UPDATE CONCEALER ตัวเก่งกันหน่อยค่ะ

1. yooee
    yooee
    เพื่อนพี่ๆน้องคะ ใช้ Concealer ตัวไหนแล้วเด็ด กลบรอยกระ รอยจากสิวได้เนียนแต่ไม่หนา และใช้ง่ายมั่งคะ
    เอามาลองแชร์กันหน่อยนะคะ หรือว่าใครมีเคล็ดลับอะไรดีดีบอกมั่งนะคะ
    PS : ใครเคยลองใช้ Concealer Skin Food บ้างคะ ไม่รู้ดีมั้ย
    ขอบคุณค่ะ
  2. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    เคยใช้แต่ของ Shiseido กับ Nars ค่ะ
    Shi .. เกลี่ยเรียบเนียนดี
    Nars .. ชอบที่มี 2เฉดสีใน1ตลับ (เข้ม/อ่อน) ใช้สีเข้มลงก่อนแล้วสีอ่อนตามพอผสมกันก็ออกมาเนียนดีค่ะ
    ส่วนมากใช้ตรงใต้ตากับรอยดำ/แดงจากสิว

ถ้าจะกลบพวกกระ..ปกติก็ใช้กันแดดที่ผสมรองพื้นและเบสในตัวค่ะ ไม่ต้องใช้หลายตัวทาหลายรอบ สะดวกดีค่ะ
    ส่วนSkinfood ไม่เคยลองใช้ค่ะ

เดี๋ยวรอเจ้าแม่ห้องBS มาตอบดีกว่า น่าจะมีสาระกว่าแอน 555+
  3. yooee
    yooee
    ขอบคุณสำหรับความเห็นแรกนะคะ
  4. hippo2517
    hippo2517
    ตอนนี้กำลังปลื้มของ แคลเดอโปค่ะ ใช้ดีไม่เป็นร่องระหว่างวันเนียนไปกะผิวตั้งแต่งครั้งแรกที่ทาเลยค่ะและสามารถแต้มจุดด่างดำ รอยแดงจากสิวได้ด้วยค่ะ สำหรับเราแล้วเรียกว่าcdpตอบได้ทุกโจท์ที่ถามหาเลยแหละปลื้มมากแต่จะไม่ปลื้มก็ตรงราคานี่แหละค่ะ
  5. Kathy P
    Kathy P
    มารอฟังๆๆๆๆๆค่ะ กำลังจะซื้อพอดี
  6. nadiatown
    nadiatown
    cle de peau ค่ะ เริศ เนียน เกลี่ยง่าย กลบรอยมิดค่ะ ชอบที่สุดดดด
    กลบไปทุกรอยเลย ทั้งรอยคล้ำใต้ตา รอยสิว ตัวเดียวอยู่ค่ะ หลอดละ 2500 บาทค่า
    เลิฟตัวนี้ มากกว่าชอล์คเทพของ suqqu อีกค่ะ
  7. srichardson
    srichardson
    มาลอกข้อสอบค่ะ ชอบ CDP (Cle de peau) เหมือนกันค่ะใช้ง่ายเกลี่ยเนียนไม่เป็นร่องเป็นคราบ
  8. yooee
    yooee
    โอ้โห... CDP. กินขาดมากๆเลยค่ะ ต้องลองไปหามาใช้มั่งแล้วเนี่ย
    ขอบคุณทุกๆคำตอบเลยนะคะ
    ที่นี่น่ารักไม่ผิดหวังเลยค่ะ
  9. nuengnoi
    nuengnoi
    ใช้ของนาร์สรุ่นที่เป็นแท่งเหมือนลิปสติกอยู่ค่ะเวลารีบด่วนใช้นิ้วปาดปื๊ดๆสะดวก กลบเนียนสีกลืนกับผิวดีค่ะ
  10. Nayster
    Nayster
    ใช้คอนซีลเลอร์สำหรับคนเป็นสิวอยู่ค่ะ
    ของคลินิก

ก็ดีนะคะ ไม่ก่อให้เกิดสิว
    แต่ปกปิดไม่แน่นหนาเท่าไหร่ค่ะ
  11. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 11 of 11