Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: สาวๆๆคะ มีใครเคย ฉีดกลูต้าไธโอน แล้วบ้างคะ ช่วยรีวิวให้ดูหน่อยสิ

importusa is offline Banned
    Warning Points:
    0/5

Talking สาวๆๆคะ มีใครเคย ฉีดกลูต้าไธโอน แล้วบ้างคะ ช่วยรีวิวให้ดูหน่อยสิ

แบบว่าไปอ่านเจอมาหลายเวบแล้วเหมือนกัน ใน sbn นี่เห้นมีอยู่ เลยอยากทราบว่ามีใครเคยลองแล้วช่วยบอกหน่อยสิคะ ว่า work มั้ย เพราะตอนนี่ ใช่ obagi อยู่ เราก็ชอบนะ แต่อยากลองดูอย่างอื่นบ้างนะ เพื่อจะได้เป็นอีวอกคะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.ilovemyshopping.com/th/up...0927862_01.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    อ่านเจอในพันทิป เค้าบอกมันจะขาวแค่ช่วงที่เราไปฉีดนะ
    พอหยุดฉีด มันดำกว่าเดิมอีก
    Be your own muse.

0/5
    เราก็เข้าไปอ่านเหมือนกันนะคะ แบบกล้าๆๆกลัวๆๆ อยากลองก็อยากลอง นี่กะว่าจะไปหาที่เป็นเม็ดมาลองสักสองเดือน เอาไว้เราเริ่มทดลองเมื่อรัยจะมารีวิวให้สาวๆๆๆ sbn ดูนะคะ

tinytoon is offline Trusted Member
    0/5

เคยฉีดคะ หมดไปแล้ว 1คอร์ส

ของเราฉีดไปหมดแล้ว คอร์สนึง แต่เปนฉีดกลูต้าไทโอน กับวิตามินซีอะคะ ฉีดทั้งหมด 10ครั้ง อาทิตย์ละครั้งคะ ของเราเอายามาจากเพื่อนครอบครัวเราอะคะ เค้านำเข้ามาเองเลยไว้ใจกล้าฉีด แล้วจ้างพยาบาลมาฉีดให้ที่บ้านคะ บ้านเราฉีดกันทั้งบ้าน 555 สำหรับเราน้องเล็กเฉยๆอะคะ อาจเพราะเรายังเด็ก ไม่ได้กินเหล้า สูบบุหรี่เลยไม่ค่อยเหนผลอะไรมาก แต่ผิวเนี่ยนขึ้น ในความรู้สึกนะคะ

สำหรับตัวกลูต้านี่จิงๆแล้วมันจะช่วยระบบภายในมากกว่านะคะ ทำความสะอาดขจัดของเสียออกจากตับ เอ่อหรือไตนี่ละคะ ไม่แน่ใจ แต่บ้านเราใช้วิธีสังเกตุจากสีเลือดที่ออกมาตอนเค้าเจาะเข็มอะคะ พยาบาลบอกว่าสีเลือดถ้ามันดำๆ เข้มๆ นั่นคือไม่ดีนะคะ อาจจะเปนผลมาจาก นอนน้อย โดนสารเคมีเยอะ แล้วก็ทานอาหารไม่ถูกไม่มีประโยชน์มากเกินไป แล้วเราว่าวิธีนี้ใช้ได้เลยนะคะ

บ้านเราฉีดกันทั้งหมด 7คน พี่ๆแล้วก็ลุง ป้าคะ แล้วก็แฟนเรา ตัวเราอะเฉยๆ ไมค่อยไรมากเพราะ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ฉีด สีเลือดเราปกติ แดงดีคือออกแดงสดใสอะคะ เค้าบอกว่าโอเคเลย แต่คนอื่นเนี่ยไม่ใช่คะ

พี่ๆเราเค้าเข้าโรงงานกัน ซึ่งเปนโรงงานพลาสติก เข้ากันทั้งหมด3คน โอโห้เลือดนี่ดำปี๋เลยคะ โดยเฉพาะคนที่คอยคุมเครื่องจักร ดูงานตรงส่วนผลิต ดำมากคะ แต่พอฉีดไปเรื่อยๆสีเลือดมันเปลี่ยนอะคะ ดีขึ้นเลย เลยโอเคกะตัวนี้อะคะ เพราะว่ามันยากที่เราจะรู้ได้ว่าภายในเราเป็นยังไง เหนผลไหม เลยใช้วิธีง่ายๆสังเกตุคะ ลุงกะป้านี่ก้เคสพี่เราคะ แต่ป้าไม่เท่าไหร่เพราะเปนแม่บ้านนานๆเข้าโรงงานที

ส่วนแฟนเราก็ล่นพวกรถโมเดล มีการพ่นสีรถ ไรพวกนั้นก้เลือดนี่ดำมากกกกกกกกกก แต่ดีขึ้นเหมือนกันคะ ตอนหลังๆก็แดงเหมือนเรา

ส่วน Vit Cนี่ช่วยเรื่องผิวคะ ขาว ใส จิงๆคะ ปกติเรากินวิตามินC Blackmore ตอนฉีดก็เลิกกินคะ แล้วรู้สึกว่าฉีดดีกว่ากินเยอะเลย จากที่ชอบฟึดฟัด แพ้อากาศตอนเช้า ก็ไม่เปน นอกจากวันที่เรานอนน้อยจิงๆ ผิวก็เนียนขึ้นคะ แต่มันไม่ได้ว่าขาวขึ้นเยอะนะคะ ไม่ได้วิ้งค์ขนาดนั้นอะคะ แต่ใสขึ้นคะ อันนี้แนะนำเลยคะ ถ้ากังวลเรื่องผิว

ขอโทษที่พิมยาวไปหน่อย อิอิ หวังว่าคงช่วยไรได้บ้างนะคะ

fonily is offline Trusted Member
    0/5
    เคยฉีดค่ะ แต่ฉีดไปแค่ 2 ครั้ง

และเคยอ่านกระทู้ที่หมอเข้ามาพูดเกี่ยวกับตัวนี้ว่า ไม่ควรฉีดค่ะ

เพราะว่าถ้าเลิกฉีดจะดำกว่าเดิม

และที่สำคัญคือ มันจะเป็นการทำลายเมลานิน ที่ผลิตเม็ดสีใต้ผิวหนังอย่างถาวร

ฉีดไปเรื่อยๆ อีกหน่อยจะไม่สามารถโดนแดดได้เลยประมาณนั้น

คือผิวหนังจะไม่สามารถต่อสู้กับแสงแดดได้ ส่งผลข้างเคียงอื่นๆตามมา

เราเลยกลัว เลิกฉีดดีกว่า กลัวเป็นมะเร็งผิวหนังอ่ะ

0/5
    ขอบคุณมากเลยจ้า คิดไปคิดมา เราว่าเรารออีกสักพักก่อนดีกว่าคะ แต่จะลองทานแบบเม็ดดู สักสองเดือน ถามีผลยังงัยเราจะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ
    ปล ต้องกลับไปพึ่ง obagi เจ้าเก่าดีกว่าจะได้มะช้ำใจ และกระเป๋าด้วย ยังงัยขอขอบคุณสาวๆๆที่ช่วยให้ความคิดเห็นทุกคนเลยจ้า

0/5
    ถ้าอยากขาวใสลองทานเป็นวิตามินดีมั้ยคะ ถ้าฉีดนี่ลิว่าไม่ปลอดภัยนะเคยอ่านเจอเหมือนกัน
    ลิทานShiseido Pure White คิดว่าน่าจะปลอดภัยเพระาได้อย.ญี่ปุ่น
    ผลที่ได้ก็ขาวใสขึ้นทั้งตัว

แต่รู้สึกมันมีสารกลูต้าผสมอยู่ด้วยเหมือนกันนะคะ
    ลิเลยทานแค่กระปุกเดียว แล้วเลิกทานเพราะกลัวอันตราย
    แต่เลิกทานแล้วไม่ดำขึ้นนะคะ แต่ถ้าทานติดต่อหลายกระปุกก็ไม่แน่
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ถ้าอยากขาวใสลองทานเป็นวิตามินดีมั้ยคะ ถ้าฉีดนี่ลิว่าไม่ปลอดภัยนะเคยอ่านเจอเหมือนกัน
    ลิทานShiseido Pure White คิดว่าน่าจะปลอดภัยเพระาได้อย.ญี่ปุ่น
    ผลที่ได้ก็ขาวใสขึ้นทั้งตัว

แต่รู้สึกมันมีสารกลูต้าผสมอยู่ด้วยเหมือนกันนะคะ
    ลิเลยทานแค่กระปุกเดียว แล้วเลิกทานเพราะกลัวอันตราย
    แต่เลิกทานแล้วไม่ดำขึ้นนะคะ แต่ถ้าทานติดต่อหลายกระปุกก็ไม่แน่

ผิวเนียน ขาว ใส ขนาดคุณลิ ยังต้องทานอีกหรอคะ 555 แซวเล่นน้า
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

pp_may's Avatar
    pp_may is offline Trusted Member
    0/5
    ว่าจะไปฉีดเหมือนกัน ดีนะเนี๊ยะเข้ามาอ่านเจอซะก่อน (กลัวเลย)
    แต่ทำไมเพื่อนไปฉีดมาแล้วสวยขึ้นเยอะเลยอะ เห็นเค้าบอกว่ามันเป็นตัวบำรุงตับด้วยน๊า
    ตกลงเป็นตัวเดียวกัยป่าวเนี๊ยะ ที่มันที10หลอด วิตามินอีก5หลอด

ขอรอฟังประสบการณ์จากเพื่อนๆ ที่เคยไปทำมาด้วยคนนะค๊า
    ((((((((((((maymaymaymaymaymaymaymaymaymaymaymaymaymaymay))))))))))))
    THANK YOU

unjoung is offline Trusted Member
    0/5
    ไปอ่านจากในงานวิจัย แล้วก็บังเอิญมีเพื่อนเป็นเภสัชเค้าบอกว่ามันไม่สามารถดูดซึมได้ด้วยการกินนะครับ ถึงจะเพิ่มโดสให้เข้าสู้กระเเสเลือดให้มากด้วยการกินเท่าไหร่ ร่างกายก็ไม่สามารถดูดซึมได้นะครับ ต้องฉีดเอา กินเป็นเม็ดก็เหมือนเอาเงินไปทิ้งเปล่าๆนะครับ

ใช่ครับมันบำรุงตับด้วย แล้วก็ถือเป็นตัวแอนติออกซิแดนท์อย่างดีเลยครับ ผลข้างเคียงก็คือมันจะไปยับยั้งการสร้างเม็ดสีผิว แต่มันก็ต้องฉีดไปเรื่อยๆนะครับ เห็นเพื่อนเค้าบอกเอายาไปฉีดที่โรงพยาบาลชื่อดังมาเค้าต้องให้พร้อมกับน้ำเกลือ แต่เค้าไม่มีตัวยาขายให้ ฟังแล้วก็งงเหมือนกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าไม่สบายใจก็อย่าไปฉีดเลยครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook