Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: กระทู้แนะนำตัว ครับ เพื่อนๆ ออกกำลังกายอะไรกันบ้างครับ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยเล่นโยคะค่ะ เล่นๆ หยุดๆ เพราะทำเองที่บ้านก็เบื่อ เรียนเป็นคอร์สก็เลิกดึก หลังๆเลยออกกำลังกายที่บริษัทแทนค่ะ ที่บริษัทจะมีห้องออกกำลังกายให้ สามารถไปใช้ได้ในช่วงเช้ากับเย็น สรุปว่า จันทร์-ศุกร์ ออกกำลังกายประมาณครึ่งชั่วโมงทุกวันค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะออกกำลังกายกับเครื่อง elliptical (เครื่องที่โยกแขนกับขาน่ะค่ะ) หรือไม่ก็เดินสายพาน (ไม่ชอบวิ่งค่ะ) ค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

Blog Entries
    9
    0/5
    ยินดีกับคุณ amm ด้วยครับ ที่ได้ออกกำลังกายทุกวัน
    ช่วงนี้ผมไม่ได้ออกมาสองเดือนแล้วครับ แขนขาไ้ร้เรียวแรงหมดแล้วครับ

น้องสาวผมก็ชอบเล่นเครื่อง elliptical นี้ครับ
    ผมเองก็ไม่ชอบวิ่ง ชอบว่ายน้ำ อีกอันที่ผมว่าได้ผลมากสำหรับคนอออกกำลังกายที่ต้องการลดน้ำหนัก
    เดินขึ้นลงบันไดครับ ได้เรื่องออกกำลังกายหัวใจด้วยนะครับ

ผมเคยเดินขึ้นลงบันไดบวกว่ายน้ำเคยลดได้ 10 กิโลในสองเดือนนิดๆ ครับ

ขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาพูดคุยใครเล่นอะไรแนะนำกันได้นะครับ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    5555 เล่นมา 6 ปีเต็มๆ แต่ไม่เคยเข้ายิมเลยค่ะ
    ซื้อหนังสือมาหัดเล่นที่บ้าน 4ปีแรกเล่นอาทิตย์ละ 6 วัน
    2ปีหลังเหลืออาทิตย์ละ 5วันค่ะ เล่นครั้งละ 1 ชม. ตอนเช้า
    ตื่นมาก็เล่นเลย เคยลองช่วงบ่าย หรือ เย็นแล้ว แต่บางครั้งติดธุระทำให้เล่นได้ไม่ต่อเนื่อง
    ก็เลยปรับมาเล่นช่วงเช้าแทน ใครบอกว่าไม่มีเวลาออกกำลังกาย ไม่จริงเลยค่ะ
    เราเคยตื่นกี่โมง เราก็ตื่นให้เช้าขึ้นไปอีก1ชม. เราก็มีเวลาออกกำลังกายแล้วเห็นไม๊คะ
    อย่างทุกวันนี้ดิวตื่น 4.30 น. เล่นถึง 5.30น. แล้วก็จัดการลูกไปโรงเรียนเสร็จก็6.30น.
    เข้านอนตอน 21-22 น. ค่ะ

ปล. เล่น1ชม. นับได้ประมาณ 30 ท่าค่ะ ถ้าเป็นที่ยิม เค๊าคงใช้เวลา 2ชม.
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ due ค่ะ ก่อนที่จะมาออกกำลังกายทุกวัน (ตอนเช้า) จะตื่นประมาณตีห้ากว่าๆออกจากบ้านหกโมงกว่า ถึงที่ทำงานเจ็ดโมงเช้า (เข้างานเจ็ดโมงครึ่ง) ถึงที่ทำงานก็ไม่ทำอะไร นั่งอ่านเมล์ เปิดเว็บไปตามเรื่อง แต่พอเริ่มมาออกกำลังกาย ก็ตื่นตีห้าแทน ออกจากบ้านตีห้าครึ่ง ออกกำลังกายเสร็์จก็เข้าทำงานตอนเจ็ดโมงครึ่งทันทุกวันค่ะ โชคดีด้วยมั๊งคะ เพราะนั่งรถไฟฟ้าเอา เลยไม่ต้องเสียเวลาบนท้องถนน
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    ปกติเล่นฟิตเนสครับ

ทุกวันนี้ ฟิตกิน อย่างเดียว

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    เคยลงคอร์สโยคะ แต่แทบไม่ได้ไปเลยคะ ฟิตเนสก็เหมือนกัน ลงแทบทุกปี แต่ก็แทบไม่ได้ไป
    ตอนนี้วิธีออกกำลังกายคงจะเป็นเดินมั้งคะ เดินชอปบ้าง เดินขึ้นบันไดบ้าง
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    1
    0/5

กิจกรรมของข้าพเจ้า

สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดยอดดดดดอะ vidio นี้ แต่คงต้อง กระดึบกระดึบเองที่บ้านไปก่อนอะ เพราะ ตอนนี้ขนก้อกะลังจะขึ้นและ หลังคงยาวขึ้นเรื่อย ๆๆๆๆแหละ แย่จังทำไงดีกะตัวขี้เกียจที่เกาะอยู่ นี้ แต่ที่ชอบจิง ๆ เวลาทำอยู่บ้านคือ อ่านหนังสือ คร้า

9
    0/5
    ขอบคุณ คุณ due กับคุณ amm มาแนะนำการปฎิบัตที่ได้ผลของตนเองนะครับ
    ได้แรงบันดาลใจจากทั้งสองความคิดเห็นครับ จะได้เปลี่ยน มาออกกำลังกายตอนเช้าครับ

ไว้ออกกำลังกายตอนเย็นแล้วพอช่วงงานยุ่งแล้วไม่ได้ออกเลยครับ ตอนนี้ไม่ได้ออกมาจะเต็มเดือนที่สามแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ จะไปพยายามออกกำลังกายตอนเช้าให้ได้ครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

คุณ authentic_pj อย่าฟิตกินอย่างเดียวนะครับ เดียวไม่สบาย
    แต่มีกระทู้แนะนำครับ ผมเองไปบ่อยกระทู้นี้ (เพราะเป็นคนชอบกินของอร่อยครับ)
    กระทู้ ตู้กับข้าว

คำเตือนครับ ไปกระทู้นี้แล้วต้องออกกำลังกายเยอะๆ นะครับ

ใช่ครับคุณ warong ได้ดูวีดีโอนี้ถึงกับตะลึงครับเล่นได้สวยมากครับแต่ดูไม่เหมือนโยคะแท้สะแล้วครับ
    แต่มีอีกเทปหนึ่งครับ โยคะแท้ๆ หน่อยครับ ท่าสวยมากๆครับ ไว้จะหามาให้ดูนะครับ
    ส่้วนเรื่องเวลาอ่านหนังสือ ผมก็ชอบ ครับ ชอบมากเลยทีเดียว
    คุณ warong แนะนำตั้งกระทู้ก่อนได้เลยนะครับ จะตามไปคุยด้วยครับ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาพูดคุย เพื่อ สุขภาพและการออกกำลังกายกันครับ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    มาขอแจมด้วยคนค่ะ ไม่เคยเล่นโยคะเลย อยากลองบ้างค่ะ

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องออกกำลังกาย เป็นอะไรที่อยากทำแต่ชอบขี้เกียจค่ะ ไปลงคอร์สฟิตเนส ก้อไปไม่กี่วัน เสียเงินฟรี สุดท้ายก้อเลยพึ่งไปถอยเครื่องสั่น เขย่าไขมันอ่ะค่ะ ที่ขึ้นไปยืนอย่างเดียว มาไว้ที่บ้าน ค่อยยังชั่วหน่อย ได้เล่นทุกวัน เพราะมันง่าย ไม่ต้องทำอะไร แค่ยื่นเฉยๆ เหมาะกับคนขี้เกียจ อิอิ พึ่งเล่นได้ 2 เดือนค่ะ รู้สึกว่าดีเหมือนกัน เฟริมขึ้น ร่างกายกระชับขึ้น ที่สำคัญชอบมากๆคือ หลับสนิทมาก ปกติเป็นคนนอนไม่ค่อยหลับค่ะ ใช่เครื่องนี่ หลับง่าย และหลับสนิทมากเลยค่ะ ได้ผลพลอยได้อีกข้อนึงค่ะ

Last edited by kadjang; 08-29-2010 at 12:45 AM.

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook