Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: *คลายเครียดค่ะ พาน้องแมวไปตัดขน มีภาพ Before & After ด้วย*

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

*คลายเครียดค่ะ พาน้องแมวไปตัดขน มีภาพ Before & After ด้วย*

สวัสดีค่ะ สมาชิคชาว SBN

มาคลายเครียดกันสักนิดนะคะ
    วันนี้แจนพาน้องแมวไปอาบน้ำ ตัดขนมาค่ะ ปกติเค้าจะไม่นิยมตัดขนแมวกันอะคะ แต่อาบน้ำให้ไม่กี่วันก็มอมแมมซะแระ ก็เลยพาไปตัดขนด้วยเลย ไถไปเลยทั้งตัว เหลือหาง กับ หน้า นิดนึง น่ารักมาก ๆๆ อะ
    น้องแมวชื่อ ชิตตี้ ( Shitty ) ค่ะ เป็นพันธุ์เปอร์เซีย เพศผู้ อายุ 6 เดือน อ้วนเชียว พุงห้อยเลย พอตัดขนค่อยดูบางลงหน่อย ดูเหมือนว่าเค้าจะถูกอกถูกใจมาก ๆ คงสบายตัวขึ้นเยอะเลย

มาดูภาพ Before กันค่ะ
    เค้ามานั่งอยู่ตรงเก้าอี้โต๊ะทานข้าว อยู่หน้าโต๊ะเลย ทำข้อความตลก ๆ อิอิ

ขนหนา ๆ ยุ่ง ๆ พันกันบ้าง แต่ก็ยังหล่ออยู่นะคร้าบบบ

After
    น่ารักขึ้นกว่าเดิมอีกกก... ทรงนี้เรียกว่าทรง Teddy Bear จะตัดหน้าให้ดูกลม ๆ มน ๆ ไว้หาง นอกนั้นไถหมด

มีผ้าพันคอลายจุดด้วย ผมก็ intrend นะค๊าบบ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ต่ออีกสักหน่อย รูปเต็มตัว

ร๊ากกกกมากเลยค๊าบบบ จุจุ๊ฟฟฟ...

รูปคู่ถ่ายมาได้พักนึงแล้วค่ะ ไม่ค่อยจะชอบถ่ายรูปเหมือนเจ้าของเลย อิอิ แต่ละรูปเอ๋อเหรอทั้งน้านน...
    ขอบคุณทุก ๆ Comment ล่วงหน้านะคะ

0/5
    น่ารัก ทั้ง before and after เลยค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักเหมือนเจ้าของเลยค่ะ

น่ารักแบบอวบๆ ล้อเล่นนนน

เป็นแมวที่น่ารักมากๆเลยจ้า

อิจฉาน้องแมวที่มีเจ้าของน่ารัก

และเอาใจใส่แบบนี้
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

hippopoyo's Avatar
    hippopoyo is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังเลยค่ะ

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนตัดขนน่ารักจังเลยค่ะ

0/5
    แมวน่ารักจัง ตอนตัดผมก็น่ารัก
    อยากได้เปอเซียมั่งแต่มีแมวบ้านๆอยู่ตั้ง 3 ตัว
    แอบเห็นคุณแมว Shitty อ้วนนิดๆ แต่ก็น่ารักอยู่ดี
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5

น่ารักค่ะ

น่ารักมากเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเรียกลูกสาวมาดู เค้าชอบน้องหมาน้องแมวค่ะ

0/5
    ถ้าเป็นกรรมการ...ไม่รู้ให้คะแนนใครดี ระหว่างพี่แจน กะน้องShitty
    เล่นน่ารักคู่กันมาเย้ยยยยย
    ขอบคุณมาก ๆนะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    น้องแมวน่าร๊าก.... ตัดขนแล้วหล่อเชียว หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย... ดีนะคะ ที่เค้าชอบ นี่ถ้าเป็นแมวที่บ้านทินี คงโกรธกันไปเป็นอาทิตย์เลยล่ะค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook