Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 34

Thread: ขอคำแนะนำด่วนๆเลยค่ะ t___t

Warning Points:
    0/5

Talking

มาแนะนำแบบแหวกแนว
    ลองหาทุเรียน มาแบ่งให้เป็นชิ้นเล็กๆ
    แล้ววางล่อดูสิคะ จิ้งจกกะตุ๊กแกบ้านพ่อนิวชอบทุเรียนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    พ่อนิวเค้าเอาป้อนตุ๊กแกประจำ แต่จิ้งจกเนี่ย เอาทุเรียนวางล่อแป๊ปเดียว
    ไม่ถึง2นาทีก็ออกมากินแล้ว

เจออย่างงี้จิตตกแย่เลย เคยทะเลาะกับสามีเหมือนกัน
    แต่เป็นเรื่องกิ้งกือ เกลียดที่สุด
    เคยเจอมันเดินหน้าห้องน้ำ ก็รีบวิ่งไปบอกสามีให้ไปจัดการ
    กว่าสามีจะมา หายไปไหนไม่รู้ จิตตกเลยทีนี้ ไมรู้ว่ามันอยู่ไหน
    เวลานอน ก็หวาดระแวงตลอด เพราะเคยเจอบนที่นอนด้วย
    จนกระทั่งย้ายบ้าน ค่อยยังชั่วหน่อย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    0/5
    เอารถไปล้างที่คาร์เเคร์ เเล้วกำชับให้เค้าเอาจิ้งจกออกให้ได้ค่ะ
    My BB Pin : 21A812BD

0/5
    กลัวเหมือนกันค่ะ ประมาณว่ากลัวกว่าผีอีก แต่รู้สึกว่าคนยิ่งกลัวยิ่งเจอแฮะ
    ส่วนมากเวลารู้ว่ามีจิ้งจกอยู่ในรถ แบบไม่เห็นตัว แต่เห็นขี้มันเป็นหลักฐาน แล้วจำเป็นต้องขับรถ นี่จะใช้วิธีเปิดเพลงดังๆ ขับไปเอาอีกเท้ากระทืบพื้นไป ประมาณว่าตูอยู่นี่นะเฟ้ย อย่าแหล่มออกมาเชียว
    ถ้าไล่ได้แล้ว update ด้วยนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Exclamation

อืม...เป็นคนไม่กลัวไอ้ตัวอย่างที่ว่าอะค่ะ อาจเป็นเพราะคุ้นเคยกันดี(เอ้ย..)

กำลังนึกภาพถ้าเจอกับตัวคงตกใจแล้วจัดการตะปบโยนออกนอกรถในทันใด แต่วิธีล่อจากหลายความเห็นน่าเอาไปใช้จังเอารถไปล้างแล้วให้เค้าช่วยเอาออกให้ก็ไม่เลวนะคะ ถ้าทำงานสำเร็จก็ให้สินน้ำใจนิดหน่อย ประหนึ่งyou're my hero 555

ปล.ที่บ้านปีเตอร์เยอะตอนกลางคืนชอบออกมาเดินเล่นกลัวไปเหยียบมันเข้าเสียงกร็อปแกร็บพิลึก จิตตกเล็กน้อยตัวไม่ใช่เล็กๆแต่ละตัวดำเมี่ยมยาวเท่านิ้วก้อยมีวิธีกำจัดดีๆบ้างไหมค่ะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    โอว...น่ากัวทีเดียว
    ผมก็ไม่ชอบมันเล๊ย...
    ชอบโดดมาใส่
    บ้าเปล่าไอ้จิ้งจกพวกนี้

0/5
    เอาอาหารมาล่อ ตามที่เพื่อนๆ แนะนำ

ส่วนตัวไม่กลัวอะ ชอบเอามาทัดกกหู

ไอ้จกมันจะอยู่นิ่ง ไม่ไปไหน
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยนะคะ ขอรายงานสถานการณ์ปัจจุบัน และปฏิบัติการเมื่อคืนที่ผ่านมาดังนี้นะคะ

1. หลังจากโพสกระทู้เสร็จ ปิ๊งไอเดียขึ้นมา 1 ทาง ก็เลยเดินไปหยิบสก๊อตเทปอันใหญ่ๆ ดึงออกมายาวเท่าความยาวของคอนโซนรถแล้วก็เอาไปวางบนคอนโซนด้านหลังใกล้ๆที่เจ้าจิ้งจกมันใช้เป็นบ้านใหม่ (คิดเข้าข้างตัวเองว่า จิ้งจกมันจะเดินมาติดกับดักที่วางไว้)

2. ผ่านไปสักพัก เห็นข้อความของกวางว่าเอาข้าวสุกไปวางล่อ ก็เลยทำตาม เอาข้าวสุกไปวางไว้บนสก๊อตเทปที่วางเป็นกับดัก (คิดเข้าข้างตัวเองอีกว่า เดี๋ยวมันออกมากินปุ๊บ ก็จะติดกับดักเทปกาวเหนียบหนึบด้วยความกระหยิ่มยิ้มย่องใจ แล้วก็ลั๊ลลาๆ เดินเข้าบ้าน)

3. ประมาณชั่วโมงกว่าๆเดินออกไปดูอีกที เหอะๆๆๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น จิ้งจกยังหลบอยู่ที่เดิม (เห็นหางไหวๆ) เอาใหม่ๆ ท่าทางข้าวสุกอย่างเดียวมันจะไม่เร้าใจ เดินกลับเข้าบ้านไปหั่นกุนเชียงชิ้นเล็กๆ ไปวางไว้ข้างๆข้าวสุก (ข้าวพร้อม กับพร้อม ออกมาซะทีสิฟระ)

4. เกือบๆสองชั่วโมงผ่านไป ออกไปสังเกตการณ์...ข้าวและกุนเชียงยังอยู่ดี เอ....หรือว่าขาดของหวาน เดินกลับเข้าบ้านไปใหม่ บิทุเรียนทอดไปวางไว้ข้างๆ ข้าว และกุนเชียง (ทีนี้มีขนมแถมท้าย ยังจะเอาอะไรอีกมั๊ยเนี้ย)

5. อีกพักใหญ่ๆ เดินไปดูความเปลี่ยนแปลง ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทุกสิ่งอย่าง ยังอยู่ครบถ้วนสมบูรณ์ (คิดเข้าข้างตัวเองอีกที...เดี๋ยวคืนนี้มันคงออกมากินตอนดึกๆ) กลับเข้าบ้านไปนั่งรอด้วยใจภาวนา

6. ประมาณตีหนึ่งกว่าๆ เดินออกไปดูอีกครั้ง (ยิ้มร่าในใจ แกต้องเสร็จฉันแน่ๆ ไอ้จิ้งจกบ้า) ทุกสิ่งว่างเปล่า เหลือข้าว กับ และขนม อยู่ที่เดิมไม่เปลี่ยนแปลง แถมเห็นหน้าไอ้จิ้งจกเจ้าปัญหากำลังเกาะอยู่ตรงส่วนกลางของคอนโซนหลัง (ย้ายที่จากตอนแรกที่อยู่ตรงมุม) มองหน้ากันแป๊บนึง ได้ความรู้สึกว่ามันยิ้มเยาะ แล้วก็เดินดึ๊บๆ สะบัดหางเข้าซอกข้างใต้คอนโซนหายไป ส่วนเราก็เดินกลับเข้าบ้านน้ำตาคลอ (แค่สบตา...ฉันก็แทบขาดใจแล้วแกจะรู้บ้างมั๊ยไอ้จิ้งจกบ้า)

สถานการณ์ปัจจุบัน ไอ้จิ้งจกแสนฉลาด สามารถผ่านกับดักเทปกาว ออกมาอยู่ซอกเบาะหลังเรียบร้อยแล้วค่ะ

ป.ล. 1 เมื่อวานให้คุณแฟนเอารถไปล้างตอนเย็นแล้วนะคะ แล้วให้เค้าช่วยกันส่องช่วยกันหา แต่หาตัวมันไม่เจอค่ะ ตอนนั้นก็นึกว่ามันจะไปแล้ว แต่เราก็เจอมันอีกครั้งก่อนที่จะโพสกระทู้นี้เนี้ยล่ะค่ะ

2 เอารถตากแดดเรียบร้อย เปิดประตูหน้าต่างทุกบาน มันก็ยังไม่ไปค่ะ

3 ทั้งไดร์เป่าผม และเครื่องดูดฝุ่น ไม่สามารถทำอะไรมันได้เลยค่ะ

ใครมีวิธีอะไรเด็ดๆอีก แนะนำมาเลยนะคะ คืนนี้ ต้องมีใครสักคนเป็นฝ่ายไปให้ได้ค่ะ

.
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เครื่องพ่นลม เบอร์แรงสุด

0/5

Lightbulb

เรากลัวจิ้งจกมากมากค่ะ ถึงขนาดจิ้งจกปลอมที่เป็นยางๆคล้ายๆของจริงยังไม่อยากจับเลยอะ
    แหยงๆยังไงไม่รู้ แล้วไอ้จิ้งจกอะนะ มันชอบอยู่ที่เดิมๆ ไอ้เราก็ไม่กล้าไปตรงนั้น -*-
    กลัวมากค่ะ กลัวมาก ตอนนี้มีSprayฆ่าจิ้งจกขายแล้วค่ะ ลองหาดูในgoogleนะคะ
    เรายังไม่เคยใช้เลยค่ะ แต่เห็นคนเค้าก็บอกว่าได้ผลกันนะคะ ถ้าเกิดว่าลองฉีดดูแล้ว
    มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ^^

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    โหยย ..เลี้ยงอย่างดีเลย ทั้งของคาว ของหวาน ระวังเค้าติดใจอยู่ด้วยนาน ๆ นะคะ
    อิอิ

ไม่รู้วิธีเอาจิ้งจกออก แต่มาให้กำลังใจ
    และขอเตือนว่าอย่าใช้มาตรการที่รุนแรงถึงขั้นเสียเลือดเนื้อนะคะ
    เดี๊ยว วิญญาณ น้องจก จะสิงอยู่ในรถได้ค่ะ หุหุ

สู้ ๆ ค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook