้ของไม่ครบค่ะ'

0/5
    เราก็ว่าทำไมเค้าขายถูำกจังที่อื่นประมาณ 2000 ทั้งนั้น -*-

0/5
    เห็นใจคะ ถ้าทำตัวแย่ๆแบบนี้ คงไม่มีใครอยากซื้อแล้วคะ เสียความรู้สึกจิงๆ

0/5
    จริงคะ เค้าคงไม่ซื้อกับคนนี้แล้วอะคะ ถ้าเค้ามีจิตสำนึก

คงจะเลิกพูดซักที ว่าสินค้าที่เค้านำมาขายเป็นรูปที่เค้าขายจริงๆ

ทั้งๆที่รูปมันยืนยันชัดๆว่าเซฟมาจากเว็บอะคะ

เราปริ้นสกรีนเซฟไว้แล้วค่ะ เผื่อเค้าลบกระทู้ไป

0/5
    อะไรค่ะเนี่ย งง ค่ะ นี่คือคุณยังไม่จบอีกหรือค่ะ ? เราขายของในห้องนี้น้อยมากๆค่ะ ขายเฉพาะของ ของตัวเองไม่ได้เป็นแม่ค้า เอากำไรอะไรเลย

รูปด้านบนเนี่ย รูปของเราเราก็เขียนอยูนะค่ะว่า

-------------- จะได้แบบนี้เลยนะค่ะ รูปบนแม่ค้าเอามาถ่ายรูปให้ดูค่ะ --------------

ส่วนรูปที่สองเป็นรุปให้ดูกล่องชัดๆค่ะ ใครดูก้รุ้ว่าว่าเป็นรูปตัวอย่าง มีลายน้ำเว็บซะขนาดนั้น ในเมื่อเราลงรูปจิงในรูปแรกไปแล้ว เรามีสิธลงรูปตัวอย่างให้ ตัดสินใจค่ะ

และคุณทำไมไม่บอกเค้าไปด้วยละค่ะ ว่า เราส่งรูปที่อยู่ในกล้องเรา เป็นรูปนี้ให้คุณดู แล้วคุณก็เงียบไปสนิด มีขนาดไฟล์ วันเดือนไป ที่ถ่าย

เป็นรูปเดียวกัน และ มันหลายมุมหลายรูป ส่งให้ทางอีเมลล์แล้วว่าเป็นรูปเราจิงๆค่ะ และเรายังบอกว่าท้ารุปเคยเจอจากในเน๊ตไปเสิตมาเลยค่ะ ว่าเว็บไหน

อยากจะดูเหมือนกันค่ะ

ใครที่อยากได้รูปแล้วเอาไปพิสูธ ทิ้งอีเมลล์ไว้เลยค่ะ ดูคงรู้ค่ะ ว่าไฟล์เป้นไฟล์ ที่ถ่ายจากกล้องมีขนาดใหญ่มากๆ ที่ไม่สามารถลงเว็บได้ท้าไม่นำมาย่อ

แถมมีวันที่ ที่ถ่าย และมีทั้งรู้ปนี้ และ หลายรูปซึ่งเป็น สินค้าเดียวกันค่ะ

เรา งง กับ พฤติกรรมของคุณนะค่ะ อยู่ในนี้มา 4 ปีแล้วค่ะ เงินไม่ถึง 2 พัน บาท จะมาโกงอะไรค่ะ

ของก็ส่งให้ ก็ได้รับ แค่ไม่มีอุปปกร์หนึ่งอัน ซึ่งบอกไปแล้วในกระทู้ว่ามีแค่ แปรง ในอัน ของคุณที่ซื้อไป เวลาซื้ออะไรอ่านให้ดีและถามได้ค่ะ

ในรูปมีไพร์เมอร์ตรงไหนค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ ในเมื่อในรูปไม่มี และเรายังเขียนอีกด้วยว่า มีแค่แปรง

- ก็คุณเห็นคนที่เค้าถามเรา ไหมค่ะ เค้าก็บอกว่าเราบอกหมด เพราะเค้าสอบถามมาอีกครั้ง หลังจากอ่านกระทู้ที่ขาย -

เราไม่ขายถูกหรอกค่ะ บอกได้เลยนะค่ะ ทุนไม่ถึง 1500 บาทค่ะ ซื้อจากต่างประเทศ

ท้ายังไม่จบเรื่องรูป แจ้งความได้นะค่ะ เพราะเรามีหลักฐาน จะเอาไปทั้ง เมมเมอรี่ ทั้งกล้อง ทั้งไปอัดรูปใหญ่ๆไปให้คุณดูต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจเลยค่ะ
    Last edited by mylife; 01-12-2012 at 08:41 AM.
    I’ve tried, and i don’t know why ? , cause i just can’t get enough.+

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->