Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: การด์ swap

Warning Points:
    1/5

การด์ swap

เพื่อนๆคงจะได้ดูวีดีโอวิธีทำการด์แบบง่ายๆไปแล้ว มีใครสนใจอยากจะเล่น การด์ swap บ้าง น่าจะประมาณเดือนหน้า มาแลกเปลียนไดเดียงานฝีมือกันนะค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    what's card swap ka???
    ... po po po...

1/5

Card Swap

Quote Originally Posted by PO View Post
    what's card swap ka???
    Swap ก็เหมือนกับเป็นการแลกเปลี่ยนผลงานของกันและกันในกลุ่ม โดยจะมีผู้จัด (Host) คนนึงเป็นคนเริ่มความคิดว่าเดือนนี้จะ Swap อะไรกัน เช่น Swap Card หรือ Mini Scrapbook ในแต่ล่ะเดือนจะมี ผู้จัดหลายคนเลยค่ะ แล้วแต่เราเลือกว่าเราอยากจะทำอะไร หรือ บางเดือนถ้าว่างๆอาจจะทำหลายอย่างเลยก็ได้ค่ะ พวกนี้เค้าจะกำหนดเวลาในการทำประมาณ 1 เดือนค่ะ โดยทางผู้จัดจะเป็นคนกำหนดว่าเดือนนี้จะทำ Theme เกี่ยวกับอะไร เช่น เดือนนี้ทำ Birdcage Card เราจะทำแบบใหน สีอะไรก็ได้แล้วแต่ที่เราอยากจะทำ แต่ทางผู้จัดจะเป็นคนกำหนดขนาดของ Card ที่จะทำ และ ให้ใช้ของตกแต่งอย่างน้อยหนึ่งอย่าง เช่น ดอกไม้ ลูกปัด หรือ อะไรก็ได้มาติดที่ Card

MindBarretty เลยอยากจะจัด swap เริ่มต้นประมาณ 4 คนค่ะ ถ้าสนใจก็ลงชื่อได้เลยนะค่ะ หรือเข้ามาลงที่ fan page ของ mindbarretty ก็ได้ค่ะ มาสนุกกันนะค่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread