Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: มีใครไม่ชอบแต่งหน้าบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5
    I almost never do a make-up loey ah.

Don't really have time.

And actually i don't know how to do it duay si.

Tum jai
    hunting for YSL downtown black patent !!!

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่แต่งได้ แต่ห้ามลืมติด
    vvvv
    vvv
    vv
    v
    ขนตาปลอมคร๊าา ติดแล้วหน้าเด้งอย่างแรง
    อันนี้ผู้ช่วยขาดไม่ได้ของ Make up store เอาไว้หนีบขนตา ทากาว แล้วเเปะ
    My BB Pin : 21A812BD

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าวันธรรมดาแต่งนิดหน่อยค่ะ เวลาไปงานก็แต่งเข้มๆจ้า

ปล.อยากแต่งตาได้สวยๆเหมือนน้องแจนจังเลย แต่พี่ว่า

น้องแจนตาคมอยู่แล้ว พอแต่งขึ้นมายิ่งสวยมากๆเลย

อิจฉาาาาา!!
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

barumbum is offline Trusted Member
    0/5

....

ยังไม่เคยเข้าไปในห้องแป้งของพันทิบ

แต่เข้า jeban อะค่ะ

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้แต่งหน้ากันเก่งม้ากมากกกกกกกกๆๆ

แต่เราดันแต่งไม่เป็นซะเนี่ย

tum72's Avatar
    tum72 is offline Trusted Member
    0/5
    แต่งนิดหน่อยแบบบางมากกกอะค่า แค่แป้งปัดแก้มแล้วลิป เฉพาะเวลาออกไปข้างนอกอะจ้า ตามะแต่งเลยยกเว้นไปงานเพราะขี้เกียจล้างอะค่า ส่วนอยู่บ้านนี่โทรมมะมีแม้กระทั่งแป้งอะค่าทาแต่ลิปมัน

tinytoon is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ชอบแต่งหน้าเท่าไหร่คะ แต่ขาดไม่ได้เพราะถ้าไม่แต่ง อาจจะดูเป็นคนละคน 555

0/5

Smile

ส่วนเราก็วันๆ ไม่แต่งหน้าเลยค่ะ แน้นบำรุงรักษา ทาครีมกันแดด กันคิ้วให้ได้รูป ทาแป้งไม่มีรองพื้น ลิปมัน
    เคยลองแต่งแล้ว มันอยู่ไม่ได้อ่ะค่ะ เห็นเค้าแต่งกันสวยๆๆ ทั้งนั้นเลย ร้านทำผมก็ไม่ค่อยเข้า แต่ก็ไม่ได้ปล่อยโทรมนะคะ

0/5
    ^
    ^
    ^
    เจ๊เค้าจะบอกกลายๆว่าสวยทำมะชาดดดดดดดดด อิอิ

แน่นอนซิจ้ะ ของเจ๊สวยใสอยู่แล้ว ฮิๆๆ แล้วน้องจ๋อละจ้ะ ทารองพื้นรึเปล่า ฮ่าๆๆ

นู๋โก้ กันแดดนะแน่ะนำของ Bobbie brown SPF50 แน่ะแล้วบางไม่เนอะหนะไม่ทำให้หน้าขาววอกด้วย เสร็จแล้วแค่ปัดแป้งฝุ่นเติมลิปกลอส นู๋ก้อแถ่แหน่ ไปได้เลจ้ะ ฮี่ๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

jipjip's Avatar
    jipjip is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจว่าเครื่องสำอางเค้ามีไว้เสริมความมั่นใจของผู้หญิง อำพรางส่วนบกพร่อง เน้นส่วนเด่นบนใบหน้า ถ้าต้องแต่งชนิด 'โบก' คงผิดจุดประสงค์น่ะค่ะ

เราก็ไม่ค่อยแต่งค่ะ เพราะแต่งไม่เป็นแล้วก็ขี้เกียจด้วย แถมยังไม่ใช่คนผิวดีอีกต่างหาก แต่ก็ทากันแดดแล้วก็พกแป้งฝุ่นกับกระดาษซับมัน กับลิปกลอสติดตัวค่ะ วันไหนครึ้มๆก็จะลุกขึ้นมาแต่งตาด้วย

เคยไปแต่งหน้าตามเคาเตอร์ทีนึงเพื่อที่จะไปงานแต่งงาน ปรากฏว่าเพื่อนของแฟนไม่กล้ามาทัก เพราะคิดว่าไม่ใช่แฟนคนเดิม เฮ้อ ... จะเสีย self ดีมั้ยเนี่ย
    “Dream as if you'll live forever, live as if you'll die today.” James Dean

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5
    ก็แต่งบ้างค่ะ(แต่ไม่แบบช่ำโบ๊ะ) เพราะหน้าจืดมากแบบไม่แต่งกลัวคนนึกว่าเป็นจูออน ปกติก็ทาแป้งฝุ่น ปัดแก้ม แต่ที่ขาดไม่ได้คือปัดมาสคาร่ากับเขียนอายไลน์เนอร์ค่ะ ชอบเน้นๆที่ตามากกว่าค่ะ ตาสวยก็ชนะเลิศค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook