Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 50

Thread: สาวๆหนุ่มๆในนี้ ชอบซื้อเพชรกันมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

Red face สาวๆหนุ่มๆในนี้ ชอบซื้อเพชรกันมั้ยคะ

ซื้อที่ร้านไหนกันบ้างคะ และชอบซื้อประเภทไหน เช่น แหวน ต่างหู สร้อยคอ ฯลฯ

และชิ้นโปรดหรือที่ใส่ประจำคือของเพื่อนๆอะไรคะ

ชวนคุยขำๆๆนะคะ จขกท.เองก็ไม่ค่อยมีกับเค้าหรอกค่ะ แต่กำลังเริ่มสนใจเลยขอความรู้จากเพื่อนๆเป็นวิทยาทานค่ะ^^

ปล.ตอนนี้อยากทำแหวนแถวสักวง ใช้เพชรกี่ตังค์ดีคะ มีคนแนะว่า10ตังค์สัก5เม็ดกำลังสวย อยากได้ใส่ติดนิ้วประจำวันค่ะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าเลยนะคะ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบค้าบ มีเท่าขี้ตามด แต่ก็ช๊อบ ชอบค้าบ

ปกติซื้อร้านประจำ เพราะถ้าซื้อตามตู้ กลัวซื้อไป 2วัน หอบตู้หนี อิอิ

แต่ร้านดังมาก หรือ ร้านของเหล่าคนดัง ก็ไม่ไหวค้าบ
    ราคา + ดีไซน์ มันต่อไม่ลงเยย

0/5
    ชอบเพชร อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ชอบเพชร september มากกว่า คิๆๆ

แต่มะมีปัญญาจะซื้อใส่เอง

ไม่เคยซื้อเรยอ่าฮ่ะ

ได้มาจาก กิ้กๆๆๆๆๆ ทั้งนั้นฮ่ะ ล้อเล่นนนน จากมรดกก้ด้วยฮ่ะ

คิๆๆๆๆ

ที่ใส่ประจำก้แหวนหมั้น <ใครหมั้นฟะ>

กะ pinky ring อ่า ใส่นิ้วก้อยขำๆๆ

ไม่มีร้านประจำงับ ชอบแล้วถ้าต่อรองราคาได้ก้สอยงับ

อยากได้แหวนCadeaux จังงง

แต่ก้ แอบชอบพลอยด้วยอะงับ แต่ไม่มีความรู้เรยยกลัว ซื้อมาแล้วติดมือ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ takatoon คะ...เมว่าถ้าสนใจแหวนแถวๆ น่าจะเลือกซื้อจากร้านที่ทำสำเร็จได้เลยนะคะ
    10 ตังค์เรียงๆก็กำลังดีค่ะ...แต่จำนวนเม็ดน่าจะดูจากหน้านิ้วเป็นหลักน้าค้า...ถ้าหน้านิ้วกว้างหน่อยแล้วใช้เพชรเยอะขึ้นก็สวยขึ้นนะคะ....อันที่จริงอยากแนะนำเพชรรอบวงเลยค่ะ เพราะถึงแหวนจะหมุนกลับไปกลับมาก็ยังสวยอยู่ค่ะ

ถ้าสนใจแหวนแนวๆนี้ เมว่าน่าจะซื้อในห้างค่ะ...เพราะถ้าไปร้านแบรนด์บรรดา celeb แบบน้องนพบอกไว้พวก C2 หรือ St.tropez เมว่าไม่คุ้มนะคะ

Diamond is a girl best friend ค้า....
    แต่ถ้าแพงเว่อร์ก็ worst foe น้าค้า...55555

0/5
    ขอบคุณคุณdek_aus,Keroro,Mayมากๆๆๆค่ะ

เพื่อนๆท่านใด มีอะไรแนะนำ กรุณาด้วยนะคะ ร้านไหนสวยฝีมือดีไม่แพงเว่อ

ยังไงใครชอบแพชรมาคุยกันได้นะคะ คือ ตอนนี้กะลังบ้าเพชรนั่นเอง แต่บ้าแบบจนๆๆง่ะ >__<

0/5
    ถ้าซื้อแบบเป็นกอบเป็นกำ (หมายถึงชิ้นใหญ่นานๆที) จะซื้อที่ FADAMAS ที่เซ็นทรัลเวิร์ด ชอบเจ้าของร้านน่ารัก ถ้าเป็นพวกใส่เล่นเล้กๆน้อยๆก้อ ของ "ยูบีลี่"ค่ะ ที่ใส่ติดประจำก้อมีแหวนแต่งงานกับต่างหู
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ถ้าซื้อแบบเป็นกอบเป็นกำ (หมายถึงชิ้นใหญ่นานๆที) จะซื้อที่ FADAMAS ที่เซ็นทรัลเวิร์ด ชอบเจ้าของร้านน่ารัก ถ้าเป็นพวกใส่เล่นเล้กๆน้อยๆก้อ ของ "ยูบีลี่"ค่ะ ที่ใส่ติดประจำก้อมีแหวนแต่งงานกับต่างหู

ระดับพี่นีน่า เล็กๆไม่ ใหญ่ๆโลดดดด อิอิ แซวเล่นนะพี่น้า

ตอบทู้บ้าง เพชรหรอคะ ชอบมากกกกกกกกกกกกกก

เฮ้อออ อยากมีฉามีรวยๆ รักเรามากๆ วันๆนั่งอยู่ร้านเพชรจัง

ปล.แต่ที่C2 ก็โอน้า ราคาก็ใช้ได้อยู่ ตอนนี้ลด10%ที่อเวนิวรัชโยธินอ่ะค่ะ
    แหวนแถวมีเพียบเลยค่ะ ราคาก็เริ่มต้นที่ 2-30,000ก็มีค่ะ จนถึงหลักแสนกว่า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติจะออกจากบ้านต้องใส่ครบเซ็ทเลยค่ะ
    ต่างหู แหวนสองวง กำไลข้อมือทองขาวฝังเพชรเม็ดเล็กๆ
    นาฬิกา สร้อยคอทองขาวห้อยจี้
    ไม่เคยซื้อเองซักชิ้นเลยค่ะ ที่บ้านขายอยู่ค่ะ ชอบชิ้นไหนยึดมาเป็นของตัวเองเลย 55
    บางทีแม่ก็สั่งทำมาให้ค่ะ
    แต่ชิ้นไม่ใหญ่นะคะ เพชรเม็ดย่อมๆค่ะ
    แต่ว่าต่างหูมีเยอะสุด รองมาเป็นจี้เพชรจิ๋วๆ
    ส่วนใหญ่เราจะทำเป็นทองขาว ชิ้นไหนเป็นทอง เราจะเอาไปชุบทองขาว
    เราว่าเราใส่สีขาวเหมาะกว่าสีทองค่ะ

ส่วนแหวนแถวห้าเม็ดนี่กำลังสวยค่ะ ใส่ได้ทุกวันเลยด้วย
    เลือกด้วยนะคะ ว่าอยากฝังเพชรแบบไหน แบบฝังล็อค หรือหนามเตย
    ถ้าแหวนฝังเพชรแบบหนามเตยจะดูหวานๆผู้หญิงๆ
    ถ้าชุบหนามเตยให้เป็นสีขาวจะทำให้เพชรดูเม็ดใหญ่กว่าเดิมนิดนึง
    แต่มีข้อเสียคือมันจะเกี่ยวกับเสื้อผ้า
    ทำให้เสื้อหรือกางเกงเป็นขุยๆ และถ้าเกี่ยวแรงๆนี่อาจทำให้หนามเตยอ้า เพชรก็อาจหลุดได้ค่ะ
    ฝังล็อคก็คือเอาตัวเรือนหุ้มเพชรไว้ อาจบังให้ดูเพชรเม็ดเล็กลงนิดนึง แต่ใส่สบายค่ะ ไม่เกี่ยวเสื้อผ้า เวลาล้วงกางเกงเป็นต้นนะคะ
    อาจบรรยายยาวไปนิด ขอโทษด้วยนะคะ
    RycooL RycooL

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบค่ะ แต่ยังมีไม่เยอะ ไม่มีตังค์ แต่ตอนนี้หยุดซื้อกระเป๋าแล้ว ก็กะว่าจะเก็บตังค์ไว้ซื้อเพชรเนี่ยล่ะค่ะ

ส่วนมากเป็นต่างหู กับจี้ค่ะ เพราะไม่ใส่แหวน ทำหายบ่อย เลยเลิกใส่ซะเลย

ไม่มีร้านประจำค่ะ เพราะซื้อกับเพื่อนสนิท ซึ่งทำธุรกิจจิวเวลรี่ส่งออก เลือกแบบแล้วให้ช่างเค้าทำให้ ช้าหน่อย แต่ราคาดี และคุณภาพรับประกันได้เลย

Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    ชอบเพชร อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ชอบเพชร september มากกว่า คิๆๆ
    กรี๊ด... กล้านะคะน้องกบ แหม อุตส่าห์ทำสีเลือนๆ แต่เจ๊อ่านเห็นพอดีค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Exclamation

มีร้านคนรู้จักของปะป๊าอ่ะค่ะ ไว้ใจได้แล้วราคาก็สมคุณภาพ ไม่กล้าไปซื้อตามห้างน้า บวกเยอะเว่อร์ๆ เลย แล้วเราก็ไม่รู้ว่าดีจริงเหรอเปล่า

ไม่ค่อยชอบซื้อเพชรเท่าไร เพราะยังบ่จี๊อยู่เลย ส่วนใหญ่ที่บ้านซื้อให้อ่ะค่า ซื้อมาก็เก็บไม่ได้ใส่เลย ส่วนใหญ่ไว้ใส่ออกงานเน้อ

ชิ้นโปรด ... เป็นสร้อยข้อมือ pink gold อ่ะค่ะ ไม่ใช่เพชรน้า เพราะเราใส่ติดมือเลย ไม่เคยถอดค่า

ปล. ไม่รู้ช่วยได้เหรอเปล่าน้า แหะๆ ^^
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook