Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 36

Thread: .....ถ้าเค้าเป็นเกย์....

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ความเห็นส่วนตัวนะคะ เป็นเราเราคงยอมเสียใจตั้งแต่วันนี้อ่ะคะ

เลิกเลยดีกว่า อย่างแรกคือมันเสียความรู้สึกไปแล้วอ่ะ ถึงแม้จะรักเค้ามากขนาดไหนก็ตาม

แต่ก็คงคุยกันด้วยเหตุผล และลดความสัมพันธ์ลงมาเหลือเป็นแค่เพื่อน (ถ้าเรายังมีความรู้สึกดีๆให้เค้าอยู่นะคะ)

เป็นเพื่อนกันก็ยังคอยดูแลกันไปได้อ่ะค่ะ...

0/5
    เห็นด้วยกับคุณ due ค่ะ

0/5
    แนะนำว่าอย่าคบต่อเลยนะ ถ้าไม่คิดว่าตัวเองใจแข็งและหนักแน่นพอน่ะ เพราะคุณสามีก็จะเป็นแบบนี้ต่อไป ผมเจอมาเยอะมากเลย ประสบการ์ณจากเพื่อนๆหรือไรแบบเนี้ย คนที่มาจีบมาเล่นด้วย ล้วนแต่แต่งงานมีเมีย บางคนหนักกว่ามีลูกด้วย แต่ก็ยังมาหาเศษหาเลยกับเพศเดียวกันอยู่ ยังไงก็ทำใจซะเถอะครับ อยู่ไปไม่สบายใจ ถึงรักก็จริง เลิกแล้วเจ็บ แต่แผลนั้นยังไงก็มีวันหายครับ ดีกว่าไม่เลิกแล้วแผลเรื้อรัง และเกาะกินเราจนตาย

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่ที่เค้าว่าจะเลือกทางไหน
    อะไรที่มันเป็นความจริง
    และอะไรที่ทำแล้วมีความสุข(ทั้ง2ฝ่าย)
    ต้องเลือกเองครับ

0/5
    จาก ปสก ของผมนะคับ

= =

คนที่บอกว่าตัวเองเป็นไบอ่าคับ

เป็นอาการเริ่มแรกของเกย์

คือ...เหมือนยังไม่ค่อยจะอยากออกมาเปิดตัวโจ่งแจ้งว่าแบบ เป็นเกย์นะ อะไรหยั่งงี้

แต่ผมว่า ไบ 98% ชอบ ช มากกว่า ญ คับ

ฮ่าๆ

เน้นอีกครั้ง จาก ปสก ตรง = =

0/5
    เห็นด้วยคับ ซัน อิอิ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับหลายๆ คน ที่ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องการทำความเข้าใจของคู่รักคู่นั้นค่ะ เราไม่ควรคิดแทนเค้าค่ะ

อ่ะ เล่าเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับคนรอบตัวเราคู่นึงให้ฟังค่ะ

เรารู้จักกับพี่ที่น่ารักคู่นึง เค้าคบกันมาห้าหกปี อยู่มาวันนึง พี่ผู้ชายก็สาวแตก กลายเป็นสาววววว ไปเลย แล้วเค้าก็เลิกกันไป

เลิกกันไปสามปี ระหว่างสามปีนั้น พี่ผู้หญิง ก็มีแฟนอีกสองสามคน แต่ไม่เวิร์ค และพี่ผู้หญิงก็พบว่า คนรักที่ดีที่สุด คือคนรักเก่าของเธอ (ที่กลายเป็นสาวววว ไปแล้ว) เพราะเค้าดูแลเธอได้ดีมากๆ และเข้าใจเธอมากที่สุด ผู้ชายอื่นๆ ที่เธอเดทด้วย ไม่เข้าใจเธอเท่านี้เลย...

เมื่อสองปีที่แล้ว พี่ผู้หญิงก็คิดว่าเธออยากมีลูก และคนที่เธออยากให้เป็นพ่อของลูก ก็คือคนรักเก่าคนนั้นนั่นเอง เพราะนิสัย สมอง หน้าตา ฐานะ จิตใจ ตรงตามที่เธอต้องการ

พี่ทั้งสองคนก็เลยมาคุยกันอีกที ฝ่ายพี่ผู้หญิง ก็ต้องการมีลูกกับพี่ผู้ชาย ส่วนฝ่ายพี่ผู้ชาย ก็ต้องการแต่งงาน เพราะที่บ้านกดดันมากเหลือเกิน บวกกับอาม่ารับไม่ได้ที่พี่ผู้ชายเป็นตุ๊ด แต่ที่สำคัญ พี่ทั้งสองคนนั้น ยังรักกันอยู่มาก มีความรักให้กันมากเหลือเกิน มากจนมองข้ามข้อด้อยบางอย่างของอีกฝ่ายได้อย่างสบายใจ เค้ารักในสิ่งที่อีกฝ่ายนึงเป็นค่ะ

แล้วพี่ทั้งสองคนก็แต่งงานกันเมื่อสองปีที่แล้ว และตอนนี้ก็มีลูกสาวที่น่ารักหนึ่งคน อายุขวบแล้ว แต่งงานได้สามเดือนก็ท้องเลยค่ะ

พี่ผู้ชาย ก็ยังมีแฟน(ผู้ชาย) อยู่ แต่ไม่ได้มายุ่มย่ามอะไรกับครอบครัว และไม่ได้ออกหน้าออกตา และพี่ผู้ชายก็ไม่ได้ออกอาการสาวมากอย่างเมื่อก่อนแล้วนะคะ ส่วนหนึ่ง เพราะเกรงใจภรรยา และลูกสาว แต่เค้าก็มีความสุขดีค่ะ ผ่านวัยกรี๊ดกร๊าดไปแล้ว...

ฝ่ายพี่ผู้หญิง ก็พอใจที่มีสามีจิตใจดี นิสัยดี และดูแลเธอ กับลูก ดีอย่างที่เธอต้องการ เธอก็มีความสุขค่ะ

ทั้งสองคนก็ช่วยกันเลี้ยงลูก และมีความสุขกันดีค่ะ

ทั้งหมดนี้ เกิดจากความเข้าใจ และการยอมรับกันและกันของคนสองคนล้วนๆ ค่ะ ความเข้าใจนั้น นำมาซึ่งความสุขค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by minnatabo View Post
    จาก ปสก ของผมนะคับ

= =

คนที่บอกว่าตัวเองเป็นไบอ่าคับ

เป็นอาการเริ่มแรกของเกย์

คือ...เหมือนยังไม่ค่อยจะอยากออกมาเปิดตัวโจ่งแจ้งว่าแบบ เป็นเกย์นะ อะไรหยั่งงี้

แต่ผมว่า ไบ 98% ชอบ ช มากกว่า ญ คับ

ฮ่าๆ

เน้นอีกครั้ง จาก ปสก ตรง = =
    เห็นด้วยเรยคับ ที่ฝรั่งเศสเนี่ยเด่นเจอเยอะมากคับ พวกที่เป็นไบ แต่งงานมีลูก แต่จริงๆ เค้าหนักไปทางเกย์นะคับ(แบบงงว่า ตอนเป็นแฟนกันภรรยาเค้าดูไม่ออกเลยเหรอเนี่ย?) เพียงแต่เค้าไม่ยอมรับ หรือกลัวสังคมไม่ยอมรับ

แต่เค้าก็รับผิดชอบดูแลลูกดีนะคับ กับภรรยาก็มีที่ยังคบกัน หรือเลิกกัน แต่ก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน
    ของแบบนี้ปล่อยให้เค้าปรับความเข้าใจกันเองดีกว่าครับ

ความรู้สึก มันพูดกันยากครับ ไม่เป็นเค้าเราไม่เข้าใจครับ ซับซ้อนมากเกินกว่าที่เราจะไปช่วยคิดครับ แสดงความเห็นได้ถ้าเค้าถาม แต่อย่าไปพยามให้เค้าคิดตามเราครับ

PS รู้สึกตัวเองมีสาระ คริคริคริ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    เดี๋ยวนี้ชายแท้มีน้อยก็จริง แต่เป็นแบบนี้เลิกค่ะ รับไมได้ แสดงออกมาแต่แรกดีก่ามั๊ย

แต่พี่ทินีก็ยกตัวอย่างดีพูดยาก แต่คิดว่าถ้าเป็นเเร แนะให้เลิกค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    ทำใจค่ะ ถ้าทำไม่ได้ก็ตัดใจเถอะค่ะ
    คิดว่ามันเป็น karma ที่เราต้องเผชิญ
    แล้วพึงเวลาค่ะแล้ว เวลาจะช่วยคลายความทุกข์
    ~romper stomper~

SO MUCH LOVE YOU TAKE FROM ME

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook