Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ^___^ใครทำเลเซอร์ขนจุ๊กกุแร้แล้วมั่งเข้ามาทางนี้หน่อยค่า..^___^

Warning Points:
    0/5

Wink ^___^ใครทำเลเซอร์ขนจุ๊กกุแร้แล้วมั่งเข้ามาทางนี้หน่อยค่า..^___^

กำลังจะไปทำ เลเซอร์กำจัดขนรักแร้ค่ะ ดูๆอยู่หลายที่ ราคามันต่างกันมากอยู่ คิดไม่ตกอยู่หลายวัน จนเครียดละ
    เลยอยากถามคนที่ทำไปแล้วว่ามันต่างกันยังไงค่ะ ความเจ็บ และผลที่ได้ค่ะ
    เห็นว่า ipl มันถูกมากเลย8ครั้งแค่ 4000
    gentle yag ก็ประมาณ 8,000
    ส่วน novamax กับ lightsheer นี่ 18,000 เลยอะ -*-

เค้าบอกว่า ipl ทำแล้วดำจริงหรือเปล่าค่ะ
    ใครเคยทำที่ dr.ยังเก้อ บ้าง ราคาสูงที่สุดเลยแต่ดีหรือเปล่า
    เลเซอร์อะไรที่เจ็บน้อยที่สุดและขนหายเกลี้ยง ไม่ดำอะคะ
    ขอทั้งสถานที่และชื่อเลเซอร์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากกค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ipl เป็นเลเซอร์กำจัดขนที่ได้ผลน้อยที่สุดเลยค่ะ

คือตอนทำก็ดูขาวเนียนดี แต่ขนจะกลับมาขึ้นอีกไวมาก เพราะส่วนมากเค้าเอาไว้ทำหน้าใสกัน แต่กำจัดขนมันเป็นผลพลอยได้ พวกคลีนิกก็เลยเอามาขายคอร์สถูกๆ ไม่คุ้มเลยค่ะ เสียเวลามาก

ส่วน novamax กะ lightsheer ไม่เคยทำอ่ะค่า

เราเคยทำ yag กะ soprano

ก็พอใจมากๆ แยค ได้ผลดี ขนขึ้นช้า รักแร้ขาวเนียน ขนแทบไม่ขึ้น แต่ที่ขึ้นใหม่เส้นจะบางมากกก ไม่ถอน ยังมองแทบไม่เห็น แต่เจ็บอ่ะ

ส่วนโซปราโน่ ไม่เจ็บ แต่ว่าผลไม่ดีเท่า คือขนกลับมาขึ้นอีกเร็วกว่า และใช้เวลากว่าขนเส้นใหญ่ๆจะบางลงค่ะ แต่ข้อดีคือ ค่อนข้างสบาย เย็นๆ ไม่เจ็บ

เราทำที่ immagini ที่เซนทรัลลาดพร้าว ตอนนี้พวกคลีนิกเค้าย้ายขึ้นไปชั้นหกหมดแล้ว เพราะตัวห้าง ปรับปรุง ก็สถานที่สะดวกสบายดีกว่าตอนอยู่ในห้าง แล้วก็ตอนนี้มีโปรอยู่นะ ราคาไม่แพง มีสาขาที่เซนทรัลเวิร์ด กับสยามด้วยค่ะ ลองโทรไปถามดูก็ได้ค่ะ
    ... po po po...
    Thanks orangesummer, Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by PO View Post
    ipl เป็นเลเซอร์กำจัดขนที่ได้ผลน้อยที่สุดเลยค่ะ

คือตอนทำก็ดูขาวเนียนดี แต่ขนจะกลับมาขึ้นอีกไวมาก เพราะส่วนมากเค้าเอาไว้ทำหน้าใสกัน แต่กำจัดขนมันเป็นผลพลอยได้ พวกคลีนิกก็เลยเอามาขายคอร์สถูกๆ ไม่คุ้มเลยค่ะ เสียเวลามาก

ส่วน novamax กะ lightsheer ไม่เคยทำอ่ะค่า

เราเคยทำ yag กะ soprano

ก็พอใจมากๆ แยค ได้ผลดี ขนขึ้นช้า รักแร้ขาวเนียน ขนแทบไม่ขึ้น แต่ที่ขึ้นใหม่เส้นจะบางมากกก ไม่ถอน ยังมองแทบไม่เห็น แต่เจ็บอ่ะ

ส่วนโซปราโน่ ไม่เจ็บ แต่ว่าผลไม่ดีเท่า คือขนกลับมาขึ้นอีกเร็วกว่า และใช้เวลากว่าขนเส้นใหญ่ๆจะบางลงค่ะ แต่ข้อดีคือ ค่อนข้างสบาย เย็นๆ ไม่เจ็บ

เราทำที่ immagini ที่เซนทรัลลาดพร้าว ตอนนี้พวกคลีนิกเค้าย้ายขึ้นไปชั้นหกหมดแล้ว เพราะตัวห้าง ปรับปรุง ก็สถานที่สะดวกสบายดีกว่าตอนอยู่ในห้าง แล้วก็ตอนนี้มีโปรอยู่นะ ราคาไม่แพง มีสาขาที่เซนทรัลเวิร์ด กับสยามด้วยค่ะ ลองโทรไปถามดูก็ได้ค่ะ
    โอว ขอบคุณมากๆเลยค่า เป็นคนนอยเรื่องเจ็บมากกลัวเจ็บอย่างเดียวเลย จะลองไปถามดูค่ะ ^^

PO is offline Trusted Member
    0/5
    http://www.ensogo.com/thailand/bangk...-11052011.html

มีดีลมาขายอยู่ค่ะ ถูกมากๆ ใช้ได้ที่เมโกะทุกสาขา

ถูกมากๆด้วย ปกติกำจัดขนของที่เมโกะราคาก็แพงอยู่เหมือนกันค่ะ อันนี้แถมเลเซอร์ทำให้ผิวขาวใสด้วยค่ะ

รีบๆหน่อยนะคะ ดีลจวนจะปิดแล้ว
    Last edited by PO; 05-13-2011 at 07:21 AM.
    ... po po po...
    Thanks orangesummer ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    คิดมากก็ไม่แปลกหรอกค่ะ เพราะมันเงินในกระเป๋าตังค์เรา
    เคยทำที่ของขวัญคลินิก ตรงสยามสแควร์ค่ะ
    ตอนนี้ขนขึ้นบางมากๆ จุ๊กกุแร้กก้อขาวขึ้นด้วย
    ราคาจำไม่ได้ เพราะไม่ได้จ่ายเอง อิอิ

0/5
    น่าสนใจเหมือนกันคะ แต่ว่าอันที่ดี ราคาก็สูง ทำทีกระเป๋าตังเบาไปเลยทีเดียว มีที่แนะนำมั้ยคะ

Comments from Facebook