Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: มีใครเคยดูดวงกับหมอลักษณ์ฟันธงบ้างคะ อยากไปดูบ้างจัง * *

Warning Points:
    0/5

มีใครเคยดูดวงกับหมอลักษณ์ฟันธงบ้างคะ อยากไปดูบ้างจัง * *

เพื่อนๆมีใครเคยดูดวงกับหมอลักษณ์ฟันธงบ้างคะ อยากทราบว่าแม่นจริงๆไม๊ถ้าแม่นจริงแต่แพงก็คิดว่าคุ้ม
    จะติดต่อดูได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากๆค่ะ

0/5
    เคยอ่านคอลัมน์ซ้อเจ็ดอ่ะค่ะ ส่วนตัว คิดว่าแปลกๆ แต่ก็แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละบุคคลค่ะ ถ้าลองไปดูจะได้รู้ก็ดีค่ะ พาเพื่อนไปด้วย หรือพาคุณแม่ไปเป็นเพื่อนด้วย เมื่อดูแล้ว เราก็นำมาเป็นแนวทางปรับปรุงแก้ไขได้ แต่ทุกอย่างก็อยู่ที่เราค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่า

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by yainong View Post
    เคยอ่านคอลัมน์ซ้อเจ็ดอ่ะค่ะ ส่วนตัว คิดว่าแปลกๆ แต่ก็แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละบุคคลค่ะ ถ้าลองไปดูจะได้รู้ก็ดีค่ะ พาเพื่อนไปด้วย หรือพาคุณแม่ไปเป็นเพื่อนด้วย เมื่อดูแล้ว เราก็นำมาเป็นแนวทางปรับปรุงแก้ไขได้ แต่ทุกอย่างก็อยู่ที่เราค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่า
    อ่านซ้อ7เหมือนกันค่ะ
    ไม่ได้ช่วยอะไรเลย อิอิ

0/5

Talking

ดูครั้งละเป็นหมื่นค่ะ
    แพงมากมาย

อยากจะบอกว่า การดูดวงเป็นศาตร์ อย่างหนึ่ง
    มันเป็นสถิติที่คนโบราณสะสมเก็บไว้สอนต่อๆกันมา
    ไม่มีทางที่จะแม่น100%หรอกค่ะ
    แต่พอดีว่าหมอลักษณ์เค้ามีชื่อเสียง ก็เลยเล่นตัว
    และเรียกราคาได้

หาหมอดูคนอื่นที่เค้าดูโดยใช้ศาตร์ไทย จีน พม่า รวมกัน
    เหมือนหมอลักษณ์ดีกวามั๊ยคะ
    หาคนที่มีความชำนาญทั้ง3ตำรา ก็จะแม่นเหมือนหมอลักษณ์ค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    อุ้ยยย กำลังจะเข้ามาเขียนเรื่องจากซ้อเจ็ดพอดี

เลยไม่ค่อยปลื้มหมอลักษณ์เท่าไหร่ล่ะค่า
    i Love Birkin

0/5

คุณป้า

ถ้าจำไม่ผิดคุณป้าเคยไปดูมาเมื่อปีหรือสองปีก่อนอ่ะคะ บอกว่าแม่นเหมือนกัน
    แต่จำราคาไม่ได้แล้วคะว่าเท่าไหร่

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ดูที่เค้ามาให้สัมภาษณ์ กับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว ก็เหมือนหมอดูทั่วๆ ไปนี่คะ ถูกบ้าง ไม่ถูกบ้าง

อย่างที่เคยทายว่าพี่เบิร์ดจะขาลง คุณอั้ม พัชราภาจะขาลง ก็เห็นยังดังๆ มีงานกันเยอะๆ อยู่เลย

ทายว่าคุณหน่อยกับคุณเคนจะเลิกกัน เพราะเคนจะมีแฟนใหม่เป็นสาวน้อย ก็ยังเห็นเค้าแต่งกันเรียบร้อย

แล้วก็ยังทายว่าคุณหน่อยจะมีลูกยาก แหม... อันนี้ดิชั้นก็ทายได้ ก็เค้าแต่งงานตอนอายุไม่น้อยแล้ว ก็ต้องยากเป็นธรรมดา แต่แล้วเป็นไงล่ะ เค้าแต่งกันเดือนสองเดือนก็ท้องแล้ว...

ทายว่าคุณฟิล์ม รัฐภูมิจะโด่งดังเทียบเท่าพี่เบิร์ด ก็ไม่เห็นจะใช่ แถมคุณฟิล์มยังมีข่าวเสียหายด้วย (กับเสี่ยอู๊ด)

ทายว่าคุณขวัญอุษามณี จะดวงขึ้น จะดังกว่าคุณอั้ม แล้วเป็นไงคะ? คุณน้องขวัญกลับไปมีเรื่องกับเค้าไปทั่ว... เออ ก็อาจจะตรง เพราะดังนะคะ ดังในทางแย่...

เราว่าหมอดูลักษณ์ (ไม่อยากเรียกว่าหมออ่ะค่ะ เค้าไม่ใช่หมอ อุปโลกน์ตัวเองขึ้นมาเอง) เค้าก็ทั่วๆ ไปอ่ะค่ะ แถมยังขี้โม้จนน่ารำคาญด้วยค่ะ อย่างพอคุณพลอย กับคุณโดมเลิกกัน แทนที่จะเห็นใจ ดันมาซ้ำเติม แล้วยังเอาเครดิตเข้าตัวอีก -- อันนี้ถือว่านิสัยแย่มากๆ หากินบนความทุกข์ของคนอื่น

ไอ้คำว่าฟันธงเค้าก็ไม่ได้เป็นคนเริ่ม เค้าใช้คำนี้กันมาตั้งนานแล้ว แต่มาดังเพราะหมอดูลักษณ์นี่แหละ เค้าก็เลย claim ว่าเป็นคำของตัวเองซะเลย...

หา! ค่าดูหมอกับเค้าตั้งเป็นหมื่นเลยเหรอคะ???? โอย เก็บเงินไว้ซื้อกระเป๋ายังจะดีกว่าเลยค่ะ...

เนี่ยคิดค่าตัวแบบเนี้ยะ หากินบนความทุกข์ของคนอื่นอย่างแท้จริง แล้วถ้าคนที่ไม่ค่อยมีเงิน ดันไปหลงเชื่อสิ่งที่เค้าพีอาร์ตัวเองออกมา แล้วต้องลำบากหาเงินไปดูหมอกับเค้าเนี่ยก็แย่นะคะ... แต่เค้าก็คง target แค่คนรวยล่ะมั้ง...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    เคยดูไพ่ยิบซีกับ หมอคฑา ชินบัญชร ตอนนั้น lamer เค้าเชิญมาให้ดูลูกค้า ก้อตรงบ้างแล้วเดี๋ยวรอดูอีกหน่อยว่าแม่นจริงหรือเปล่า เห็นว่าประจำอยู่ที่ เพนนินซูล่า พวกไฮโซดูกันเยอะค่ะ ราคาก้อแพงหลายพันเหมือนกันจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ดูที่เค้ามาให้สัมภาษณ์ กับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว ก็เหมือนหมอดูทั่วๆ ไปนี่คะ ถูกบ้าง ไม่ถูกบ้าง

อย่างที่เคยทายว่าพี่เบิร์ดจะขาลง คุณอั้ม พัชราภาจะขาลง ก็เห็นยังดังๆ มีงานกันเยอะๆ อยู่เลย

ทายว่าคุณหน่อยกับคุณเคนจะเลิกกัน เพราะเคนจะมีแฟนใหม่เป็นสาวน้อย ก็ยังเห็นเค้าแต่งกันเรียบร้อย

แล้วก็ยังทายว่าคุณหน่อยจะมีลูกยาก แหม... อันนี้ดิชั้นก็ทายได้ ก็เค้าแต่งงานตอนอายุไม่น้อยแล้ว ก็ต้องยากเป็นธรรมดา แต่แล้วเป็นไงล่ะ เค้าแต่งกันเดือนสองเดือนก็ท้องแล้ว...

ทายว่าคุณฟิล์ม รัฐภูมิจะโด่งดังเทียบเท่าพี่เบิร์ด ก็ไม่เห็นจะใช่ แถมคุณฟิล์มยังมีข่าวเสียหายด้วย (กับเสี่ยอู๊ด)

ทายว่าคุณขวัญอุษามณี จะดวงขึ้น จะดังกว่าคุณอั้ม แล้วเป็นไงคะ? คุณน้องขวัญกลับไปมีเรื่องกับเค้าไปทั่ว... เออ ก็อาจจะตรง เพราะดังนะคะ ดังในทางแย่...

เราว่าหมอดูลักษณ์ (ไม่อยากเรียกว่าหมออ่ะค่ะ เค้าไม่ใช่หมอ อุปโลกน์ตัวเองขึ้นมาเอง) เค้าก็ทั่วๆ ไปอ่ะค่ะ แถมยังขี้โม้จนน่ารำคาญด้วยค่ะ อย่างพอคุณพลอย กับคุณโดมเลิกกัน แทนที่จะเห็นใจ ดันมาซ้ำเติม แล้วยังเอาเครดิตเข้าตัวอีก -- อันนี้ถือว่านิสัยแย่มากๆ หากินบนความทุกข์ของคนอื่น

ไอ้คำว่าฟันธงเค้าก็ไม่ได้เป็นคนเริ่ม เค้าใช้คำนี้กันมาตั้งนานแล้ว แต่มาดังเพราะหมอดูลักษณ์นี่แหละ เค้าก็เลย claim ว่าเป็นคำของตัวเองซะเลย...

หา! ค่าดูหมอกับเค้าตั้งเป็นหมื่นเลยเหรอคะ???? โอย เก็บเงินไว้ซื้อกระเป๋ายังจะดีกว่าเลยค่ะ...

เนี่ยคิดค่าตัวแบบเนี้ยะ หากินบนความทุกข์ของคนอื่นอย่างแท้จริง แล้วถ้าคนที่ไม่ค่อยมีเงิน ดันไปหลงเชื่อสิ่งที่เค้าพีอาร์ตัวเองออกมา แล้วต้องลำบากหาเงินไปดูหมอกับเค้าเนี่ยก็แย่นะคะ... แต่เค้าก็คง target แค่คนรวยล่ะมั้ง...
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

Comments from Facebook