Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 38 of 38

Thread: **เปิดโหวตค่ะ ช่วยคิดชื่อลูกคนที่สองหน่อยค่า**

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ตั้งชื่อไม่เก่ง แต่มาเป็นกำลังใจให้น้องฟรังหาชื่อที่ถูกใจได้ไวๆนะค๊าาา
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    พี่ฟรัง เหวยมาด้วยคน เหวยชอบชื่อข้าวหอมอะ แต่เหมาะกับผู้หญิงเนอะ
    งั้นเป็นข้าวตูก็น่ารักดีคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

franc's Avatar
    franc is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    ตั้งชื่อไม่เก่ง แต่มาเป็นกำลังใจให้น้องฟรังหาชื่อที่ถูกใจได้ไวๆนะค๊าาา
    ขอบคุณพี่ดิวมากนะคะ

Quote Originally Posted by momoandmimi View Post
    พี่ฟรัง เหวยมาด้วยคน เหวยชอบชื่อข้าวหอมอะ แต่เหมาะกับผู้หญิงเนอะ
    งั้นเป็นข้าวตูก็น่ารักดีคะ
    จ้าน้องเหวย พี่ก็ว่างั้นแหละ ขอบคุณน้า

ขอบคุณเพื่อนคนอื่นๆ ที่เข้ามาช่วยเลือกด้วยนะคะ

0/5
    เพื่อนเราชื่อ ข้าวตูเป็นผู้หญิง เเต่โดนล้อตอนอยู่มัธยมว่า (ข้าว)เข้าตู....ด
    เเหมสงสารเด็ก ถ้ามีเพื่อนพิเรนท์อย่างเรา5555

เเต่มีเพื่อนอีกคน ลูกชื่อข้าวหอม กับข้าวสวย เเต่ก่อนเค้าหวังว่าเป็นผู้ชายชื่อ ต้นข้าว
    เเต่ได้ผู้หญิงเเทน

คุ้นๆไหมค่ะ อิอิ คุณนิ เราเอาเเกมาเผาซะเเระ 555
    champ...baby

0/5

Talking

อิอิ แอบสนใจขอช่วยตั้งด้วยคนนะคะ

ชอบตั้งชื่อให้ลูกเพื่อนๆๆ ((แต่เพื่อนชอบว่าแปลกตลอดเลย))

ตอนแรกคิดชื่อ *ข้าวปุ้น* แต่ซ้ำ

เอาใหม่ -- ยังไม่เห็นมีใครตั้งเลย....

น้อง *ข้าวเปลือก* ดูเข้มแข็งดี ลูกผู้ชายแมนมากๆๆๆ
    --**-- J!nGRaiN --**--

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5
    ชื่อ "ข้าวตู" เลยค่า

ฟันธง!!!!

0/5

**

เรากลับไม่ชอบชื่อข้างตูแหะ เพราะมันคล้ายกับว่า " ข้าวของตู "

ถ้าเป็นผู้ชาย ชอบข้าวปั้น , ข้าวโพด คะ

ถ้าเป้นผู้หญิง ชอบ ปลายข้าว คะ

ยินดีกับลูกชายที่น่ารักด้วยค่า

* * *

franc's Avatar
    franc is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้เข้ามา SBN หลายวัน มีคนช่วยคิดอีกแล้ว

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ตอนนี้ยังไม่ฟันธง เพราะยังไม่ใกล้
    ยังลน ยังร้อนไม่พอ พอใกล้ๆ เดี๋ยวคงเอาซักชื่อในนี้ล่ะค่ะ 55

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook