Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 44

Thread: <<< ความไร้ประสิทธิภาพของบัตรเครดิต Central Card >>>

Warning Points:
    0/5
    เซ็นทรัลอ่ะตัวเอาเปรียบเลย อย่าว่าแต่ลูกค้ากะพนักงานมันก็เอาเปรียบอ่ะ มีเพื่อนทำงานที่เซนทรัลนี่แหละควรจะเลิกงาน 6 โมง มันก็ไม่ให้เลิกใช้งานเยอะมากจนทุกวันนี้เลิก 4 ทุ่ม บางวันเลิก 5 ทุ่ม ค่า OT ก็ไม่ให้ แถมไม่บรรจุงานให้อีก อ้างนู่นนี่ไปเรื่อย ดึงคนหลอกไว้ใช้งาน เพราะถ้าบรรจุงานให้เพื่อนมันก็ต้องจ่ายเงินเดือนเรทพนักงานปกติ จนตอนนี้คงรู้ว่าเพื่อนจะออก มันเลยดึงบอกว่าปีหน้าจะบรรจุให้(รอบที่ล้านแปด) เกิดมาไม่เคยเจอบริษัทแย่ๆแบบนี้เลย ไม่ใช่แค่เพื่อนนะ คนรู้จักบางคนที่เคยทำงานที่นี่ก็บอกว่าที่นี่มันแย่แค่ไหน ขนาดคนของมันเองยังทำแบบนี้เลย กะลูกค้าก็เลยโดนกันบ่อยเช่นกันอ่ะ

0/5
    กับลูกน้องก็ไม่เว้น ไม่ไหวไม่ไหว
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

0/5
    บอกได้คำเดียวว่า "แย่มั่กๆๆๆ" ยกเลิกบัตรเลยค่ะคุณเม
    [SIGPIC]___________[/SIGPIC]

0/5
    อยากเล่าบ้างค่ะ......

เป็นบัตรโลตัส ใช้รูดบ่อยที่โลตัสใหญ่ แต่พอมาใช้ โลตัส เอ็กเพรส รูดไม่ได้ แล้วเสียรมณ์ บัตรที่ใช้รูดแทนคื่อ บิ๊กซี มาสเตอร์ งงเลย รู้สึ่กเสียชาติเกิด( ใช้คำไม่ถูก แต่รู้สึกอย่างนั้น จริง ๆ ) กับโลตัส
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

uraiwanbkk is offline Trusted Member
    0/5
    โดนเหมือนกันค่ะ ทางเซนทรัลส่งบัตรใหม่มาให้เรา แต่เราก็ไม่ได้ทำอะไรกับบัตรใหม่ ไม่ได้โทรแจ้งอะไรทั้งสิ้น ก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาเพราะก็ยังถือบัตรเก่าอยู่ ตอนนั้นยังงงว่ามีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าเพราะไม่ได้ขอบัตรอะไรไป
    พอเอาไปรูดก็ไม่ผ่าน ไปติดต่อเคาน์เตอร์บัตร พนักงานตอบว่า เมื่อได้รับบัตรลูกค้าต้องดำเนินการทันที เราก็อ้าว ถ้าพี่ยังไม่ดำเนินการ บัตรเก่าพี่ก็ต้องใช้ได้สิ เขาว่าไม่ได้ค่ะ เขาแคนเซิลบัตรเก่าทันที เราก็เหวอเหมือนกัน แคนเซิลทั้งๆที่เราก็ยังไม่เปิดบัตรใหม่เนี่ยนะ เราต้องขอบคุณใช่ไหมเนี่ย

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs down หักบัตรทิ้งไปเลยค่ะน้องเม

แหม เพิ่งโดนมาเหมือนกันค่ะ แต่คนละห้าง ของพี่ลักษณ์เป็นโรบินสัน (คือจังหวัดพี่ไม่มีCentralอ่ะ) เมื่อวานนี้ไปซื้อผ้าอ้อมให้ลูก เค้าบอกว่า ใช้บัตรเครดิตของเค้าจะได้ voucher 2 เท่า เราก้องก รีบจ่าย ยอดเงินแค่พันก่าๆ

รูดเท่าไหร่ก้อไม่ผ่าน พนักงานก้อถามว่าไม่มีบัตรอื่นหรอคะ นึกในใจว่าทำไมจะไม่มี แต่พอมีโปรโมชั่นพิเศษเกี่ยวกับบัตรของเค้าปุ๊บ เครื่อง decline ปั๊บ (ไม่ต้องถามถึงวงเงิน เพราะไม่เคยใช้อยู่แล้ว และกะอีแค่พันกว่าบาท ยังไม่ผ่าน)

เราก้อยืนยันว่าเราจะใช้บัตรนี้ ไม่ผ่านได้งัย ไม่เคยใช้เลย Cashier ทำหน้าเซ็งๆสุดอีกแล้วก้อบอกว่าก้อมันไม่ผ่านค่ะพี่ ลูกค้ารอเยอะพี่มีบัตรอื่นมั๊ย

ในใจโกรธมาก ห้างบ้านนอกเนี่ยบริการห่วยได้ใจ เลยหยิบ Platinum ทั้งหมดที่มีในกระเป๋าส่งให้ พูดกระแทกไปว่า จะเอาใบไหนล่ะ ดูซิว่าจะผ่านมั๊ย ปรากฏว่า บัตรอื่นจ่ายได้ cashier รีบบอกว่าพี่ต้องไปติดต่อฝ่ายบริการลูกค้าดูนะคะ

หมดความอดทนค่ะ เลยหักบัตรแล้วส่งให้ cashier บอกsheว่า งั้นทิ้งให้พี่ละกันจ๊ะ

FEELING คล้ายกับเวลาใช้ HOTEL VOUCHER เวลาจอง เต็มตลอด

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เฮ้อออออออออออ ยกเลิกเลยค่ะ

TUBTIM is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า บัตรเครดิตกำลังดิสเครดิตผู้ถืออยู่ค่ะ ถ้ามีบัตรยังงี้อย่ามีดีกว่า
    เสียหน้ากับลูกค้าค่ะ ลูกค้าอาจเข้าใจเราผิดได้ คนอื่นอาจไม่เข้าใจหรอกค่ะว่าทาง central card
    จะทำเหมือนเด็กเล่นขายของ จะยกเลิก จะอะไร ไม่มีการแจ้งกันเลย
    โทรแจ้งคอลเซ็นเตอร์เลยค่ะ ว่าใช้แล้วทำให้เสียหน้าก็อย่าใช้ดีกว่า

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    บัตรcentral card เหมือนกันค่ะ
    พอดีคุณแม่ไปเดินที่ห้างนี้แล้วพนักงานก็มาขอให้คุณแม่สมัครหน่อย
    แม่เราเค้าก็ไม่ค่อยอยากใช้บัตรอื่นๆนอกจากที่ใช้อยู่
    เพราะจะได้สะสมแต้มในบัตรเดียว แถมจ่ายเงินสะดวก จ่ายหลายที่ชอบลืมอ่ะ

แต่เค้าก็ประมาณว่าสมัครเถอะค่ะ ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี
    แรกเข้าก็ไม่ต้องเสียนะคะ ก็เลยทำ แต่ไม่เคยใช้เลย

พอมาเมื่อเดือนที่แล้วมีเอกสารจากเซ็นทรัลส่งมา
    (ซึ่งเราไม่ได้แกะอ่าน เพราะไม่ได้ใช้ก็คิดว่าไม่มียอดอะไร)
    ทีนี้มาสองวันที่แล้ว มาอีกแล้วครับ เปิดมาเราเป็นหนี้ค่าธรรมเนียมการใช้บัตรอยู่500กว่าบาท
    เลยเดินไปหยิบใบเดิมของเดือนก่อนมาแกะดู เป็นยอดที่ต้องจ่าย 321บาท

แล้วไอ้500กว่าเนี่ย คือดอกเบี้ยที่เค้าคิดเพิ่มจากยอดเดิมอีก 200กว่าบาท
    โห ดอกเบี้ยไรอ่ะแพงซะ เพราะโดยปกติเราจ่ายบัตรเครดิตภายในกำหนดทุกครั้ง
    ไม่รู้ว่าดอกเบี้ยมันแพงอะไรขนาดนี้อ่ะ แม่เราเลยโทรไปว่าไม่ได้ใช้เลยค่ะ
    ตอนสมัครก็ไม่เห็นบอกว่าต้องเสียอะไร

เค้าเลยบอกว่าทางเราได้ทำการยกเลิกค่าใช้จ่ายให้คุณพี่ค่ะ
    พอแม่เราบอกว่ายกเลิกบัตรได้มั้ย
    เค้าก็บอกว่าไม่ต้องยกเลิกค่ะ ถ้ามียอดค่าธรรมเนียมมาก็ไม่ต้องจ่ายค่ะ

อ้าว ทำไมง่ายอย่างนี้นะ แสดงว่าเค้าก็หวังฟลุคจากคนไม่เรื่องมากที่คิดว่าเออ จ่ายไปก็ได้ฟะ แค่ห้าร้อยเอง คนละห้าร้อย ร้อยคนก็ห้าหมื่นแย้วนะ ยังไงก็ลองสังเกตยอดค่าใช้จ่ายบัตรกันด้วยนะคะ
    RycooL RycooL

7177's Avatar
    7177 is offline Trusted Member
    0/5
    แย่จริงๆด้วย

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook