Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 35

Thread: ไม่ได้ตั้งกระทู้เพื่อรังแกใครโดยเฉพาะสาวอวบ แต่ อยากรู้ร้านเค้กที่เพื่อนคิดว่าอร่อยเริดสุดคือเค้กอะไรและอยู่ที่ไหน คนกำลังลดนน.ห้ามเข้ามาดูนะคะ

Warning Points:
    0/5
    ยังไงก็ชอบcoffee bean by daoค่ะ ไม่รู้เป็นอะไร
    ชอบทั้งอาาหรและขนมร้านนี้เลยอ่ะค่ะ แต่จริงๆแล้วไม่อยากจะชอบเลยเพราะมันแพง

ปอลอ ที่โอเรียนเต็ลช้อปก็อร่อยนะคะ แต่รู้สึกยังรสชาติยังโรงแรมๆไงบอกไม่ถูกอ่ะค่ะ
    เพราะเราชอบแบบโฮมเมด อีกที่ที่ชอบคือเค้กที่iberryค่ะ อร่อยสูสีcoffee beanเหมือนกันนะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ชอบ Custard Nagamura ในซ. สุขุมวิท 33 ค่ะ (คิดว่า 33 นะคะ อยู่ตรงข้าม Emporium เลย) ถ้าใครไม่ชอบเค๊กหวานจัดมันจัดล่ะที่นี่ละใช่เลย พวกเค๊ก strawberry ผลไม้รวม กับชาเขียวแล้วก็คัสตาร์ด มีพวก bakery แบบญี่ปุ่นแต๊ๆด้วยค่ะ อร๊อย อร่อย
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

kwangkwang's Avatar
    kwangkwang is offline Trusted Member
    0/5
    แง่วว กำลังจะมาบอก coffe bean by dao อยู่เลย
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=16047&dateline=1219124539

หยุดซื้อน้องเป๋าสักพัก ตามหาแมวน้ำให้ลูกก่อน

tinytoon is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านอื่นๆแนะนำกันไปหมดแล้ว ลองร้าใหม่กันบ้างดีกว่า
    ขอแนะนำร้าน After you ที่ J avenue ทองหล่อ ตรงข้าม RPM เลยคะ
    กิน yuu เสดแล้วต่อเลย
    อร่อยมากกกกมายยยคะ

แนะนำ honey toast
    chocolate lava คะ

ตอนเย็นคนจะแน่นนะคะ รีบไปหน่อยก็ดีคะ

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    0/5

2 ร้าน

Mousses & Meringues และต้นกกค่ะ อร่อยมากมาย
    ไปทีไรทานอยู่คนเดียว คนข้างๆตัวเค้ากลัวอ้วนเลยงด
    ส่วนตัวไม่ใส่ใจ กินโลด

ไว้นัดกันไปกินเค็กมั้ยล่ะ อิอิ
    หลงรักน้องแนล

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Aey View Post
    ชอบ Custard Nagamura ในซ. สุขุมวิท 33 ค่ะ (คิดว่า 33 นะคะ อยู่ตรงข้าม Emporium เลย) ถ้าใครไม่ชอบเค๊กหวานจัดมันจัดล่ะที่นี่ละใช่เลย พวกเค๊ก strawberry ผลไม้รวม กับชาเขียวแล้วก็คัสตาร์ด มีพวก bakery แบบญี่ปุ่นแต๊ๆด้วยค่ะ อร๊อย อร่อย
    ชอบเหมือนกันเลยค่ะ

แล้วก็ร้านชื่ออะไรก็ไม่รู้อยู่ตรงบันไดเลื่อน Paragon ชื่อ Saint Etoille ประมาณนี้มั๊ง
    ชอบเค้กสตรอเบอรี่ครีมสด อร่อยมาก ไม่หวานเกิน ไปลองดูนะคะ

เอแต่ร้านก้ามปูอยู่ไหนเหรอคะ อยากลองไปกินบ้าง

0/5

Talking

ถ้าชอบพวกขนมญี่ปุ่น ที่เรียกว่าไดฟุกุป่าวคะ ที่เป็นก้อนขาวๆกลมๆไส้ถั่วแดงอ่ะค่ะ
    ร้านChahoทำอร่อยมากกกกกค่ะ โดยเฉพาะแป้งชาเขียวแล้วไส้ครีมชาเขียว
    แป้งนะละเอียดมาก ละลายในปากเลย ไส้ก็หอมมัน ไม่หวานเกิน
    นึกแล้วอยากหม่ำขึ้นมาเลยค่ะ
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member
    0/5
    โอย อ่านแล้วน้ำลายไหลเลย เง้อ อยากไปกทม. จัง....หาเรื่องอ้วน(กว่านี้) อีกแย้ว

You will never walk alone...

0/5
    ชอบ coffee bean ที่สุดแล้วอ่ะคะ

เรื่องขนมเดี๋ยวมีพี่ๆมาตอบอีกเยอะเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    แง๊..............ต้งทู้นี้ทำมายยย อยากกินอ่ะ

มีอยู่ร้านที่เชียงใหม่ ไปทีไรต้องไปกิน
    ชื่อร้าน Love At First Bite อ่ะ

พูดแล้วน้ำลายหก

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook