Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 62

Thread: ขอเสียง ((( คนเสื้อแดง [นปก.] ))) หน่อยจ้า ((พันธมิตรห้ามเข้า))

Warning Points:
    0/5

ขอเสียง ((( คนเสื้อแดง [นปก.] ))) หน่อยจ้า ((พันธมิตรห้ามเข้า))

................

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.thasao.com/images/pole.JPG ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้เป็นฝ่ายพันธมิตรนะคะ

แต่เข้ามาอ่าน แล้ว เอ่อ.....
    " P u r s e A d d i c t i o n "

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้เป็นฝ่ายไหนเหมือนกันค่ะ อย่าสร้างความขัดเเย้งกันอีกเลย

My BB Pin : 21A812BD

0/5
    อย่าถามเรื่องการเมืองใน board นี้ได้ไหมครับ หรือการออกความเห็นต่างๆ

เลี่ยงมาจากห้องราชดำเนินใน พันทิปแล้วไม่อยากมาเจอที่นี่อีก
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ Bright ค่ะ Meesook ไม่เคยตอบกระทู้การเมืองอีกเลย (หลังจากตอบไปครั้งนึงด้วยหลายๆ คำถาม แต่ผู้ตอบกลับเข้าใจเป็นอื่น) เพราะมันสามารถทำให้เกิดความขัดแย้งได้

หากเป็นการแจ้งข่าว คนบาดเจ็บ เอาข่าวมาแบ่งปันกัน หรือเรื่องที่จำเป็นจริงๆ เราคิดว่าก็น่าจะมาโพสได้

แต่ต้องขอโทษที่ต้องเรียนตรงๆ ว่า Meesook คิดว่ากระทู้ของคุณ ไม่เหมาะสมที่จะมาโพสในนี้ค่ะ แค่หัวข้อกระทู้ของคุณ ก็แสดงถึงการแบ่งพรรคแบ่งพวกอย่างชัดเจนแล้ว ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งค่ะ

อยากจะขอให้คุณเจ้าของกระทู้ลบกระทู้ค่ะ โดยเฉพาะหัวข้อกระทู้

และไม่ต้องสงสัยว่าทำไมMeesook ไม่ไปคอมเม้นท์ กระทู้ลักษณะเดียวกันอื่นๆ ตอบให้เลยว่า อย่างน้อยกระทู้เหล่านั้น เป็นไปในทางแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่ลักษณะกระทู้ของคุณนี้ ชัดเจนเรื่องการแบ่งพรรคแบ่งพวกมากเกินไปค่ะ

ต้องขออภัย ที่ออกความเห็นรุนแรงนิดนึงนะคะ เพราะหลังๆ นี่เห็นว่ากระทู้การเมืองเยอะเกินไปแล้วค่ะ
    สมาชิก siambrandname ควรจะเป็นพวกเดียวกัน คือพวกที่มีความสนใจในสินค้าแบรนด์เนม มาพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ

.
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Unhappy ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=78681
    คุณขา
    สามัคคีกันนะคะ อย่่าทำให้ลุกเป็นไฟเลยนะคะ มันเครียดดดดด

0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    เห็นด้วยกับคุณ Bright ค่ะ Meesook ไม่เคยตอบกระทู้การเมืองอีกเลย (หลังจากตอบไปครั้งนึงด้วยหลายๆ คำถาม แต่ผู้ตอบกลับเข้าใจเป็นอื่น) เพราะมันสามารถทำให้เกิดความขัดแย้งได้

หากเป็นการแจ้งข่าว คนบาดเจ็บ เอาข่าวมาแบ่งปันกัน หรือเรื่องที่จำเป็นจริงๆ เราคิดว่าก็น่าจะมาโพสได้

แต่ต้องขอโทษที่ต้องเรียนตรงๆ ว่า Meesook คิดว่ากระทู้ของคุณ ไม่เหมาะสมที่จะมาโพสในนี้ค่ะ แค่หัวข้อกระทู้ของคุณ ก็แสดงถึงการแบ่งพรรคแบ่งพวกอย่างชัดเจนแล้ว ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งค่ะ

อยากจะขอให้คุณเจ้าของกระทู้ลบกระทู้ค่ะ โดยเฉพาะหัวข้อกระทู้

และไม่ต้องสงสัยว่าทำไมMeesook ไม่ไปคอมเม้นท์ กระทู้ลักษณะเดียวกันอื่นๆ ตอบให้เลยว่า อย่างน้อยกระทู้เหล่านั้น เป็นไปในทางแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่ลักษณะกระทู้ของคุณนี้ ชัดเจนเรื่องการแบ่งพรรคแบ่งพวกมากเกินไปค่ะ

ต้องขออภัย ที่ออกความเห็นรุนแรงนิดนึงนะคะ เพราะหลังๆ นี่เห็นว่ากระทู้การเมืองเยอะเกินไปแล้วค่ะ
    สมาชิก siambrandname ควรจะเป็นพวกเดียวกัน คือพวกที่มีความสนใจในสินค้าแบรนด์เนม มาพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ

Quote Originally Posted by por View Post
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=78681
    คุณขา
    สามัคคีกันนะคะ อย่่าทำให้ลุกเป็นไฟเลยนะคะ มันเครียดดดดด
    เห็นด้วยตามนี้เลยค่ะ ไม่ทราบว่ามีจุดประสงค์อะไรหรือค่ะเพราะเมื่อวานก้อมีคนเค้าหาเสื้อให้คุณได้แล้วนี่
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

คนไทยเหมือนกัน

ไม่ว่าฝ่ายใหนก็คนไทยนะคะ ในหลวงคือความเคารพสูงสุดของพวกเรา สามัคคีกันไว้นะคะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ขอไม่เข้าข้างใครนะค่ะ

หลังๆกระทู้เรื่องการเมืองเยอะจัง...เห็นแล้วเครียด

อยากให้เพื่อนๆหันมาคุยกันกับเรื่องที่ลดการขัดแย้งจะดีกว่า

ถ้าจะลบกระทู้นี้....น่าจะลบทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับการเมืองนะค่ะ เพราะเคยเข้าไปอ่านแล้ว ไม่ไหวอะค่ะ เห็นเพื่อนๆโต้กันไปโต้กันมา ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลยค่ะ นอกจากเพิ่มความขัดแย้งเรื่อยๆ

ส่วนกระทู้ที่น่าจะเก็บไว้ คือกระทู้ที่ไว้อาลัยผู้เสียชีวิตทั้งสองฝ่าย เก็บไว้เพื่อสะท้อนให้คนรุ่นหลังทราบถึงความขัดแย้งของคนในชาติ มิได้เกิดผลดีแก่ประเทศและประชาชนของคนในชาติไม่ว่าด้านใดๆก็ตาม
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    ขอไม่เข้าข้างใครนะค่ะ

หลังๆกระทู้เรื่องการเมืองเยอะจัง...เห็นแล้วเครียด

อยากให้เพื่อนๆหันมาคุยกันกับเรื่องที่ลดการขัดแย้งจะดีกว่า

ถ้าจะลบกระทู้นี้....น่าจะลบทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับการเมืองนะค่ะ เพราะเคยเข้าไปอ่านแล้ว ไม่ไหวอะค่ะ เห็นเพื่อนๆโต้กันไปโต้กันมา ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลยค่ะ นอกจากเพิ่มความขัดแย้งเรื่อยๆ

ส่วนกระทู้ที่น่าจะเก็บไว้ คือกระทู้ที่ไว้อาลัยผู้เสียชีวิตทั้งสองฝ่าย เก็บไว้เพื่อสะท้อนให้คนรุ่นหลังทราบถึงความขัดแย้งของคนในชาติ มิได้เกิดผลดีแก่ประเทศและประชาชนของคนในชาติไม่ว่าด้านใดๆก็ตาม
    เห็นด้วยที่สุดค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook