Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: รบกวนแนะนำที่พักที่ปายให้หน่อยจ้า

Warning Points:
    0/5

Smile รบกวนแนะนำที่พักที่ปายให้หน่อยจ้า

ใครเคยไปพักที่ไหน สวย ประทับใจ แนะนำหน่อยจ้า ยังไม่เคยไปเลยอ่ะค่ะ

รบกวนหน่อยนะค๊า ขอบคุณค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    มีที่นึงค่ะ เพื่อนๆไปแล้วติดใจกันมาก ดาราก้อชอบไปพัก หลับฝันดีเกสต์เฮ้าส์ อ่ะค่ะ ที่พักก็ถูก...ได้อารมย์ปายๆๆ

http://www.ilovepai.com/th/2007/12/2...8%b9%e0%b9%88/
    ลองอ่านแล้วก้อ คลิกๆเมนู ข้างๆ ดูว่าชอบแบบไหนอ่ะค่ะ
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

tinytoon is offline Trusted Member
    0/5
    อยากได้ฟิลแบบไหนอะคะ เมื่อปีที่แล้วสไปมาคะ ติดใจเลย แต่เราไปพักแบบสองที่ นอนที่ quater 2 คืน กะอีกที่นึง love pai home คนละฟิลเลยคะ แต่ส่วนตัวชอบ lovepai home

ถ้าแบบ Resort หน่อย ก็ The quater อะคะ ตัวห้องก็ทั่วไปเหมือน resortปกติ อาหารใช้ได้ ต่อคืนถ้าช่วงหน้าหนาวก็ 4000คะ ตอนที่ไปเจอช่างแต่งหน้าที่ไฮโซๆอะคะ ชื่อไรจำไม่ได้ แง แต่ส่วตัวเราเฉยๆกะที่นี่นะคะ อาจเพราะเพิ่งเปิดได้ไม่นาน แต่เค้ามีจักรายานให้ใช้คะ ซึ่งก็ดีนะคะ ขี่ไปตลาดได้ไม่ไกลเลย สะดวกดีคะ

ส่วน Love Pai Home อันนี้เปนฟิลแบบสบายๆ ที่พักกันเองสุดๆคะ เจ้าของน่ารักมากคะ เค้ามีแค่4ห้องเองนะคะ แล้วแต่ละห้องไม่เหมือนกัน ควรจองล่วงหน้านานเลยคะ ราคาแค่1500 ต่อคืนช่วงพีคนะคะ แต่ไม่มีแอร์นะคะ ตอนที่เราไปตอนแรกก็กลัวคะ แต่อากาศหนาวเลย โอเค สบายคะ เสียอีกที่ตรงห้องน้ำตอนกลางคืนมืดไปหน่อยคะ เอ้หรือว่าเราชินไฟจ้าๆก็ไม่รู้

ตอนเช้าเจ้าของจะทำอาหารเช้าให้เราทานและขอบอกว่า "อร่อยมากกกคะ" ทานจนอิ่มเลยยยย อาหารเช้าดีมากคะดีกว่าที่ The quater อีกคะ รู้สึกเค้าจะมีเว็บนะคะ ลองsearch ใน google ดูนะคะ lovepaihome

อีกที่นึงอันนี้เปนบ้านทั้งหลังนะคะ บ้านสีเหลือง ตรง Coffee in love ที่ๆทุกคนต้องมาคะ เป็นบ้านมีสามห้องนอนมั้งคะไม่แน่ใจ แต่เช่าทั้งหลัง เค้ามีทุกอย่างให้เลยคะ มีครัวด้วย อันนี้เหมาะกะ Family หรือมากันเยอะๆนะคะ มีสระว่ายน้ำด้วยแล้ววิวนี่ก็สุดยอดเลยคะ 15000ต่อคืนนะคะ ติดต่อที่ ปายวิมานอะคะ ลองโทรไปสอบถามดูนะคะ เครือเดียวกันกะที่ปายวิมานคะ

เดี๋ยวจะลองหานามบัตรดูนะคะ ไม่แน่ใจว่าเอาไว้ที่ไหน แล้วจะมาpostใหม่นะคะ

0/5
    เราไปมาเมื่อปลายปีที่แล้วค่ะ
    พัก 2 ที่
    ที่แรก คือ aqua คืนละ 1000 บาท ไม่มีแอร์นะคะ ห้องน้ำในตัว
    แต่เป็นบังกาโลว์ สวยๆๆๆ เลย ลอง search ใน google ดูนะคะ มีหลายคนที่ไปมาแล้วมา post รูปไว้

อีกที่ คือ บ้านปายนา เป็น guesthouse เล็กๆ เป็นกระท่อมดิมเหนียวน่ารักๆ คืนละ 3-400 นะคะ
    มีไม่กี่หลังเอง ชื่อ บ้านข้าวเหนียว ข้าวจ้าว อะไรประมาณนี้ ลอง seach ดูได้อีกเช่นกัน
    อ้อ ลืมบอก บ้านปายนาห้องน้ำรวมนะคะ

0/5
    อยากช่วยแนะนำจังค่ะ เคยไปมาปีก่อน ไปพักที่นึงสวยมากๆๆๆ อาหารเช้าก็อร่อยสุดๆๆๆ ประทับใจมาก แต่ลิดันลืมชื่ออ่ะซิ
    เด๋วต้องไปค้นเสื้อที่ซื้อมาเป็นที่ระลึกดูก่อนนะคะว่ามันชื่ออะไร
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Smile

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ เดี๋ยวจะลองไป search ดูสถานที่ตามที่บอกค่ะ

ใครมีที่ไหนแนะนำอีกได้นะคะ

ปล.เพื่อนๆชาว SBN นี่น่ารักเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ^ ^
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Smile

เคยไปพักครั้งหนึ่งอ่ะค่ะ ชื่อ lovepaihome อะไรประมาณเนี้ยะดีค่ะ เจ้าของน่ารัก ตื่นมาทำอาหารเช้าให้ทานด้วยค่ะ ลองหาดูนะค่ะ

0/5

Thumbs up ชีวาดอย

ไปมาเมื่อปีใหม่ปีที่แล้ว...(ปีนี้ก้ว่าจะไปอีก ^^)

พักที่ ชีวาดอย อ่ะคะ....เจ้าของfriendly น่ารักมากมาย...ตอนดึกๆก้ไปนั่งคุยกับเค้า..ไปเล่นกะน้องหมาเค้า.. พอวันจะกลับ เค้าก้มาถ่ายรูปให้(ให้กระโดด ทำท่าบ้าๆ สนุกมากมาย)..เค้าขอเอาไปลงเวป เห็นเค้าบอกว่าจะทำเปนgallery ในที่พักด้วย..

ส่วนห้องพัก...ถ้าเปนห้องธรรมดา ก้มีเตียงนอนมีมุ้งเหมือนเจ้าหญิงเลย...แต่..ห้องน้ำไม่มีประตูนะจ๊ะ...ลุ้นกันเอาเองเวลาอาบน้ำ...^^ ถ้าเป็นห้องสูท ก้ดูดี มีไดร์เป่าผมให้ มีทีวีให้ ห้องน้ำปิดได้ ^^

สรุป ประทับใจเจ้าของมากมายค่ะ..ที่พักก้แนวดี..ชอบๆๆๆ

สนใจก้ >>>> http://www.shiwadoiresort.com/

ปอลอ. ถ้ามีเวลาแนะนำให้ไป ดูทะเลหมอกที่ ห้วยน้ำดัง ด้วยนะคะ..แต่..ต้องนอนเต้นท์น้า..สำหรับเราเปนประสบการณ์ที่ดีเลยอ่ะคะ...แอบซกมกไม่ได้อาบน้ำตอนเช้า..เพราะความหนาว..แต่โรแมนติกสุดๆ

ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยวนะคะ

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำบ้านน้ำปายค่ะ ไปมาเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
    สงบเงียบมาก อยู่นอกเมืองนะคะ มีแค่ 6 หลังเท่านั้นถ้าจำไม่ผิด
    ก่อนเข้าถึงที่พักได้ต้องเดินผ่านคันนาและข้ามลำน้ำด้วย ได้อารมณ์มากมาย
    ห้องพักก็น่ารักมีน้ำไหลผ่านหน้าบ้านทุกหลังด้วย
    ลองติดต่อไปดูนะคะ ถ้าไปปีใหม่อาจเจอกัน เพราะติดใจมากว่าจะไปอีกค่ะ
    หลงรักน้องแนล

0/5
    มาตอบช้าไปป่าวคะ

อยากแนะนำบ้านปายนาค่ะ

บ้านนี้เป็น Homestay เก่าแก่แรกๆเลยของที่ปาย

แล้วก็เป็นที่ฮอตฮิตตามเว็บท่องเที่ยว,พันทิพด้วยอ่ะคะ

(พอดีเราก็ลองsearch ข้อมูลก่อนไปเหมือนกัน)

หาลิ้งมาให้ด้วยลองดูนะคะ http://www.painaima.com/topic.php?mc...1&topic_id=756

Comments from Facebook