Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: วันนี้มาแนะนำสินค้า Sebamed ตัวใหม่ๆ จ้า เช่น ตระกูล Extreme dry skin relief face cream 5% Uria, และ VISIO ต่างๆ ค่ะ

Warning Points:
    0/5

วันนี้มาแนะนำสินค้า Sebamed ตัวใหม่ๆ จ้า เช่น ตระกูล Extreme dry skin relief face cream 5% Uria, และ VISIO ต่างๆ ค่ะ

จริงๆ ที่ร้านก็มีสินค้า Sebamed หลายรายการ ก็อยากเอามานำเสนอบ้างค่ะ คงต้องทะยอยมาลงนะคะ ^^

----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    ถ้าคุณลูกค้าไม่สะดวก email ให้โทรฯ แจ้ง ชื่อ-ที่อยู่เพื่อจัดส่งพัสดุได้ที่เบอร์ 081-6442362 ได้ตลอดเวลานะคะ
    + คุณลูกค้าอยากให้เพิ่มเบอร์ติดต่อสอบถาม และสั่งซื้อให้มากขึ้น แม่้ค้าแจ้งดังนี้จ้า
    084-3335042 (AIS)
    087-0699438 (AIS)
    081-2650529 (AIS)
    081-8178412 (AIS)
    081-7250884 (AIS)
    081-5790835 (DTAC)
    081-6442362 (DTAC)
    ระยะเวลาทำการทางโทรศัพท์ หลังแปดโมงเช้า ถึงก่อนทุ่มหนึ่งไปแล้ว นอกนั้นอาจโทรติดยากจ้า
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

ตัวที่ 1 Sebamed : Extreme dry skin relief face cream 5% Uria ครีมบำรุงหน้า สำหรับผิวแห้ง 50ml

Sebamed : Extreme dry skin relief face cream 5% Uria ครีมบำรุงหน้า สำหรับผิวแห้ง 50ml
    ซีบาเม็ด เอ็กซ์ทรีม ดรายสกิน รีลีฟ เฟซ ครีม 5% ยูเรีย

เหมาะสำหรับผิวแห้งถึงแห้งมาก ด้วยส่วนผสมของ Urea, Glycerin และ Vitamin E ที่ช่วยคงความชุ่มชื่นและเรียบเนียนของผิวหน้า ทั้งส่วนผสมของ Bisabolol, Panthenol และสารสกัดบัวบก ช่วยบรรเทาอาการระคายเคืองที่เกิดจากความแห้งกร้านของผิว และทำให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น

ส่วนประกอบ ดูใต้กล่้อง

วิธีใช้ ทาซีบาเมด เอ็กซ์ทรีัม ดรายสกิน รีลีฟ เฟช ครีม 5% ยูเรีย ให้ทั่วใบหน้า และลำคอ ในปริมาณพอเหมาะ วันละ 2 ครั้ง เช้าและก่อนนอน

คำเตือน
    1. ห้ามใช้ในผู้ที่แพ้ส่วนประกอบใดในผลิตภัณฑ์นี้
    2. หากใช้แล้วมีความผิดปกติเกิดขึ้น ต้องหยุดใช้และปรึกษาแพทย์
    3. เก็บให้พ้นแสงและความร้อน

ปริมาณสุทธิ 50 ml

ราคาปกติ 990.- ขายที่ 890.-

----------------------------

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    ตัวที่ 2 Sebamed : VISIO gentle cleansing milk 200ml (Hyaluron complex for sensitive skin) น้ำนมทำความสะอาดเครื่องสำอาง 200ml

ราคาปกติ 880.- ขายที่ 792.-

---------------------------------

ตัวที่ 3Sebamed : VISIO gentle toner 200ml (Hyaluron complex for sensitive skin)โทนเนอร์ ทำความสะอาดเครื่องสำอาง 200ml

ราคาปกติ 750.- ขายที่ 675.-

---------------------------------

0/5
    ลด 20% Sebamed : Anti- Dandruff Shampoo ซีบาเมด แอนตี้ แดนดรัฟ แชมพูสูตรขจัดรังแค 200ml

แชมพูสูตรทำความสะอาดเส้นผมและหนังศีรษะสูตรอ่อนโยน ขจัดรังแคด้วย สาร Piroctone Olamine และคงความสมดุลของหนังศีรษะไว้ด้วยค่า pH 5.5 เหมาะสำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องรังแคและผมมัน ปราศจากสารสบู่และความเป็นด่าง สารทำความสะอาด Syndet ทำความสะอาดได้อย่างอ่อนโยน ล้างออกง่าย พร้อมช่วยปรับสมดุลการสร้างไขมันของหนังศีรษะเหมาะสำหรับ ผมธรรมดาหรือผมมัน และผู้ที่หนังศีรษะเป็นรังแค

วิธีใช้ ใช้สระผม บีบครีมในปริมาณที่พอเหมาะลงบนฝ่ามือ ถูให้เกิดฟองกับน้ำ ฟอกทำความสะอาดหนังศีรษะและเส้นผมให้ทั่วแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด ควรใช้อย่างน้อยสัปดาห์ละ 2- 3 ครั้ง

ราคาปกติ 345.- ขายที่่ 276.-

----------------------------------

Sebamed Everyday Shampoo ซีบาเมด เอฟรี่เดย์ แชมพู 200ml

แชมพูสระผมสูตรอ่อนละมุน ทำความสะอาดเส้นผมและหนังศีรษะอย่างอ่อน โยน ช่วยให้เส้นผมอ่อนนุ่มเป็นเงางาม จัดทรงง่าย ป้องกันเส้นผมแตกปลายด้วยค่าpH 5.5 คงความสมดุลตามธรรมชาติของหนังศีรษะ ปราศจากสารสบู่ และความเป็นด่าง พร้อมด้วย Glucoside บำรุงหนังศีรษะ สามารถสระไ้ด้ทุกวัน ไม่ทำให้หนังศีรษะแห้ง เหมาะสำหรับผมธรรมดาถึงผมแห้ง หรือผมที่แห้งเสีย จากการใช้เคมี สามารถใช้กับผู้ที่มีปัญหาผมร่วง รากผมไม่แข็งแรงหรือ หนังศีรษะแห้ง ใช้สระได้ทุกวันโดยไม่ทำให้หนังศีรษะแห้ง

วิธีใช้ ใช้สระผม ในปริมาณที่พอเหมาะ อาทิตย์ละ 2- 3 ครั้ง หรือตามต้องการ

ราคาปกติ 290.- ขายที่่ 232.-

----------------------------------
    Sebamed Body Milk ซีบาเมด บอดี้มิลค์ โลชั่นน้ำนมถนอมผิว 200ml

โลชั่นน้ำนมถนอมผิว สำหรับผู้ที่มีผิวแห้งมาก รวมทั้งผิวที่บอบบางหรือแพ้ง่าย ด้วยส่วนผสมที่เข้มข้นของน้ำมันจากพืชธรรมชาติ

+ Jojoba Oil ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นเป็นพิเศษสำหรับผิว

+ Shea Butter สารสกัดจากพืชธรรมชาติเพิ่มความชุ่มชื่นสำหรับผิว

+ Panthenol ( Pro- Vitamine B5 ) ช่วยป้องกันการอักเสบและระคายเคืองผิว ช่วยให้ผิวอ่อนนุ่ม และเนียนเรียบ ป้องกันการสูญเสียน้ำจากชั้นผิว พร้อมค่า pH 5.5 คงความสมดุลตามธรรมชาติของผิว เนื้อครีมซึมเข้าสู่ผิวได้อย่างรวดเร็วไม่ทำให้เหนียวเหนอะหนะ และไม่ทิ้งคราบมันบนผิวหนัง

วิธีใช้ ใช้ทาบำรุงผิว วันละ 2- 3 ครั้ง หรือทาได้บ่อยๆ ตามต้องการ

ราคาปกติ 490.- ขายที่่ 392.-

---------------------------------------------

Sebamed Cleansing Bar ซีบาเมด คลีนซิ่ง บาร์ 100ml

ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวชนิดก้อน มีคุณสมบัติ

+ pH 5.5 ไม่ทำลายเกราะคุ้มกันผิว

+ ปราศจากสารสบู่และความเป็นด่าง

+ สารทำความสะอาด Syndet ทำความสะอาดอย่างอ่อนโยน ล้างออกได้ง่าย ไม่อุดตันรูขุมขน

+ Urea ยับยั้งเชื้อแบคทีเรียซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดสิว

+ Panthenol กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่

+ Vitamin E เพิ่มความชุ่มชื่นและต่อต้านอนุมูลอิสระ

+ สารให้ความชุ่มชื่นจากธรรมชาติ NMF ( Natural Moisturizing Factors )

ข้อบ่งใช้

+ สำหรับทำความสะอาดผิวหน้าและผิวกายแทนสบู่ โดยเฉพาะผู้ที่มีผิวบอบบาง แพ้ง่าย

+ ใช้ทำความสะอาดร่่วมกับการรักษาโรคผิวหนัง เช่น เรื้อนกวาง สะเก็ดเงิน สิว การระคายเคืองต่างๆ คัน รูขุมขนอุดตัน

ราคาปกติ 260.- ขายที่่ 210.-

แม่ค้ามาต่อวันหลังนะคะ ^^ แวะโทรไปคุยกับพี่หลินได้นะคะ 081-7250884 จ้า
    Last edited by darwee; 09-25-2011 at 01:00 AM.

0/5
    สวัสดีค่ะ

ช่วงนี้ภาคกลางของประเทศไทยเรา เกิดอุทกภัยร้ายแรงของกระแสน้ำหลาก
    แม่ค้าอยากให้ผู้ประสบภัยทุกท่าน มีสติ และพยายามใช้ชีิวิตให้เหมือนปกติให้มากที่สุดค่ะ
    บางครั้งเราย้ายถิ่น โดยไม่ได้เตรียมอุปกรณ์เสริมสุขภาพ อย่างเพียงพอ ดังนั้น
    แม้ต้องมีการอพยพไปยังสถานที่ใหม่ๆ แต่เราก็ยังพูดคุยปรึกษากันได้ค่ะ เพื่อรักษาวิถีเดิมๆ ของเราและ
    เพื่อลดความเครียด ความกดดันจากเหตุการณ์ดังกล่าวค่ะ

มองในแง่ดี หลังจากนี้ เราจะรักกันมากขึ้น ราคาสินค้าของที่ร้านยังเหมือนเดิมค่ะ ราคาปกติค่ะ

แจ้งประกาศเพิ่มเติมว่า ที่ร้านไม่ติดปัญหาน้ำท่วมค่ะ สามารถสั่งซื้อได้ตามปกติค่ะ
    สามารถโทรสั่งซื้อ หรือ email lunahealthplus@gmail.com หรือ สั่งผ่านหน้าเว็บโดยใช้ ie ได้เลยค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ
    แม่ค้าจ้า

0/5
    sebamed : Relief Shampoo 5% Urea 200ml แชมพูสระผม สำหรับหนังศรีษะแห้ง

ราคาปกติ 740.- ลด 20% ค่ะ 592.- จ้า

เหมาะสำหรับหนังศรีษะแห้งถึงแห้งมาก ด้วยส่วนผสมของ Urea, Natural Starch Derivative Compound แฃะ Laureth-9 ทำหใ้หนังศรีษะมีความุ่มชื่น ลดการคัน และทำให้เส้นผมมีความแข็งแรง ดูมีชีวิตชีวา อีกทั้ง Glucoside Wash Active Complex ซึ่งเป็นสารทำความสะอาดที่อ่อนโยนต่อเส้นผมและหนังศรีษะ

วิธีใช้ : ใช้สระผมโดยเทซีบาเมด เอ็กซ์ทรีม ดรายสกิน รีลีฟ แชมพู 5% ยูเรีย ปริมาณพอเหมาะลงบนฝ่ามือ ถูให้เกิดฟองกับน้ำ ฟอกทำความสะอาดศรีษะ และเส้นผมให้ทั่วแล้วล้างออกด้วยน้ำ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง หรือตามต้องการ

ปริมาณสุทธิ 200ml

--------------------------------

sebamed Spa Shower 200ml ผลิตภัณฑ์อาบน้ำ เพื่อนผ่อนคลาย คืนความสดชื่น

ราคาปกติ 580.- ลด 20% ขายเพียง 464.-

ด้วยนวัตกรรมใหม่ ซินเดท ที่ปราศจากสารสบู่ จึงทำความสะอาดได้ดียิ่งขึ้น อ่อนโยนต่อผิว ด้วยค่า pH 5.5 พร้อมคืนความสดชื่ ผ่อนคลายด้วยกลิ่นหอมของวอเตอร์ลีลี่ คืนความชุ่มชื่นสู่ผิวหลังทำความสะอาดจากอัลลันโตอิน และมอยส์เจอร์ไรเซอร์่ตามธรรม่ชาติ ผิวจึงนุ่มและเนียนเรียบ สุขภาพผิวแข็งแรงอยู่เสมอ

วิธีใช้ :
    ใช้ทำความสะอาดได้ทั้งผิวหน้า และผิวกาย เพื่อคืนความสดชื่น ผ่อนคลายในทุกๆ วัน ด้วยกลิ่นที่หอมดั่งการทำอโรมาเทอราพี

--------------------------
    sebamed : Soothing Massage Oil 150ml ออยล์บำรุงผิวสำหรับนวดผ่อนคลาย

ราคาปกติ 780.- ลด 20% ขายเพียง 624.-

ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวเด็ก เพื่อช่วยกระตุ้นการไหลเวียนโลหิต เสริมสร้างพัฒนาการของระบบต่างๆ ของร่างกายให้แก่ลูกน้อย ประกอบด้วยอออยล์คุณภาพสูงจากลิโนเลอิค และลิโนเลอิค เอซิด (วิตามินเอฟ) และโซยาออยล์ จากธรรมชาติ เพื่อเพิ่มสายใยความสัมพันธ์ของคุณผ่านการสัมผัสถึงลูกน้อย

The Best Protection From the First Day

ผิวที่สมบูรณ์ ต้องดูแลตั้งแต่แรกเกิด

วิธีการใช้ : หยดออยล์ในปริมาณที่พอเหมาะลงบนฝ่ามือ และนวดผ่อนคลายอย่างอ่อนโยน ไม่แนะนำให้ใช้กับใบหน้า

ปริมาณสุทธิ 150ml

------------------------------

sebamed : Protective Facial Cream 50ml ให้ความชุ่มชื่นไม่มัน ไม่เหนอะ เหมาะสำหรับทารกจนถึงเด็กโต

ราคาปกติ 850.- ลด 20% ขายเพียง 680.-

ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้า ด้วยมอยส์เจอร์ไรเซอร์คุณภาพสูง ที่ให้ความชุ่มชื้น พร้อมลดการระคายเคืองผิว เสริมสร้างผิวใหม่ให้แข็งแรง อ่อนนุ่ม ด้วยวิตามินอี อัลลันโตอิน และแพนทีนอล เนื้อครีมซึมซับง่าย ไม่มัน ไม่เหนียวเหนอะหนะ ป้องกันไม่ให้ผิวแห้ง และลดการระคายเคือง เหมาะสำหรับเด็กทารกจนถึงเด็กโต

วิธีการใช้ :
    ใช้ทาบำรุงผิวหน้าเด็ก วันละ 1-2 ครั้ง เหมาะสำหรับผิวที่แห้ง ลอก ระคายเคือง เกิดผดผื่นคัน และลดอาการคันระคายเคืองรอบๆ ปาก จากคราบน้ำลาย อาหารหรือนมแม่

ปริมาณสุทธิ 50ml

Last edited by darwee; 04-25-2012 at 03:11 AM.

0/5
    เอาข้อมูลมาแปะเพิ่มให้นะคะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    มาย้ำโปรฯ เพิ่มเติมค่ะ

Sebamed : Anti Dry Hydrating Body Lotion 200ml
    ซีบาเมด ไฮเดรตติ้งโลชั่น

ราคาปกติ 800.- ขายเพียง 640.-

---------------------------

Sebamed : Liquid Face & Body Wash 1000ml (เดี๋ยวเช็คกับพี่หลินก่อนว่า 1000ml หรือ 100ml)
    ซีบาเมด ลิควิด เฟซ &บอดี้ อาบน้ำระดับเทพ

ราคาปกติ 1450.- ขายเพียง 790.-
    แถมฟรี โลชั่นผิวใส 200ml มูลค่า 330.-
    ค่าจัดส่งเฉพาะโปรฯ ชุดนี้ 50.-

Sebamed : Liquid Face & Body Wash 1000ml
    ซีบาเมด ลิควิด เฟซ &บอดี้ อาบน้ำระดับเทพ

ราคาปกติ 1450.- ขายเพียง 790.-
    แถมฟรี แชมพูขจัดรังแค มูลค่า 350.-
    ค่าจัดส่งเฉพาะโปรฯ ชุดนี้ 50.-

Sebamed : Spa Shower 200ml
    ซีบาเมด สปา ชาวเวอร์ อาบน้ำ ลดผดผื่น สิว สดชื่น หมดจด สบายตัว

ราคาปกติ 580.- ขายเพียง 465.-

ฺBaby Sebamed : Baby Wash Extra Soft 200ml
    เบบี้ซีบาเมด เบบี้ วอช เอ็กซ์ตร้าซอฟท์ สำหรับทารก ผิวแพ้ง่าย

ราคาปกติ 460.- ขายเพียง 369.-

Baby Sebamed : Baby Body Milk 200ml
    เบบี้ซีบาเมด เบบี้ บอดี้ มิลค์ โลชั่น pH 5.5 ระดับโลก 200มล.

ราคาปกติ 500.- ขายเพียง 390.-

Baby Sebamed : Protective Facial Cream 50ml
    เบบี้ซีบาเมด โปรเทคทีฟ เฟเชียล ครีม ครีมบำรุงผิวเด็ก ผู้ใหญ่ก็ใช้ดีมากเลยค่ะ

ราคาปกติ 850.- ขายเพียง 690.-

ฺBaby Sebamed : Baby Wash Extra Soft 200ml
    เบบี้ซีบ้าเมด เบบี้ เอกซ์ตร้าซอฟท์ 200ml สำหรับทารก ผิวแพ้ง่าย

ราคาปกติ 460.- ขายเพียง 369.-

Last edited by darwee; 06-02-2012 at 10:33 PM.

0/5
    ไม่ได้ update รูปปัจจุบันของสินค้าที่ร้านมานานค่ะ วันนี้ขอลงรูปหน่อยนะคะ โปรฯเหมือนเดิมค่ะ ลดจากราคา sticker price ไป 20% ไปเลยค่ะ บางรูปพี่หลินก็จะเขียนราคาลดแล้ว แนบไปที่ตัวชั้นวางแ้ล้วค่ะ
    ก็ลดทั้ง sebamed และ baby sebamed เลยจ้า

0/5

Re: วันนี้มาแนะนำสินค้า Sebamed ตัวใหม่ๆ จ้า เช่น ตระกูล Extreme dry skin relief face cream 5% Uria, และ VISIO ต่างๆ ค่ะ

วันนี้มาแนะนำสินค้า Sebamed ตัวใหม่ๆ ราคาน่ารักมากๆเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->