Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: เหงายามดึกT__T มีใครมีแฟนอยู่ไกลกันบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

Unhappy เหงายามดึกT__T มีใครมีแฟนอยู่ไกลกันบ้างคะ

ไม่ค่อยได้เจอกันกับแฟนเลยค่ะ บ.ที่แฟนทำส่งแฟนไปประจำตจว.ค่ะ
    ห่างกันจนเหมือนไม่มีแฟนแล้วล่ะค่ะ ได้แต่คุยโท.กับคุยเอ็มค่ะ
    เราเจอกันเดือนนึง1ครั้งเองค่ะ มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ย

0/5
    ถึงไกลกัน แต่มีใจที่มั่นคง ทุกอย่างไม่มีทางเปลี่ยนแปร
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    หงึ...เข้าใจคะ
    คุณแฟนโดนส่งไปเรียนต่ออ่ะ
    ปกติคุณชายก็เป็นเสือพูดน้อย
    อันนี้สองสามวันคุยทียังปล่อยให้เราพูดอยู่คนเดียวเรย
    (ขอบ่นๆๆ)

0/5
    บ่นด้วยคน
    เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เป็นแบบนี้มานานแล้ว
    ปีแรก เจอกันทู้กกกวัน
    ปีสอง เจอกันทุกสองถึงสามเดือน
    ปีที่สาม สี่ เจอกันทุกเดือน
    ปีที่ห้า เจอกันทุกสามสัปดาห์
    ปีที่หก เจ็ด เจอกันทุกสองถึงสามสัปดาห์
    ปีที่แปด แต่งงานแล้ว เจอกันทุกหนึ่งถึงสองสัปดาห์
    ปี่ที่เก้า ปีนี้ เจอกันทุกสัปดาห์

ก็สลับกัน ขับรถไปหา ดีที่ไม่ไกล (ขับรถไปตจว.ก็ยังดีกว่าขับไปเบรคไปในกทม.ล่ะว้า) แต่โดยหน้าที่การงาน ไม่สามารถกลับได้ทุกสัปดาห์ เจ็บใจเจงๆ
    ปีนี้ ไกลหน่อย แต่ได้เจอกันบ่อยขึ้น สงสารแฟนเหมือนกัน หน้าหนาวขับรถฝ่าหิมะมาหา เช้าวันจันทร์รีบออกจากบ้านแต่เช้าตรู่ นี่อีกไม่นานก็หนาวอีกแล้ว หน้าหนาวนี่จะรักกันมากเป็นพิเศษ ไม่ค่อยตีกัน แฮะๆ

ตอนนี้เฝ้ารอวันที่จะเจอกันทุกวัน เหมือนเมื่อเก้าปีก่อน ดูใกล้ความจริงมากขึ้นแล้วค่ะ (แต่ก็แอบกังวล ชักไม่ชินแล้วอ่ะ บางทีก็งงตัวเอง บาง
    ทีอยู่คนเดียวมากๆ ก็โลกส่วนตัวสูง แฮ่)

ยอมรับว่าต้องใช้ความเข้มแข็ง อดทนและมั่นคงมากค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

0/5
    เราเคยไกลกันเกือบ 10 ปีเเล้วในช่วง 10 ปีนั้นเจอกันปีละครั้งๆละเดือน-เดือนครึ่งเอง ทรมานสุดๆก่อนเเฟนจะกลับ(ไปเรียนที่อเมริกา)ทีก็เเทบตาย เเต่ก็ผ่านช่วงเวลานั้นมาจนได้ ตอนนี้เเต่งงานกันมาจะ4ปีมีลูกที่น่ารัก2คนเเล้วค่ะ(เป็นเเฟนกันเเบบเด็กๆตั้งเเต่ม.5น่ะค่ะ อิ อิ) อันนี้ต้องยกความดีให้เค้าที่มีความอดทนเเละหนักแน่นมากจริงๆค่ะ

0/5
    นับถือๆ
    อยากแฮ้ปปี้แบบคุณ Tino ซะที
    เพี้ยง!

yingnat's Avatar
    yingnat is offline Trusted Member
    0/5
    ยกมือสูงๆ ตอนนี้แฟนไม่อยู่ ไปญี่ปุ่นเดือนนึง คิดถึงมากมาย

ก่อนหน้านี้ปีที่แล้ว ก็โดนส่งไปเยอรมันเกือบ 2 ปี งืดงืด
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=12772&dateline=1229333786

ไม่ว่าจะจองหรือเสนอขายหรือตามให้โอนกะตังค์ pm หาจะสะดวกที่ซู๊ดดดค่ะ ฝากเบอร์โทรไว้ก็ดีนะคะ จะได้โทรกลับจ้า ^^

โกหกใครก็โกหกได้นะ อย่าโกหกตัวเอง
    ไม่น่าเนาะ คน(เคยคิดว่า) สนิทกันแต่ทำกันได้ มิตรภาพในเนทนี้เปรี้ยวจี๊ดจ๊าดสะจายยยจริงมั้ย STR

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    จ๋อเคยมีแฟนแล้วเค้าก็อยู่ไกลๆ
    คุย msn ทุกวัน คุยโทรศัพท์กันทุกวัน
    เจอกันเดือนละ 1 ครั้ง
    แต่ก็ไม่ไหว.....เค้าใจไม่แข็งพอ
    ก็เลยต้อง Say Bye Bye เฮ้อ.... miss you na

0/5

เหงาเหมือนกัน

แต่งานนี้คุณลิงเศร้า....ช่างมันนะคุณลิง ขอให้เจอคนแข็ง ๆ นะ(ใจนะยะ)

หนูนีเหมือนกันค่ะ แฟนกลับเมืองไทยปีละสองครั้งเองแฟนอยู่ฮ่องกงค่ะ จะกลับไปแต่ละทีก็เศร้าค่ะ อยากมีลูกแต่ก็แก่แล้ว
    เหงาก็คุยกับน้องหมา คอยให้เค้าทำงานเสร็จ จะได้กลับมาอยู่บ้านเสียที เวลาว่างก็ต้องออนไลน์ไว้ ว่านี่ฝาชีเราไม่ได้ไปไหนนะอยู่แต่บ้าน เวลาทำงานก็เข้าใจค่ะ แต่เวลาออกบ้านต้องโทรหาค่ะ ไม่งั้นตาย (โหด) เวลาเหงา ๆ มาก ๆ ก็อยากร้องไห้ ว่าไม่ไหวแล้วนะ คิดถึง ก็ต้องคอยว่างานนี้เสร็จก่อน เพราะต้องติดต่อกับลูกค้า ซื้อขายสินค้าให้เสร็จ ไม่งั้นไปไหนไม่ได้ ก็ต้องอาศัยความเข้มแข็ง บวกกับกำลังใจที่คนสองคนมีให้กัน ก็จะฝ่าฟันอุปสรรคไปได้ค่ะ

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

0/5
    โหย อยากเป็นแบบคุณ tino มั่ง
    เป็นรักมั่นคงดีจังนะคะ
    เพราะแฟนคนนี้ก็คบตั้งแต่สมัยเรียนเหมือนกันคะ

ยังไงก็ขอให้สาวๆทุกคนสมหวังในความรักล่ะกันนะจ้ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook