Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: ลด ละ เลิก !!! เลิกบุหรี่ให้หายขาด เลิกทำลายหัวใจของคนที่คุณรัก !!! หากคุณต้องเลือกระหว่าง “บุหรี่ กับ คนที่คุณรัก” คุณเลือกอะไร ?

popo's Avatar
    popo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ร่วมด้วยช่วยกัน

เลิกซะก่อนทุกอย่างจะสายไป ปอดเปลี่ยนไม่ได้สนใจเลิกบุหรี กระทู้นี้เลยค่ะ

http://sbntown.com/forum/showthread....344#post219344

Blog Entries
    9
    0/5
    คุณ popo กรุณาแก้ไขข้อความด้วยครับ ไม่อนุญาตให้ประกาศหรือเสนอซื้อเสนอขายในห้องพูดคุยครับ

ขอบคุณครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by popo View Post
    เลิกซะก่อนทุกอย่างจะสายไป ปอดเปลี่ยนไม่ได้สนใจเลิกบุหรี กระทู้นี้เลยค่ะ
    ขออภัยครับ ห้องพูดคุย เขามีกติกาว่า ห้ามโพสต์ซื้อขาย หรือ ให้ลิงก์เพื่อเข้าไปยังหน้าซื้อขาย ครับ
    ขอบคุณ SBNWM ครับ ที่เข้ามาชี้แจง
    และผมขอชี้แจ้งเพิ่มเติมครับ

กระทู้นี้ ผมอยากให้เกิดการพูดคุย เกี่ยวกับเรื่องราวพิษภัยของการสูบบุหรี่
    ที่ส่งผลกระทบต่อคนสูบ และ คนใกล้ตัว จะเป็น คนที่เรารัก หรือ คนรอบข้าง ก็ได้ครับ

เราจะได้มีกรณีไว้ศึกษา ครับ เพื่อที่หากเราเองมีคนใกล้ตัว หรือคนที่รัก สูบบุหรี่ ติดบุหรี่
    เราอยากบอกพวกเขาให้ เลิกบุหรี่ เราจะได้มีแนวทางปฏิบัติ จากคนที่เคยผ่านเหตุการณ์เหล่านั้นมาแล้ว
    อย่างเช่น กรณีของคุณ IAm ที่ คุณพ่อติดบุหรี่ และอยากให้คุณพ่อเลิกบุหรี่ ครับ
    ขอบคุณ คุณ IAm ครับ ที่เข้ามาแบ่งปัน ครับ

หากคุณเอง สูบบุหรี่ หรือ มีคนที่รัก หรือคนใกล้ตัว ที่สูบบุหรี่ และมีความตั้งใจที่เลิก
    สามารถเข้ามาพูดคุย ถึงพิษภัยของบุหรี่ ที่มีต่อตัวเราเอง และคนรอบข้าง ได้ครับ

หากคุณต้องการโพสต์ขายสินค้า สามารถเข้าไปตั้งกระทู้ได้ในหมวดค้าขาย ครับ
    ทีมงานที่นี่ เขาแยกหมวดหมู่ให้เราลงขายสินค้าได้เยอะแยะเลยครับ
    และขอความกรุณา ให้ปฏิบัติตามกฎด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    โทรไป 1600สายเลิกบุหรี่ สิคะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ Pota ครับ สำหรับข้อมูล ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เดี๋ยวนี้มี สายด่้วนเลิกบุหรี่แล้วด้วย

ก็ดีนะครับ เพราะเราจะได้มีคนให้คำปรึกษาทำอย่างไรจึงจะเลิกบุหรี่ได้สำเร็จ

ผมได้ไปค้นข้อมูลเพิ่มเติม ก็เจอเวบไซต์ของ สายด่วนเลิกบุหรี่ นี้ครับ

สายด่วนนี้เป็นเบอร์ของ ศูนย์บริการเลิกบุหรี่ทางโทรศัพท์แห่งชาติ (Thailand National Quitline)

ซึ่งเป็นหน่วยงานที่ได้รับความร่วมมือจาก

ขอบคุณภาพจากเวบ http://www.thailandquitline.or.th/images/ban_link.gif ครับ

เพื่อนๆ คนไหน อยากให้มีคนให้คำปรึกษาสำหรับการเลิกบุหรี่ ก็ลองโทร 1600 กันได้นะครับ
    น่าจะมีกรณีให้ศึกษาเยอะและหลายกรณีในนั้น อาจช่วยเราได้ครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook