Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: อาหารญี่ปุ่นร้านไหนอร่อยค่ะ

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking อาหารญี่ปุ่นร้านไหนอร่อยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ SBN แนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อโอปอค่ะ เล่นเว็บนี้มาได้ซักพักค่ะ
    ช่วงนี้ชอบทานอาหารญี่ปุ่นมาก เลยขอตั้งกระทู้ชวนคุยเกี่ยวกับอาหารญี่ปุ่นนิดนึง
    อยากรู้ว่าร้านไหนอร่อยในความคิดของเพื่อนๆ ค่ะ
    ส่วนตัวชอบหลายร้านเลยอ่ะ
    - อะคิโยชิ
    - คุโรดะ
    - ตรงซอยหลังสวน (ใกล้ K-Bank จำชื่อไม่ได้ค่ะ)
    ฯลฯ

เพื่อนๆ ชาว SBN ล่ะค่ะ คิดว่าร้านไหนอร่อยบ้างช่วยแบ่งบันกันนะคะ(จะได้ตามไปชิม)
    หลงรักน้องแนล

marshmallow is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบหลายร้านเหมือนกันค่ะๆๆ

แนะนำร้านโปรดๆๆ

1.นิปปอนเต้ :: ชั้นใต้ดิน ตึกโอบายาชิ ลง BTS ราชดำริแล้วเจอเลยๆๆ อร่อยมากมาก แม้แต่เชื้อพระวงศ์ญี่ปุ่นยังมาทาน

2.ไดโนกิ :: อยู่ซอยหลังสวน ขับมาเกือบสุดซอย เป็นร้านเล็กๆ อยู่ด้านขวามือ เมนูมีไม่มาก แต่อร่อยค่ะ โดยเฉพาะเสต๊ก และเต้าหูเย็นๆ ไปในร้านปรกติแทบไม่เจอคนไทยเลยๆๆ

ยังไงถ้าว่างๆลองไปชิมดูนะคะๆ

0/5
    คุโรดะเหมือนอร่อยน้อยลงเลยอ่ะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว

แต่ไม่ชอบยำสาหร่ายเลย

0/5
    อ่ะ ชอบกินคุโรดะเหมือนกันเลยจ้ะ

แล้วก้อชอบ Uomasa เขียนถูกเปล่าหว่า -*-

อยู่ตรงทองหล่อแหละคะ ซ ข้างตึกEscudo อ่ะคะ จำไม่ได้ว่าซอยที่เท่าไหร่

เข้าไปจะเป็นเพิงใหญ่ๆ มีแต่ร้านอาหารญี่ปุ่นอ่ะคะ อร่อยดีนะคะ ของก้อสดดีด้วย

ลองกินเนื้อปลาวาฬที่นี่เป็นครั้งแรก อร่อยเหอะเลยล่ะ อิอิ แอบลองของแปลก

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปลอง ไดอิจิที่รร.ดิเอมเมอรัลด์ยังคะ
    เราว่าอร่อยอ่ะ ชอบ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by marshmallow View Post
    ชอบหลายร้านเหมือนกันค่ะๆๆ

แนะนำร้านโปรดๆๆ

1.นิปปอนเต้ :: ชั้นใต้ดิน ตึกโอบายาชิ ลง BTS ราชดำริแล้วเจอเลยๆๆ อร่อยมากมาก แม้แต่เชื้อพระวงศ์ญี่ปุ่นยังมาทาน

2.ไดโนกิ :: อยู่ซอยหลังสวน ขับมาเกือบสุดซอย เป็นร้านเล็กๆ อยู่ด้านขวามือ เมนูมีไม่มาก แต่อร่อยค่ะ โดยเฉพาะเสต๊ก และเต้าหูเย็นๆ ไปในร้านปรกติแทบไม่เจอคนไทยเลยๆๆ

ยังไงถ้าว่างๆลองไปชิมดูนะคะๆ
    เดี๋ยวจะหาเวลาไปชิมค่ะ

Quote Originally Posted by devereaux View Post
    คุโรดะเหมือนอร่อยน้อยลงเลยอ่ะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว

แต่ไม่ชอบยำสาหร่ายเลย
    คิดเหมือนกันค่ะ แต่ยังชอบอยู่เพราะเป็นบุฟเฟต์ โอปอกินจุอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by nataliepinku View Post
    อ่ะ ชอบกินคุโรดะเหมือนกันเลยจ้ะ

แล้วก้อชอบ Uomasa เขียนถูกเปล่าหว่า -*-

อยู่ตรงทองหล่อแหละคะ ซ ข้างตึกEscudo อ่ะคะ จำไม่ได้ว่าซอยที่เท่าไหร่

เข้าไปจะเป็นเพิงใหญ่ๆ มีแต่ร้านอาหารญี่ปุ่นอ่ะคะ อร่อยดีนะคะ ของก้อสดดีด้วย

ลองกินเนื้อปลาวาฬที่นี่เป็นครั้งแรก อร่อยเหอะเลยล่ะ อิอิ แอบลองของแปลก
    อืม..เดี๋ยวลองบ้างเนื้อปลาวาฬ ทองหล่อไม่ไกลด้วยค่ะ

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    เคยไปลอง ไดอิจิที่รร.ดิเอมเมอรัลด์ยังคะ
    เราว่าอร่อยอ่ะ ชอบ
    เคยแล้วค่ะ อร่อย..ชอบเหมือนกันค่ะ

มีร้านอื่นๆ อีกแนะนำกันได้นะคะ รอไปชิมอยู่ค่ะ
    หลงรักน้องแนล

0/5

Smile

ส่วนตัวผม ชอบ กิน

ottoya คับ
    บุฟเฟ่ ส่วนใหญ่ คุโรดะ ทาเคติ ดิเอ็มเมอรัล

อร่ยทั้งนั้นเลย อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by nataliepinku View Post

แง่มๆๆๆ อยากลองเนื้อปลาวาฬเหมือนกันค่ะ
    เคยไปร้านนี้แล้วจะลองสั่งแต่คุนแฟนเบรคไว้ บอกว่าแปลกเกิ๊น
    รสชาติเป็นไงบอกหน่อย อยากลองๆๆ

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าชอบ Sushi หรือพวกปลาดิบ ขอแนะนำ counter ที่ isetan หรือที่ Fuji UFM supermarket เลยค่ะ ชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่ ปลา tuna เค้ามาจากญี่ปุ่น อร่อยมากค่ะ แนะนำเลย

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5

เค้าอยากลองเนื้อพยูนอ่ะ อิอิ มีป่ะ

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook