Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 49

Thread: ใครใช้SLK/CLKบ้างคะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

เข้ามาดูด้วยคนค่ะ ไม่มีตังค์อ่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

aumm is offline Trusted Member
    0/5

Talking

clk ดีกว่าคับ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    โอโห....น้องชิโกะ เข้ามาตอบเป็นฉากๆเลยอ่ะ ไม่เคยใช้ SLK แต่เคยใช้ C-CLASS ชอบเบนซ์ตรงที่เวลาขับออกต่างจังหวัดเนื้ยมันเฟิร์มดี แต่ข้อเสียคือ แอร์ไม่ค่อยเย็นหรือเย็นช้า อัตราเร่งค่อนข้างอืด ราคาขายต่อตกเยอะมากจนใจหาย แต่โดยรวมแล้วชอบค่ะ แต่ขอเชียร์ SLK เพราะเป็นรุ่นที่ เรน ขับในซีรีส์เรื่อง Full house ฮิๆๆ รักเรนจ้ะ (เกี่ยวมั้ยเนี้ย)

เห็นด้วยกับพี่นีน่าค่ะ ว่ารถตระกูลเบนซ์เนี้ย เหมาะกับการเดินทางไกล หรือขับรถในระยะทางยาวๆ และสิ่งที่รถตระกูลนี้เหมือนกันคือ อัตราเร่งรอบแรกๆที่จะแอบไม่ได้ดั่งใจ แต่เมื่อวิ่งไปถึงระดับนึง ความเร็วตีนปลายจะค่อนข้างดี ยังไม่เคยเทส CLK นะคะ แต่ C-Class ตัวใหม่ลองแล้วก็โอเคค่ะ การพุ่งออกตัวค่อนข้างดี (แต่ก็ยังไม่ได้ดั่งใจเล็กน้อย) ขับสนุกใช้ได้สำหรับรถซีดาน 4 ประตู C-Class ตัวใหม่จะค่อนข้างได้ฟิวคล้ายๆกับ ซีรีย์ 3 (ตัวเก่า รุ่นบิ๊กโน้ท) แต่ว่าจะค่อนข้างนิ่มกว่า แต่ถ้าเทียบ C-Class กับ E-Class ความนิ่มในขณะขับขี่ E-Class ชนะใสค่ะ อาจจะเป็นเพราะ C-Class ออกแนวสปอร์ตด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่มั่นใจได้นะคะว่าไม่เด้งดึ๋งๆเท่า SLK แน่นอน SLK นี่แอบเชคกันสนุกดีทีเดียว

Quote Originally Posted by Bright View Post
    เก็บข้อมูล SLK คร้าบ
    สนใจเหรอคะหมอไบร์ท อิอิอิ เดี๋ยวแนะนำที่ซื้อแบบราคางามๆให้เอามั๊ยเอ่ย

อันนี้ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะคะ.....ถ้าท้ายที่สุดตัดสินใจเลือก SLK ตอนที่จะออกรถ ให้เช็คให้ดีๆนะคะ เกี่ยวกับระบบ EPS เพราะว่าได้ข่าวมาค่อนข้างเยอะเกี่ยวกับระบบ EPS ขัดข้อง (ของเพื่อนบางคนนี่ขึ้นโชว์หลาตั้งแต่ได้รถมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยก็มีค่ะ) ดังนั้นถ้ามี Message ขึ้นเตือน ให้รีบเข้าศูนย์ที่ออกรถ ให้เค้าเปลี่ยนให้ทันทีนะคะ
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

0/5
    สนใจเหรอคะหมอไบร์ท อิอิอิ เดี๋ยวแนะนำที่ซื้อแบบราคางามๆให้เอามั๊ยเอ่ย

อันนี้ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะคะ.....ถ้าท้ายที่สุดตัดสินใจเลือก SLK ตอนที่จะออกรถ ให้เช็คให้ดีๆนะคะ เกี่ยวกับระบบ EPS เพราะว่าได้ข่าวมาค่อนข้างเยอะเกี่ยวกับระบบ EPS ขัดข้อง (ของเพื่อนบางคนนี่ขึ้นโชว์หลาตั้งแต่ได้รถมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยก็มีค่ะ) ดังนั้นถ้ามี Message ขึ้นเตือน ให้รีบเข้าศูนย์ที่ออกรถ ให้เค้าเปลี่ยนให้ทันทีนะคะ [/QUOTE]

จริงๆ รถที่อยากได้ในฝันเลยเนี่ย

1. BMW Mini cooper
    2. Mitsubishi Evolution X 3 ล้านก่าๆ มั้งไม่แน่ใจ
    3. Nissan Skyline GT-R เกือบๆ 10 ล้าน (อันนี้คงได้แค่ฝัน)

คิดไปก็งงๆ ว่าทำไมมันต่างกันแบบนี้ ตัวล่าง 2 ตัวรถแต่งทั้งคู่แต่คนใกล้ตัวบอกว่าถ้าจะซื้อพวกนี้
    ไปซื้อ SLK หรือไม่ก็ Z4 ดีกว่าไหม สวยมากๆ จริงๆไบรท์หลง BMW มากกว่าแต่เห็นใน Fullhouse ทำไมเรนขับ SLK แล้วมันเท่ยังงี้เนี่ย
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

Talking

เหอๆๆๆๆๆ ได้แต่หัวเราะแก้เก้อค่า เมื่อไหร่จะมีวาสนาได้นั่งกะเค้าบ้างน้า อิอิอิอิ

คุณ 1226 ซื้อเมื่อไหร่ แวะมารับไปโฉบบ้างนะคะ

0/5
    รูปรถที่จอดตรงหาดทรายริมทะเล นี่รถของคุณชิโกะใช่มั้ยคะ
    ขอบอกว่าสวยมาก และ ถ่ายรูปสวยมาก วิวกำลังดีเลย
    และถามอีกนิด ทะเลแถวไหนคะ สวยจัง^^
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

Thira's Avatar
    Thira is offline Trusted Member
    0/5

slk

SLK โลด
    สวยกว่าใน design
    ความรักไม่ให้สิ่งใด นอกจากตนเอง
    ไม่รับเอาสิ่งใด นอกจากตนเอง
    ความรักไม่ครอบครอง และไม่ยอมถูกครอบครอง
    เพราะรักนั้นเพียงพอแล้ว สำหรับการตอบ
    "ความรัก"

0/5
    Quote Originally Posted by Bright View Post

อันนี้ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะคะ.....ถ้าท้ายที่สุดตัดสินใจเลือก SLK ตอนที่จะออกรถ ให้เช็คให้ดีๆนะคะ เกี่ยวกับระบบ EPS เพราะว่าได้ข่าวมาค่อนข้างเยอะเกี่ยวกับระบบ EPS ขัดข้อง (ของเพื่อนบางคนนี่ขึ้นโชว์หลาตั้งแต่ได้รถมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยก็มีค่ะ) ดังนั้นถ้ามี Message ขึ้นเตือน ให้รีบเข้าศูนย์ที่ออกรถ ให้เค้าเปลี่ยนให้ทันทีนะคะ
    จริงๆ รถที่อยากได้ในฝันเลยเนี่ย

1. BMW Mini cooper
    2. Mitsubishi Evolution X 3 ล้านก่าๆ มั้งไม่แน่ใจ
    3. Nissan Skyline GT-R เกือบๆ 10 ล้าน (อันนี้คงได้แค่ฝัน)

คิดไปก็งงๆ ว่าทำไมมันต่างกันแบบนี้ ตัวล่าง 2 ตัวรถแต่งทั้งคู่แต่คนใกล้ตัวบอกว่าถ้าจะซื้อพวกนี้
    ไปซื้อ SLK หรือไม่ก็ Z4 ดีกว่าไหม สวยมากๆ จริงๆไบรท์หลง BMW มากกว่าแต่เห็นใน Fullhouse ทำไมเรนขับ SLK แล้วมันเท่ยังงี้เนี่ย[/QUOTE]

ก่อนหน้านี้น้องชายใช้ Skyline R34 นะคะ แต่ชิโกะแอบไม่ชอบ คงเพราะน้องชายเอาไปทำซะขับยากมากมาย เวลานั่งไกลๆนี่เวียนหัวมาก เพราะว่าเด้งกว่า SLK อีกอ่ะค่ะ แต่ว่าภายในกว้างใช้ได้เลยนะคะ

สำหรับ GTR ตัวใหม่ ข้างในขอบอกว่า สวยทันสมัยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่เมื่อเทียบกับราคา ขอบอกว่าไม่คุ้มอ่ะค่ะ (แต่อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ) คือ ชิโกะกับน้องชายคิดกันว่า ถ้าเราจะต้องจ่ายเงินเยอะๆ เกือบสิบล้าน หรือเป็นสิบล้าน ก็น่าจะได้อะไรที่มากกว่ารถญี่ปุ่นอ่ะค่ะ อย่างก่อนหน้านี้ที่ตัดสินใจ ก็เลือกระหว่าง GTR ตัวใหม่ กับ Porsche ลังเลมากจริงๆค่ะ แต่จากเหตุผลข้างบนที่พูดไป ทำให้ได้ข้อสรุปว่า เอา Porsche ละกัน.... สุดท้ายก็เลยได้จรเข้ตัวขาวๆ พร้อมกับหนี้ก้อนโตๆ มานอนแอ้งแม๊งอยู่ในบ้านค่ะ 5555

ถ้าหมอไบร์ทชอบ GTR ตัวใหม่ ที่ศูนย์ของเพื่อนมีอยู่ตอนนี้ 1 คันค่ะ พาไปดูได้น๊า ^___^
    .
    .
    .
    .
    .

0/5
    Quote Originally Posted by poshy View Post
    รูปรถที่จอดตรงหาดทรายริมทะเล นี่รถของคุณชิโกะใช่มั้ยคะ
    ขอบอกว่าสวยมาก และ ถ่ายรูปสวยมาก วิวกำลังดีเลย
    และถามอีกนิด ทะเลแถวไหนคะ สวยจัง^^
    รถชิโกะเองค่ะ (แฮะๆๆ แอบอาย เพราะว่าเดิมๆทั้งคันเลย) อันนั้นเอาไปถ่ายรูปโดยเฉพาะค่ะ เป็นทะเลที่ปราณบุรี หาดตรงรีสอร์ทชื่อ บราเซีย ค่ะ แต่กว่าจะเอารถลงไปได้เนี้ย แอบกลัวเหมือนกัน เพราะว่าทรายค่อนข้างนิ่มตรงช่วงต้นๆ ทำให้ล้อจมลงไปในทราย แต่พอเอาน้ำราดให้ทรายเปียกจะได้แน่ๆก็พอจะถูไถไปได้นะคะ (แต่สัญญากับลูกชายแล้วว่าจะไม่พาเค้าลงไปเล่นทรายอย่างงี้อีกแล้ว)
    .
    .
    .
    .
    .

0/5
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบนะคะ ช่วยเหลือกันดีจังเลยค่ะ^^

ตอนนี้ก็ลังเลมากเลบค่ะ เพราะตอนนี้มีAudi TTสีขาวเข้ามาเป็นตัวเลือกอีกคัน
    ปรกติไม่ปลื้มรถสีขาวแต่ TT คันนี้สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    แต่ราคาก็ เกือบ5ล้านค่ะ เลยอาจจะต้องคิดๆๆๆๆอีกหลายๆรอบ --"

แต่เห็นรูปรถคุณchikoแล้วสวยดีค่ะ แต่ที่บ้านบอกSLKจะเล็กไป
    แต่เราก็ขัยคนเดียวนะคะ ยังไม่แต่งงานมีลูกด้วย น่าจะพอไหมคะ
    (แต่สัมภาระเยอะค่ะ)

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook