Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: ยิง IPL ซักกี่อาทิตย์ครั้งดีคะ

Warning Points:
    0/5

Unhappy

กลับไปบ้าน
    ก็ไปซื้อคอร์สห้าครั้งมาค่ะ ยิงครั้งละประมาณร้อยช็อต
    หมอคนแรกบอกให้ยิงสองอาทิตย์ครั้งค่ะ
    พอไปยิงครั้งที่สอง เจอหมออีกคน บอกว่า ผิวขาวยิงสิบวันครั้งก็ได้
    เราก็ใจร้อน ดี จะได้เห็นผลไว ยิงสิบวันครั้งเลย แล้วว่างๆไปช้อปปิ้ง ผ่านไปคลีนิคอื่น แวะยิงอีกค่ะ
    ยิงไปทั้งหมดเจ็ดครั้งภายในเดือนครึ่งค่ะ
    หน้าดีขึ้นมานิดนึง (น้อยมากๆ แทบจะเรียกว่าเสียตังค์ฟรี)
    หมอที่ยิงบอกว่าหมอพูดตามตรงนะ IPL กระจอกมากๆ
    จริงนะคะ เคยยิงวีบีม รู้สึกเห็นผลกว่านี้เยอะเลยอ่ะ
    แต่ก็เสียเงินซื้อคอร์สไปแล้ว ก็ยิงไปให้ครบอ่ะนะคะ
    พอกลับมาฝรั่งเศส รู้สึกว่าผิวมันจะแพ้ง่ายขึ้นจริงๆ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย สองสามวันสิวเห่อขึ้นมา คิดว่าคงแพ้น้ำค่ะ
    ที่ทำไปทั้งหมดเสียเงินเปล่า ตอนนี้ต้องมารักษาอาการแพ้อยู่ค่ะ เฮ้อ

0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    ถ้าอยากหน้าใสโดยไม่ต้องยิงIPLนะค่ะ วิธีการง่ายๆๆที่สุดคือหลบแสงแดดค่ะ แก่ช้าและหน้าใสชัวส์

วิธีการหลบแดด คือ

1.ถ้าครีมกันแดด ไม่ต่ำกว่า SPF 50ค่ะ มากกว่านั้นเกินความจำเป็นและแพง ถ้าวันละ2 รอบ อย่างน้อย(อยู่ในอาคาร) ถ้าอยู่ข้างนอกทุกๆ2-3 ชม.นะค่ะ

2.เมื่อเจอแดด ใช้หมวกธรรมดา เอาไม่อยู่แล้วค่ะ(สำหรับเมืองไทย)...น้องกระน้องฝ้าคงมาเยือนเร็ว ต้องใช้หมวกที่มีผ้าคลุมหน้าแบบที่แคดดี้สนามGolfเข้าใช้กัน และถ้าใครขัยรถตอนกลางวันแนะนำอย่างแรง(ควรใส่ถึงแม้จะดูตลก)...เพราะครีมกันแดดกับฟิมล์ในกระจกเอาไม่อยู่นะค่ะ

3.ทานวิตามินCค่ะ ช่วยเพิ่มความต้านทานในการโดนแดดได้ดีค่ะ
    ง่ะ ทำตามแล่วอะคะ
    แต่มันไม่ใสสักกะที สงสัยกรรมพันธ์ไม่ใช่คนผิวดี
    Be your own muse.

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกท่านมากๆ ที่เข้ามาช่วย CF ค่ะ
    เกือบไปแล้วเชียว อารมณ์อยากหน้าเด้งเร็วๆ เกือบไปอาทิตย์ละครั้งแล้ว
    ดีจังที่มาปรึกษาเพื่อนๆ ในนี้ก่อนค่ะ

เรื่องวิตามินC นี้โอนะคะ ทานมาโดยตลอด 7 -8 ปีค่ะ หมด 1 ขวด หยุด 1 เดือน สม่ำเสมอค่ะ
    ช่วยเรื่องจุดดำ ริ้วรอย และไม่เป็นหวัดง่ายด้วยนะคะ
    แต่ก็ทานตัวอื่นด้วยนะคะ (B, E, Biotin, MegaWoman, Co-Q10)
    และก็ดื่มน้ำตอนตื่น + ก่อนนอนครั้งละ 1 แก้วด้วยค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนมีเคล็ดลับเรื่องความสวยความงามอะไรมาแชร์กันได้นะคะ
    หลงรักน้องแนล

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เพิ่มอีกนิดนะค่ะ....ถ้ามีสิวขึ้น ถ้าอยากเห็นผลหายเร็วๆๆ แนะนำทานวิตามินซี
    เพิ่มอะค่ะ เช่น จากวันละ เม็ด ก็เป็นเมื้อละ 1-2เม็ด ทานซักอาทิตย์หรือสองอาทิตย์ก็พอ จากนั้นก็ทานปกติเหมือนเดิม ผลคือสิวหายเร็วมากกก ไม่ต้องทานยาตัวอื่นๆหรือหาหมอสิวเลย

ที่กล้าแนะนำเพราะเคยหาคุณหมอผิวหนังมีชื่อท่านหนึ่ง....จ่ายยาตอนเราเป็นสิว ก็สงสัยว่าทำไมจ่ายแต่วิตามินซี ราคาก็แพงมากกก ตอนหลังเป็นสิวก็ลองทำตามดูอะค่ะ ก็ได้ผลดีนะค่ะ

คือยาแก้สิวเด๋วนี้ บางตัวอันตรายอะค่ะ เพราะบางตัวมีวิตามินเอ เป็นส่วนประกอบ(โทษทีค่ะ จำชื่อยาไม่ได้) ใช้แล้วเห็นผลดีมากกก แต่ถ้าต้องการตั้งครรภ์ ต้องเว้นช่วงไว้ถึงปีหรือสองปี เพราะอาจมีผลทำให้เด็กพิการได้ค่ะ หรือครีมที่มีส่วนผสมวิตามินเอ เช่น เรตินอล พวกนี้ไม่ควรใช้ทาผิวตอนตั้งครรภ์เช่นกันค่ะ

สรุปการทานวิตามินหรืออาหารเสริมต่างๆ.....มีข้อดีและเสีย ต้องศึกษาให้ดีนะค่ะ ทางที่ดีควรถามเภสัชหรือแพทย์จะดีที่สุด
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ขออนุญาตจขกท.หน่อยนะค่ะ คืออ่านกระทู้แล้วเกิดสนใจขึ้นมาค่ะ เลยอย่าถามเพื่อนๆว่าเราควรยิง IPL ตอนไหน คือเราควรมีปัญหาแบบไหนเราถึงที่จะทำเช่นมีกระฝ้า ตีนกา หรืออายุมากแค่ไหน แบบว่าเราไม่รู้จริงๆนะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    คือยาแก้สิวเด๋วนี้ บางตัวอันตรายอะค่ะ เพราะบางตัวมีวิตามินเอ เป็นส่วนประกอบ(โทษทีค่ะ จำชื่อยาไม่ได้) ใช้แล้วเห็นผลดีมากกก แต่ถ้าต้องการตั้งครรภ์ ต้องเว้นช่วงไว้ถึงปีหรือสองปี เพราะอาจมีผลทำให้เด็กพิการได้ค่ะ หรือครีมที่มีส่วนผสมวิตามินเอ เช่น เรตินอล พวกนี้ไม่ควรใช้ทาผิวตอนตั้งครรภ์เช่นกันค่ะ

สรุปการทานวิตามินหรืออาหารเสริมต่างๆ.....มีข้อดีและเสีย ต้องศึกษาให้ดีนะค่ะ ทางที่ดีควรถามเภสัชหรือแพทย์จะดีที่สุด
    ใช่ โรแอคคิวเทนรึป่าวคะ
    ตัวนี้ดีมากๆสำหรับหน้า (แต่อันตรายต่อส่วนอื่นของร่างกาย) เคยทาน แล้วหน้าใสปิ๊งที่สุดในชีวิต เหมือนกับผิวเด็กเลยค่ะ
    แต่ทานไปทานมา ตับอักเสบค่ะ ต้องระวังจริงๆค่ะ เพราะตอนนั้น เราก็หาหมออยู่ ไม่ได้ไปซื้อยามากินเอง

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบคุณ Chanel gal ทำก็ดีแล้วอะค่ะ.....ดีกว่าไม่ทำเนอะ

ตอบคุณPG ไม่แน่ใจค่ะ ถามคุณหมอดีกว่าค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    เค้าบอกว่าตอนทำจะจั๊กจี้ๆหรอคะ อยากทำแต่กลัวเจ็บหน้าอะค่ะ
    BABY420
    087-6543-120

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook