Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: กลับมาเเล้วจ๊า..โล๊ะ ครั้งที่ 2 NEW & USED = MAC sofet and gentle = MAC lipstick = cliniuqe moist mist = Chanel press powder = kielh's =

Warning Points:
    0/5

Red face กลับมาเเล้วจ๊า..โล๊ะ ครั้งที่ 2 NEW & USED = MAC sofet and gentle = MAC lipstick = cliniuqe moist mist = Chanel press powder = kielh's =

กติกานะจ้ะ

1. ดูรูปให้เรียบร้อยก่อน CF สินค้านะจ้ะ สินค้าทุกชิ้นรับประกันของแท้แน่นอนจ้ะ ทั้งมือ 1 และ 2 ค่ะ

2. อย่า CF แล้วหายนะจ้ะ แจ้งแม่ค้าได้จ้ะ **รบกวน CC ภายใน 1-2 วันหลังจาก CF นะค่ะ

3. ถ้านัดรับ แม่ค้าสะดวกนัดรับของที่ เมเจอร์รัชโยธิน ,เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน หรือ BTS MRT ตามลูกค้าสะดวกก็ได่นะคะ

อัตราการส่ง ลงทะเบียน 20 บาท ems 40 บาทค่ะ
    ซื้อเกิน 1,000 บาท ส่งems ฟรี ค่ะ

4. สามารถติดต่อทาง e-mail:: ทาง pm ก็ได้ค่ะ หรือ 084 6565 746 / didy_kola@hotmail.com (( อยู่ไทยถึงวันที่ 18 และเเม่ค้าจะกลับไทยอีกที วันที่ 26-30 มิย ค่ะ ยังไงถ้าเเม่ค้าไม่อยู่ไทยติดต่อทาง email สะดวกกว่าค่ะ))

ขออนุญาตให้สิทธิ์คนที่พร้อมโอนและไม่ต่อก่อนนะคะ

สำหรับผู้ที่ซื้อเกิน 2,000 บาท รับ new OPI free ค่ะ สีชมพูบานเย็นปนเเดง ค่ะ สวย เลิศ อิอิ

ดูชิ้นเเรกกันเลยจ๊ะ

USED (2 times)

MAC mineralize skinfinsh - soft and gentle

ตัวนี้ต้องบอกว่า HOTHIT เมืองไทยขาดตลาดเเละ หมดทุกเคาท์เตอร์นะคะ ต้องไปเซาะหาถึงอเมริกาทีเดียวค่ะ
    เป็นhighlight หรือ ปัดเบาๆทั่วหน้าให้ลุค dewy เเบบสาวเกาหลี นะจ๊ะ
    เเละตัวนี้ยังเป็น favorite item ของ โมเม จาก โมเมพาเพลินนะคะ
    เเม่ค้าใช้ปัดไป 2 ทีเท่านั้นค่ะ ไม่เห็นร่องรอยการใช้ค่ะ

ราคา 700 บาท

USED ! (1 time)

MAC lustre - Freckle Tone color A70

ลิปแมค นี่ขึ้นชื่ออยุ่เเล้วนะคะ สีนี้สวยเหมาะมากกับตามสโมคกี้ อาย รับรองว่า สวยยยย จ๊ะ
    เเต่งตาเข้มๆ ทาปากสีส้มน้ำตาลอมนู๊ด ยังไงก็เลิศค่ะ
    สีนี้ ยอดฮิต เช่นกันนะคะ เคยขาดตลาดมาเเล้วจ๊ะ

ราคา 590 บาท ค่ะ ของดต่อนะจ๊ะ เพราะใช้ไป 1 ครั้งจริงๆค่ะ ราคานี้คุ้มจิงๆค่ะ

USED ! Chanel natural finish pressed powder - 30 naturel translucent 2

แป้งอัดเเข็ง เนื้อเนียน นุ่มมากๆค่ะ เหมาะกับผิวสี n20-25 ค่ะ โทนเหลืองนิดๆคะ
    ตัวนี้ซื้อมาผิดสีค่ะ จริงๆต้องใช้ ขาวกว่านี้ค่ะ ทาเเล้วหน้าหมองไปนิดค่ะ
    เเละเเป้งชาเเนลนี่ขึ้นชื่อเรื่องความเนียนอยุ่เเล้วนะคะ ทาไปผ่องเป็นใย เลยจ๊ะ
    ใช้ไปไม่กี่ครั้งค่ะ ตามในรูปเลยนะคะ ส่วนพัพใช้ไป 2 ที ซองกำมะหยี่ก็ไม่เคยใช้ค่ะ

ราคา 850 บาทค่ะ ในห้าง เกือบ สองพันจ๊ะ ยังไงก็คุ้มค่ะ

USED ! Clinique moisture surge face spray for thirsty skin

เป็นสเปรย์ให้ตวามชุ่มชื้นผิวหน้าระหว่างวัน หรือ จะใช้เป็นโทนเนอร์เพิ่มความชุ่มชื้นก่อนลงครีมบำรุงค่ะ
    ตัวนี้ใช้ไป 1 /10 เท่านั้นค่ะ ใช้ไปน้อยมากกๆๆจ๊ะ

ตัวขายไปชิวๆ 500 บาท เท่านั้นค่ะ

NEW !! faceshop lip scrub and tint balm

ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยในเรื่องของลิปฝีปากเเห้ง ลอก เป็น ขุย โดยเม็ดสครับสกัดจากธรรมชาติค่ะ
    เมื่อขัดเซลล์ที่ตาย เเห้งลอก ออก บำรุงด้วย tint balm ที่ทำให้ริมฝีปากเป็นสีชทพูระเรื่อๆจ๊ะ

ขายไปมึนๆ เพียง 180 บาทจ๊ะ

NEW !! missha magic water

ตัวนี้ เคยเป็นที่ ฮิตฮอตมาเเล้วนะคะ ในเวป jeban ค่ะ
    พี่จีนได้สอนเทคนิค การเปลี่ยนอายเเชโดว์สีต่างๆให้เป็น อายไลเนอร์ได้อย่างง่ายๆ
    โดยการหยด magic water ผสมกับอายเเชโดว์ เเค่นี้เราก็จะได้ อายไลเนอร์ สีสวยๆ โดยไม่ต้องไปเสียเงินให้มากมายนะคะ เเละข้อดีของมันคือ ไม่เลอะ ไม่เเพนด้าระหว่างวันค่าาาา ....เลิศศศศมาก
    ตัวนี้เมืองไทยไม่มีขายเเล้วนะจ๊ะ สาวๆ ต้องซื้อที่เกาหลีเท่านั้นจ้า

ราคา 270 บาทค่ะ

NEW !!! peter thomas instant mineral sunscreen tranlucent spf 45 (tacl free ไม่อุดตันจ้า)

ตัวนี้เป็น instant mineral จากธรรมชาติที่มีส่วนผสมช่วยปกป้องผิวจากเเสงเเดด ได้ทั้ง uva uvb
    เพราะความจริงเเล้ว เราทากันเเดดเเค่ตอนออกจากบ้าน เเต่ครีมกันเเดดนั้นทำงานได้ถึง 4-5 ชม.เเรกที่ทาเท่านั้น
    เเละหลังจากนั้น ผิวเราต้องเผชิญกับมลภาวะ เเสงเเดด ซึ่งเป็นปัจจัยทำให้ผิวเหี่ยว โทรม ก่อนวัยอันควรนะคะ
    ดังนั้น ผลิตภัณฑ์ชิ้นนี้ จึงถูกนำมาใช้ระหว่างวันเพื่อ ลดความมันบนใบหน้าเเละยังมีสารบำรุงต่างๆที่มีประโยชน์ต่อผิวเเละยังช่วย ปกป้องผิวจากเเสงเเดดได้อีกด้วย (( เเป้งตัวนี้ เป็น บลัชในตัว ใช้ง่าย สะดวกพกพาค่ะ เเละไม่ออกสีค่ะ จึสามารถเติมได้เรื่อยๆเท่าที่ต้องการค่ะ ))

ราคา 900 บาทค่ะ เมืองไทยไม่มีขายนะคะ

ขอบคุณ sbn ค่ะ
    Last edited by QUEEN BEE; 06-17-2011 at 12:43 AM.

Blog Entries
    1
    0/5
    CF ค่ะ เด่ว PM ไปนะคะ

MAC mineralize skinfinsh - soft and gentle

ตัวนี้ต้องบอกว่า HOTHIT เมืองไทยขาดตลาดเเละ หมดทุกเคาท์เตอร์นะคะ ต้องไปเซาะหาถึงอเมริกาทีเดียวค่ะ
    เป็นhighlight หรือ ปัดเบาๆทั่วหน้าให้ลุค dewy เเบบสาวเกาหลี นะจ๊ะ
    เเละตัวนี้ยังเป็น favorite item ของ โมเม จาก โมเมพาเพลินนะคะ
    เเม่ค้าใช้ปัดไป 2 ทีเท่านั้นค่ะ ไม่เห็นร่องรอยการใช้ค่ะ

ราคา 700 บาท

Blog Entries
    1
    0/5
    Pm ไปเเล้วนะคะ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->