กรอบแกงค์

Page 14 of 14 FirstFirst ... 4 12 13 14
  1. TwinkleStar
    TwinkleStar
    สวัสดีค่ะพี่ป้อม พี่นีน่า นู๋ดาวห่างหายไปนานก๊าบ ช่วงนี้เก็บตัวทำสวยหน่อย อิอิ น้ำหนักขึ้นสองกิโลอ่ะค่ะพี่ป้อม พี่นีน่า ดาวเลยไม่กล้าทำขนมแล้วหละ รอดูรูปให้น้ำลายไหลเล่น ๆ ละกัน ปูเสื่อรอ อิอิ
  2. mol199
    mol199
    Wow Wow! พี่ป้อมขา รองเท้าดูท่าทางนุ้ม นุ่ม คงใส่สบายมากเลยเนอะ สีหวานด้วย

พี่นีน่าคะ คุ้กกี้ทำยากมั้ยอ่ะคะ
  3. srichardson
    srichardson
    น้องมล คุ้กกี้ไม่ยากเลยเดี๋ยวส่งสูตรไปให้ทางอีเมลล์ละกัน ครึ่งชัวโมงก้อได้กินแล้วอ่ะ

น้องดาว ขึ้นแค่สองกิโล จิ๊บจ้อยมาก ของพี่ตอนนี้ปาเข้าไป โอ้ยยยยยย ไม่อยากจะบอกเลย เศร้าอย่างแรง
  4. pomme
    pomme
    เอาด้วยสูตร คุ๊กกี้นะ ทางอีเมล์ นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ น้องนีน่า
    น้องมล ไม่อยากพูดเลย ใส่สบายค่ะ ไปได้มาอีกคู่แล้วด้วย สีเงินประดีบคริสตัลด้วยละ....เบื่อตัวเองจังเลยเห็นอะไรก็อยากไปหมด เพราะมันเซลล์นะค่ะ
    น้องดาว แค่ 2โลเอง ไม่มากหรอกค่ะ พี่ช่วงนี้กินทุเรียนแทบทุกวันขึ้นเร็วสุด ๆ ขอกินก่อนแล้วค่อยลดเอาทีหล้งรอให้หมดหน้าทุเรียนก่อน
    ส่วนรูปก็ถ่ายแล้ว 4-5 รูปนะการเตรียมอะไรยังงี้... พายแอปเปิ้ลตามเคย ให้ลงที่ไหนดีนะ
    สาว ๆ สบายดีกันทุกคนนะค่ะ
  5. Meesook
    Meesook
    ไหงกลายเป็นห้อง Bakery ไปแล้วเนี่ย (หรือว่าคุกกี้ก็กรอบๆ เข้ากับชื่อห้อง "กรอบแก๊ง" 555) ... อ่านแล้วหิวอ่ะค่ะ พี่นีน่าขา... คราวหน้าเจอกันเอาคุกกี้มาให้ชิมมั่งสิค้า...

ช่วงนี้ฤดูเซล เซลกันกระหน่ำเหลือเกิน เดือนนี้จะต้องกรอบเห็นๆ
  6. pomme
    pomme
    พิษสง ของเซลล์ค่ะ เอามาให้ดูนี่แค่เพิ่งเรื่มนะค่ะ

7. mol199
    mol199
    โอ้ว...........คู่นี้วัย (สะ) รุ่น แด๊นซ์กระจาย มากมายค่า พี่ป้อมขา เปรี้ยว ได้อีก

แอบอิจฉาคนอยู่เมืองนอกเนอะ เวลาเซลล์ทีเนี่ย มันเซลล์จริงๆ ไม่เหมือนบ้านเราเลย เซลล์แค่ให้คนเข้ามามุงอ่ะ ยิ่งอยู่บ้านนอกอีก เฮ้อ.....

ปล. ทุเรียนที่สวิส โลละเท่าไหร่ค้า.......
  8. pomme
    pomme
    น้องมลขา วัยุรุ่น กระชากวัยเกินไปหริอเปล่า......เพราะวูบวาบน่าดู
    ตอนนี้ก็กำลังนั่งกินอยู่ โลละ 13 สวิสฟรังส์ เท่านั้นเองน้องมล แพงเนอะ ทำไงได้ ที่เมืองไทยเห็นว่าถูกมาก แค่ โลละ 35 บาทเองหมอนทองนะ
  9. srichardson
    srichardson
    อ๊ากกกกกกกกก พูดถึงทุเรียนเนี้ยของสะแลงของนีน่าเลยค่ะพี่ป้อม แค่ไปยืนดมกลิ่นเอาก้ออิ่มแล้ว โชคดีที่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร รองเท้าน่ารักค่ะพี่ป้อม แต่ว่าเล็บเท้านู๋ยาว บางทีใส่รองเท้าแบบนี้แล้วเจ็บอ่ะ

ว่าแล้วลืมส่งสูตรคุกกี้เลย เดี๋ยวจัดให้น่า สู๖รเอามาจากหนังสือบาร์บี้ คุกกิ้งของลูกสาวค่ะ เธออยากจะกินเลยลองทำดู ทำง่ายและอร่อย

ยัยทิ เดี๋ยวลองดูนะถ้าวันนี้ทำทันจะทำไปให้กิน
  10. mol199
    mol199
    ใช่เลยค่ะ พี่ป้อม ที่นี่หมอนทองโลละ 35 วันนี้มลก็ซื้อมา 1 ลูกเล็กๆ 50 บาทค่ะ (พูดให้อิจฉาเราบ้าง อิอิ)
  11. pomme
    pomme
    ได้ข่าวว่าปีนี้บ้านเรา ผลไม้เยอะ และถูกมาก ใช่เปล่าค่ะน้องมล
    น่าอิจฉาจังเลย.........เพราะที่นี่แพงงงงงงงงงงง
  12. mol199
    mol199
    ช่วงนี้ที่เห็นขายอยู่ ก็มี ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง น้อยหน่า กระท้อน ลิ้นจี่ ค่ะ พี่ป้อม

เงาะนี่ถูกสุดๆเลยนะ โลละ 10-15 เองค่ะ พอๆกับลิ้นจี่ช่วงที่ออกใหม่ๆเลย แต่ตอนนี้เหลือแต่พันธ์จักรพรรดิ์ ลูกบิ๊กเบิ้ม โลละ 40 ส่วนมังคุด ก็โลละ 20-25 ค่ะ

นี่ขนาดราคาขายให้ผู้บริโภคนะ ยังถูกขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดว่าราคาที่ชาวสวนขายให้พ่อค้าคนกลางจะเหลือเท่าไหร่

ว่าแล้วก็มาช่วยกันทานผลไม้ไทยให้มากๆนะคะ
  13. pomme
    pomme
    ใช่เลย เห็นที่บ้านเราเอาใส่ถุงไล่แจกนักท่องเที่ยวที่แอร์พอร์ท ราคาถูกเกินเหตุ สงสารพวกชาวสวนนะ
  14. paleypay
    paleypay
    อ้าว...ตรู บ้านนอกหลงเข้า paragon เลยอะ

ขอโทดคร๊า เห็นนานแระ แต่....เป้ไม่รู้จะกดปุ่มไหนหั้ยได้เข้ากลุ่มหงะ กร๊ากกกกก
  15. srichardson
    srichardson
    ตอนนี้ที่บ้านซื้อเงาะวันละสองกิโลทุกวันเลยค่ะ คว้านใส่กล่องแช่ตู้เย็นไว้ให้ลูกๆ ดีจังที่อยู่เมืองไทยมีผลไม้อร่อยๆให้กินตลอดทั้งปี แต่ทำมั้ย ชาวสวน ชาวนา ไม่รวยซักทีล่ะ ท่านนายกขา

ยินดีต้อนรับน้องเป้จ้ะ หายหน้าหายตาไปนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน เลยนะจ้ะ
  16. cherry_k
    cherry_k
    หายหน้าหายตาไปซะนานเลย แหะ แหะ

ช่วงนี้ยุ่งๆ

พี่นีน่าขรา ขอเบอร์กับพิกัดร้านเค้กกล้วยบวชชีทาง PM

เจ๊ยังไม่ตอบหนูเลย อยากลองทานอ่ะค่ะ

ขอเบอร์ด้วยนะคร๊า อยากกิน อยากกิน
  17. pomme
    pomme
    เงียบเหงามานาน วันนี้ เอารูปน้องเป๋ามาฝากค่ะ กระเป๋าสัญชาติ อิตาลี Gianni Chiarini แบรนด์ใหม่เพิ่งจะออกมาเมื่อไม่นานนี้เอง ราคาน่ารักมากมาย เลยหลวมตัวไปอีก.....

18. mol199
    mol199
    พี่ป้อมคะ น้องเป๋าหนังกลับใบนี้ คล้ายบาลอง ที่พี่เด่นมีเลยค่ะ

ท่าทางจะจุได้หนำใจเลยนะเนี่ย ทรงนี้เวลาใส่ของตุงๆที่ก้น แล้วสะพายมันจะย้อยๆสวยดีเนอะ
  19. pomme
    pomme
    กำลังเห่อเลยละ ใบนี้ เพราะใช้ง่ายมีสายสะพายเฉียงให้ด้วย หนังนิ่มดี จุแต่หาของยากนิดหน่อย ตอนนี้ใส่ที่จัดกระเป๋าเข้าไปก็โอเคเลย ที่ถูกใจคือราคาไม่แพงนะค่ะ ส่วนงานก็โอเคใช้ได้สมราคา
  20. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาต สมาชิกกรุ๊ปนะครับ ประกาศเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเปิดพื้นที่เพิ่มให้แต่ละกรุ๊ป
  21. Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาต สมาชิกกรุ๊ปนะครับ เปิด พื้นที่ใหม่ Social Group แล้วครับ
  22. Siambrandname Webmaster
    ชวนสมาชิกใส่รูปไอคอนกรุ๊ปเพื่อให้เพื่อนเห็นกระทู้จากกรุ๊ปของเราได้ชัดขึ้น

จากการพัฒนาระบบและเครื่องมือเพิ่มเติมที่ได้ชี้แจงไว้ในกระทู้
    แจ้งเิปิดตัวระบบ SBNTown Sidebar และระบบ Search จาก Google

ซึ่งตอนนี้หากเพื่อนสมาชิกสังเกตจากเครื่องมือ SBNTown Sidebar จะเห็นว่ารูปไอคอนกรุ๊ปส่วนใหญ่ยังว่างอยู่ครับ

ทางเราขออยากชวนเพื่อนสมาชิกมาใส่รูปไอคอนเพื่อเป็นเอกลักษณ์ของกรุ๊ปในกรุ๊ปของตนเองกันครับ
    เพื่อให้การแสดงข้อมูลกระทู้จากกรุ๊ปของเพื่อนสมาชิก เห็นสัญลักษณ์ที่เป็นกรุ๊ปไอคอนของตนเองได้ชัดเจนขึ้นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดขัดประการใดในการใส่รูปเข้าไปในกรุ๊ปไอคอนแจ้งทางเราได้เลยครับ

ขอบคุณสมาชิกที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ
  23. Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป กรอบแกงค์ ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
Results 391 to 413 of 413
Page 14 of 14 FirstFirst ... 4 12 13 14