Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 38

Thread: **เปิดโหวตค่ะ ช่วยคิดชื่อลูกคนที่สองหน่อยค่า**

barumbum is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by ting_ja View Post
    ข้าวกล้า มั้ยค่ะ เพื่อนเราบ้านเค้าทำโรงสี

ผู้ชาย ชื่อข้าวกล้า ผู้หญิง ชื่อ ข้าวหอม อันนี้ถ้าจำไม่ผิด น่ะ

แต่ถ้าลูกเราจะชื่อ ข้าวเหนียว ฮาดี บ่งบอก สัญชาติมาก บ้านติดแม่น้ำโขงค่า
    แอบฮาค่ะ

แต่ชอบข้าวกล้านะค่ะ

ปล ข้าวปั้นชื่อน้องชิสุบ้านบุ๋มอ่า ในขณะเดียวกันก็ชื่อเพื่อนด้วยอ่า

0/5
    เชียร์ "ข้าวกล้า" อีกคนค่ะ เพราะถ้าเรียกชื่อเล่นแล้วก็ยังดูอินอยู่อ่ะค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    คนแรกชื่อ ข้าวตังคนที่สอง ชื่อ ต้นข้าว หรือ ตังเม
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ข้าวกล้อง

ข้าวหอม

0/5

Smile

ข้าวทอด มะ อร่อย ยำข้าวทอดใส่แหนม ...ง่ำๆ yum

sassybeer's Avatar
    sassybeer is offline Trusted Member
    0/5

Cool

เชียร์ชื่อ ข้าวกล้า กะ ข้าวจ้าว อีกคนค่ะ
    สองอันนี้ถึงแม้จะเรียกแต่คำหลังก็เก๋ดีนะคะ
    ไม่ชนะไม่เป็นไรค่ะ แต่ขอเด็กในรูปมาเลี้ยงได้มั๊ยคะ อิอิอิ
    น่ารักมากเลยค่ะ ท่าทางจะซนน่าดูนะคะ
    I'm not the kind of fashionista but I know what's good

0/5

Talking

จากที่อ่านของเพื่อนๆมา เชียร์ตามลำดับดังนี้ค่ะ
    ข้าวปุ้น
    ข้าวปั้น
    ข้าวกล้า
    ข้าวโอ๊ต

franc's Avatar
    franc is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องขอบคุณทุกคนมากๆๆๆๆๆ เลยค่ะ
    ไม่ได้เข้าเว็บมา 2 วัน มีคนช่วยคิดเต็มเลย น่ารักจัง

คุณแยม พี่นีน่า ขอบคุณมากนะจ๊ะ รวมถึงท่านอื่นๆ ด้วยนะคะ
    แต่ลูกพี่นีน่าชื่อน่ารักมากค่ะ น้องฌอน เก๋มากๆ
    รวมถึงคำแนะนำดีๆ ด้วยนะคะ

0/5
    สวัสดีค่ะ น้องน่ารักมากๆเลย

หลงรักค่ะ

เท่าที่อ่านของเพื่อนๆมา ชอบ ข้าวกล้า มากค่ะ

แต่ที่คิดได้อันแรก คือ ข้าวผัด น่ารักอีกแบบ
    เคยมีเพื่อน ชื่อ ข้าวผัด ด้วยค่ะ
    ชอบเวลาเรียกชื่อเค้า

ขอให้ได้ชื่อที่ถูกใจไวๆนะคะ

kwangkwang's Avatar
    kwangkwang is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นน้องผู้หญิง

ข้าวสวย
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=16047&dateline=1219124539

หยุดซื้อน้องเป๋าสักพัก ตามหาแมวน้ำให้ลูกก่อน

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook