Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: .....ถ้าเค้าเป็นเกย์....

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Lightbulb .....ถ้าเค้าเป็นเกย์....

เรื่องจริงของเพื่อนนะคะ (ไม่ช่ายเรา) เด๋วญาติพี่น้องที่อยู่ใน SBNจะเข้าใจคุงซ๊ามีเราผิดไป

ถามหน่อยค่ะ เพื่อนๆ

เอางัยดี เริ่มไม่ถูก...เอาเป็นว่าถ้าค้นพบว่า หนุ่มที่เราคบอยู่ เป็นเกย์ (จิงๆต้องเรียกว่า Bi) จะทำงัยดีคะ

เพื่อนเรารักผู้ชายคนนี้มาก แต่มารู้ทีหลังว่าเค้าแอบมี (ชาย)คนอื่น ฮือ ฮือ โทรมาร้องไห้เป็นวรรคเป็นเวร

เราไม่รู้จะแนะนำเพื่อนเรายังงัย จะเชียร์ให้คบต่อ เราเป็นผู้หญิงก้อต้องคิดเรื่องแต่งงาน

จะเชียร์ให้เลิก ก้อไม่ดี เฮ้อ COMPLICATE สิ้นดี

ขอความเห็นคร่า

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นเราคงยอมใจร้ายเชียร์ให้เลิกอ่ะ
    ต้องถามใจเพื่อน จขกท อ่ะ ว่ารับได้จริงๆเหรอ
    ถ้าถามใจตัวเองดีเเล้วว่ายังงัยก็ไม่ได้
    เราคงเชียร์ให้เลิกอ่ะ
    ตัดใจได้เร็ว ก็เจ็บน้อยหน่อย
    ตัดใจไม่ได้ก็เจ็บไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ
    แต่ถ้าเค้ารับได้ (รับได้จริงง่ะ???)
    ก็ เรื่องของเค้าล่ะนะ
    เราทำได้ก็คงเเค่เป็นกำลังใจให้เพื่อนห่างๆ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    ไบ หรือเกย์ ก็อีกเรื่อง
    นอกใจ นี่ก็เรื่องนึง
    จะเป็นอะไรชอบเพศไหนก็แล้วแต่ถ้าหลายใจจะคบเผื่อเลือก ความต้องการของ2คนก็ไม่ตรงกันแล้วค่ะ
    เราไม่ซีเรียสเรื่องเป็นใีคร ทำอะไรมา แต่ซีเรียสเรื่องหัวใจและตัวเค้า ณ ตอนที่คบกันมันเป็นของเรารึเปล่า
    ถ้าเราไม่ใช่ไม่ดีพอ ก็เลิกไปไม่ใช่แอบลับหลัง ดูๆแล้วคงคบต่อไปได้ไม่นานแล้วมั้งค่ะเพื่อนคุณเวลาจะตัดสินเอง
    ไอ้เรื่องคู่ของชาวบ้านเราไปยุ่งกะเค้าหลายที่สุดท้ายไม่ฟังเราเลยอะ ร้องห่มร้องไห้ให้ฟังตั้งหลายวัน หลายชั่วโมง
    ด้วยความเป็นเพื่อนไม่รับฟังก็ไม่ได้ พอออกความเห็น แนะนำไปสุดท้ายก็ไม่เห็นทำเลยอะ

ทำได้แค่รับฟัง มีอกอุ่นๆอ้อมกอดของเพื่อนเมื่อตอนที่เค้าต้องการให้ไปเราคงไปตัดสินแทนเค้าไม่ได้แนะำนำก็ไม่ได้ด้วยเพราะคน2คน รักกันยังไงแค่ไหนแบบไหน คุยอะไรกันเราจะไปรู้ได้ไงอะจริงมะ สุดท้ายชีิวิตเค้าต้องตัีดสินใจเอง ถูกผิด เจ็บหรือจะซึ้งเค้าต้องผ่านด้วยตัวเองค่ะ อันนี้เราคิดนะ

บอกให้เค้าเข้มแข็ง ใช้สติแล้วตัดสินใจคุณlucky_meก็อย่าเพิ่งจิตตกตามเพื่อนนะคะขอให้ผ่านไปได้ทุกคน

ปล.ขอให้รักอยู่กับทุกท่านค่ะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    น่าสงสารอ่ะ

แค่นอกใจไปหาหญิงอื่นก็แย่แล้ว นี่ไปหาชายอื่น

ไม่ไหวอ่ะ เลิกเหอะจ้ะ

ผู้ชายมีเยอะจ้า คราวนี้ต้องดูดีๆเนอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Talking

ไม่รู้จะบอกยังไง ตัดสินใจยากนะเนี่ย
    รอดุเค้าอยู่ห่างๆดีมั๊ยคะ ให้เค้าตัดสินใจกันเอาเอง
    มันเป็นเรื่องของคน2คนอ่ะ
    แต่เคยบอกกับสามีไว้แล้วว่า
    ถ้าคุณมีเมียน้อย นิวไม่ว่า
    ถ้ามีผัวน้อยเมื่อไหร่ หย่ากัน...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ^
    หูยยยย เป็นเรานะเเค่เมียน้อยก็ถือสากรอเเล้ว
    ฮ่าๆๆๆๆ

ถึงขั้นอันหลังนี่มาหมด เเชลง ค้อน คราด
    อ่ะล้อเล่น
    แต่ถึงขั้นอันหลังนี่เราคงปล่อยเค้าไปดีๆอ่ะ
    โนคอมเมนท์ ไม่ต้องต้องมาอธิบายอะไรด้วย
    เจ็บมากพอเเล้วไม่อยากฟังอีก

lucky-me is offline Trusted Member
    0/5
    เฮ้อ จิงๆนะเพื่อนๆ เป็นเรา เราก้อไม่รู้จะทำยังงัย เพราะเพื่อนมันก้อรักของมัน แต่เรื่องไปกินผู้ชายคนอื่นเนี่ย ...

เออ...รับไม่ได้อ่ะ...

แบ่งให้ชะนีด้วยกัน ก้อทำใจยากแว้ว ยังต้องแบ่งให้ผู้ชายอีก เฮ้อ

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    ไม่รู้จะบอกยังไง ตัดสินใจยากนะเนี่ย
    รอดุเค้าอยู่ห่างๆดีมั๊ยคะ ให้เค้าตัดสินใจกันเอาเอง
    มันเป็นเรื่องของคน2คนอ่ะ
    แต่เคยบอกกับสามีไว้แล้วว่า
    ถ้าคุณมีเมียน้อย นิวไม่ว่า
    ถ้ามีผัวน้อยเมื่อไหร่ หย่ากัน...

ตามคุณนิวเลยค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    รับได้เหรอ รับได้เพราะรักเค้าที่เป็นแบบนั่นจริงๆ หรือทนรักไปเพราะกลัวเราเสียใจ

ร้องไห้ตอนนี้ทีเดียวกับนั่งเสียใจไปตลอดชาติ แบบไหนคุ้มกว่ากันครับผม
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5
    Quote Originally Posted by Bright View Post
    รับได้เหรอ รับได้เพราะรักเค้าที่เป็นแบบนั่นจริงๆ หรือทนรักไปเพราะกลัวเราเสียใจ

ร้องไห้ตอนนี้ทีเดียวกับนั่งเสียใจไปตลอดชาติ แบบไหนคุ้มกว่ากันครับผม

เห็นด้วยนะคะ หมอไบรท์ เพื่อนบอกว่า จะทำใจรับให้ได้ค่ะ เราว่า อย่างที่หมอว่า ทนรักไปเพราะกลัวเจ็บ กลัวต้องเสียเค้าไป...

อย่าให้มีใครเจออย่างงี้เลยค่ะ ไม่รู้ผู้ชายคนนั้นจะรู้สึกอะไรบ้าง อาจจะแค่อายที่ถูกจับได้ แต่เราอยากบอกว่า คนเป็นผู้หญิงมันเจ็บด้วยอ่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook