Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: ยินดีต้อนรับทักทายเพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมซื้อขายประกอบการอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ทุกคนครับ

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    สวัสดีครับ คุณTukta Janes ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกคนที่มาเข้ากรุ๊ปครับ

ส่วนปัญหาของคุณ Ani ผมเองไม่มีความรู้ครับ ถามกรุ๊ป T A S K O : Packing & Delivering ของคุณ itasian ไหมครับ เคยผ่านตากระทู้รีวิวเกี่ยวข้องกับการส่งของมาสองสามกระทู้ครับ เพื่อว่าจะไขข้อข้องใจได้นะครับ ว่าต้องทำอย่างไร

Ani's Avatar
    Ani is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณ wm มากๆ ค่ะ สรุปวันนี้ไปตามอีกรอบ หายจริงๆ ด้วยค่ะ ของไม่ไปถึงปลายทาง หายตั้งกะตอนเข้าระบบค่ะ เริ่ม งง กับไปรษณีย์ไทย

9
    0/5
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ

0/5
    สวัสดีค่ะคุณani สรุปว่าเจอของมั้ยค่ะ กุ้งขายของออนไลน์มา 3 ปีกว่า ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย แปลกมากๆ ถ้าส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS ต้องตามได้นะคะ ของงด้วยคนค่ะ ต้องตามให้ถึงที่สุดค่ะ สู้ๆ

Ani's Avatar
    Ani is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by goodimport View Post
    สวัสดีค่ะคุณani สรุปว่าเจอของมั้ยค่ะ กุ้งขายของออนไลน์มา 3 ปีกว่า ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย แปลกมากๆ ถ้าส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS ต้องตามได้นะคะ ของงด้วยคนค่ะ ต้องตามให้ถึงที่สุดค่ะ สู้ๆ
    ไม่เจอค่ะ T_T คืนเงินให้ลูกค้าไปแล้วค่ะ เพราะเกรงใจ เราก็อึดอัดเหมือนกันค่ะ เพราะลูกค้าตามทุกวัน Ani ก็ตามที่ไปรษณีย์ให้ทุกวันไม่ได้นิ่งนอนใจค่ะ รอบแรกหายเลยส่งให้ใหม่อีกรอบ สุดท้าย หายค่ะ ทั้ง 2 รอบแล้ว แถมต้องคืนเงินให้ลูกค้าอีกค่ะ โดนไป 3 เด้งงงง เต็มๆ

ทางเจ้าหน้าที่จะคืนเงินให้ค่ะ แต่ต้องรอ รอ รอ และรอค่ะ เตือนเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะค่ะ ไปรษณีย์บางพลีค่ะ แค่งง ว่าสะสาร หายไปบนโลกนี้ได้????
    Welcome to CHAYADA Boutique พบกับเสื้อผ้า Cutting เนี๊ยบ Best Design and High Quality Contact us. Email : chayada.boutique@gmail.com Call : 0897476161 Line ID : Ani Swanprincess

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    4
    0/5
    Quote Originally Posted by Ani View Post
    ขอบคุณ คุณ s มากๆ เลยค่ะ ที่ให้คำแนะนำ

จะสู้ๆ ค่ะ ^^

คุณ s ขายดีๆ นะค่ะ
    เอสยินดีตอบนะค๊า มีอะไรที่พอจะช่วยได้ ก็ช่วยค่ะ
    เอสอยากจะให้เพื่อนๆ ที่ทำมาหากิน ด้วยใจที่ซื่อสัตย์ ขายได้เหมือนๆ กันนะค๊า ^______^

Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เข้ามาแอบอ่านที่คุณ s กับ คุณ Ani คุยกัน ขอเอาคำแนะนำไปใช้ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ไม่ต้องแอบก็ได้ค๊า...อิอิ
    เข้ามาอ่านได้แบบเต็มๆ เลยนะคะ ^^

Quote Originally Posted by Ani View Post
    ทางเจ้าหน้าที่จะคืนเงินให้ค่ะ แต่ต้องรอ รอ รอ และรอค่ะ เตือนเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะค่ะ ไปรษณีย์บางพลีค่ะ แค่งง ว่าสะสาร หายไปบนโลกนี้ได้????
    เอสขายของมา 2 ปีกว่าๆ ยังไม่เคยมีของหาย มีแต่ของส่งถึงมือลูกค้าในสภาพพังยับเยินค่ะ
    คงเพราะระวังเป็นอย่างมาก เนื่องจากพนักงาน ที่เคาเตอร์ไปรษณีย์.... เคยพูดเตือนกับเอสว่า
    ถ้าจะคืนเงินให้ลูกค้า (ลูกค้าโอนเกินบ้าง เอสลดให้บ้าง) อย่าใส่เหรียญ คือ
    ถ้าเขย่าซอง หรือกล่องพ้สดุอย่าให้ได้ยินเสียง เพราะจะหายได้ค่ะ
    พนักงานที่เคาเตอร์เค้าให้เอสระวังไว้เลยค่ะ

ดังนั้น สินค้าของคุณ Ani คงหายไปด้วยเหตุที่คล้ายๆ แบบนี้ก็ได้ค่ะ

สู้ๆ สักวันต้องมีวันของเราค่ะ อย่าเพิ่งท้อนะค๊าคุณ Ani ^_____^

หนองแขม, กรุงเทพ
    0/5
    สวัสดีครับ
    ผมชื่อ Max มาลงชื่อร่วมก๊วนด้วยคนครับ ผมกำลังเริ่มต้นทำธุรกิจเล็กๆของผมเองร่วมกับเพื่อนๆแนวเดียวกันอีก2คน
    โดยส่วนตัวแล้วสนับสนุนการทำธุรกิจด้วยความ"สบายใจ"ทั้งลูกค้าและตัวเราเอง ซึ่งผมว่าน่าจะสอดคล้องกับการทำธุรกิจด้วยความสุจริตใจของชุมชนแห่งนี้ ผมจึงเลือกที่จะเริ่มต้นอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และหวังจะใช้ความรู้ความเข้าใจที่ได้รับจากการทำธุรกิจของผมในนี้ไปส่งมอบให้กับผู้ที่เริ่มต้นทำธุรกิจใหม่ไม่ให้หลงทาง
    ผมว่าหลายๆท่านที่เริ่มต้นทำธุรกิจใหม่ๆเช่นผม บางคนขาดโอกาส เนื่องมาจากไม่รู้ว่าจะไปเริ่มต้นที่ใดหรือไม่ทราบว่าที่ใดเปิดโอกาสให้ จนบางครั้งก็ล้มเลิกความตั้งใจดีๆไปเลยก็มี ผมจึงต้องการเป็นผู้หนึ่งที่จะออกมาบอกว่าสามารถใช้ความจริงใจในการทำธุรกิจได้แต่ต้องเลือกสถานที่ใช่ เข้าใจและเลือกใช้กระบวนการที่ถูกต้อง

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำดีๆจากรุ่นพี่ทุกๆท่าน และจะร่วมเป็นอีก1แรงที่จะผลักดันให้ชุมชนนี้อยู่ร่วมกันด้วยมิตรภาพที่ยั้งยืน ครับ

9
    0/5
    ยินดีต้อนรับครับ คุณ paruai ที่นี่ยินดีต้อนรับผู้ประกอบการทุกคนที่ต้องการค้าขายประกอบการอย่างสุจริตใจครับ
    สามารถเข้ามาใช้พื้นที่ได้เลยครับ และขอแนะนำกระทู้ความรู้เพิ่มเติม ที่จะเป็นประโยชน์สำหรับการประกอบการในชุมชนแห่งนี้ครับ กระทู้ Survival Phase มากกว่าการค้าขาย สรุปความรู้สำคัญจากผู้ขายสู่ผู้สร้างองค์กรธุรกิจ โดย SBN Business Incubation สามารถ ศึกษา การช่วยเหลือและสนับสนุนการประกอบการ ได้จากในกระทู้ดังกล่าวครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
    Thanks paruai ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

หนองแขม, กรุงเทพ
    0/5

Red face ขอขอบคุณ คุณ Siambrandname Webmaster ที่กรุณามาแนะนำนะครับ

ผมมีความยินดีมากที่ถึงผมจะเริ่มเข้ามาในนี้ได้ไม่นานและเมื่ออ่านเนื้อหาแนะนำการเขียนแนวทางการประกอบธุรกิจในเว็บนี้จนแน่ใจพอสมควรแล้ว จึงตกลงใจที่จะเริ่มต้นธุรกิจในเว็บนี้และเมื่อวันก่อนผมมีลูกค้าคนแรกจากเว็บนี้มาอุดหนุนสินค้าของผมแล้ว ผมรู้สึกดีใจมาก

ธุรกิจที่ผมทำอยู่ยอมรับว่ามันยากพอดูในการที่จะเปลี่ยนความคิดความเคยชินเดิมของคน ดังนั้นจะต้องอาศัยความไว้วางใจ, ความเชื่อใจ จึงจะเกิดการซื้อขายขึ้นได้ ผมเองก็ไม่มีชื่อเสียงมากมายอะไรที่อยู่ๆจะบอกอะไรแล้วคนเชื่อมั่น จึงมีแต่ความสบายใจที่จะถ่ายทอดออกมาตรงๆไปเลย ซึ่งสิ่งชี้วัดก็คือการที่มีผู้ที่ตอบรับแสดงว่าที่ตรงนี้มีผู้ที่รอให้โอกาสคนอยู่จำนวนหนึ่งทีเดียว จึงขอขอบคุณ คุณSiambrandname Webmaster อีกครั้งที่มีพื้นที่นี้ขึ้นมา ขอเพียงให้ร้านของผมเริ่มตั้งตัวได้และขอศึกษาข้อมูลที่คุณแนะนำมาจนมีความลงตัวอีกสักนิดหนึ่ง ผมจะมาร่วมกิจกรรมการประมูลแบนเนอร์เพื่อแสดงภาพลักษณ์ที่ดีของร้านของเรา...ครับ

ขอเป็นอีก1เสียงที่สนับสนุนซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ขอบคุณ คุณ paruai ที่มาร่วมกันช่วยสร้างชุมชน ที่สุจริตใจในการซื้อขายแห่งนี้ขึ้นมาครับ และยินดีด้วยครับที่ได้เริ่มต้นประกอบการในชุมชนแห่งนี้ และดีใจด้วยครับ สำหรับการมีลูกค้าคนแรกจากในชุมชนครับ

และขอบคุณมากครับ สำหรับ การร่วมเป็นอีกเสียงที่สนับสนุนซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ สำหรับเรื่องการประมูลแบนเนอร์ หลักคิดในการออกแบบระบบแบนเนอร์และการประมูลแบนเนอร์ในชุมชนแห่งนี้ขึ้นมานั้น ไม่ได้มีเพียงใช้สำหรับทำหรือสร้างภาพลักษณ์ที่ดี

หากแต่การประมูลแบนเนอร์สร้างขึ้นมาเพื่อให้เกิดความเท่าเทียมกัน ในการประชาสัมพันธ์ และสนับสนุนเพื่อนสมาชิก เพื่อให้ไปถึงเป้าหมายสูงสุด ในการประชาสัมพันธ์อย่างเท่าเทียมในโลกทุน ในปัจจุบัน ซึ่ง ธุรกิจ กิจการเล็กๆ จะไม่สามารถขยับจากการค้าขายทำมาหากิน ไปสู่การสร้างองค์กรธุรกิจได้อย่างแท้จริง เพราะไม่สามารถ ลงทุน ประชามสัมพันธ์หรือโฆษณาที่ใดแล้ว ไปถึงเป้าหมายสูงสุดของการโฆษณาประชาสัมพันธ์ได้

ซึ่งอ่านรายละเอียด ความรู้ ที่ได้ให้ไว้แล้วได้ในกระทู้ "การลงทุน" เพื่อก้าวข้ามจากการค้าขาย ทำมาหากิน สู่การประกอบการเพื่อสร้างองค์กรธุรกิจ และ SBNTown Banner พื้นที่สนับสนุนให้ถึงเป้าหมายสูงสุดในการประชาสัมพันธ์อย่างเท่าเทียม

และหลักการในกระทู้ดังกล่าวจะทำงานได้จริง ได้ผล ก็ต่อเมื่อ ยึดหลัก ของคำว่า "สุจริตใจ" ได้มั่น ซึ่งหลักของคำว่า "สุจริตใจ" นั้นได้ให้ความรู้ในกระทู้ หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ"

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการประมูลแบนเนอร์สามารถอ่านได้ในกระทู้เปิดประมูล sbntown banner โดยระบบรวมคะแนนเพื่อความเท่าเทียมกันทุกคน

ซึ่งทางเราต้องขออภัย หากก่อนหน้านี้ มีการให้ข้อมูลที่อาจทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนถึงเจตนาที่แท้จริงของการสร้างระบบประมูลแบนเนอร์ขึ้นมาครับ จึงขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องตรงกัน และประโยชน์ของเืพื่อนสมาชิกชมรมที่เลือกเข้ามาประกอบการในชุมชนแห่งนี้ทุกคน

ขอบคุณคุณ paruai ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนพูดคุย และ
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ที่เคารพต่อข้อตกลงและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
    Thanks paruai ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread