สาวๆคร๊า ช่วยแนะนำเรื่อง emex หน่อยค่ะ

1. hippo2517
    hippo2517
    คือว่าเห็นน้อง หมวยเพิ่งไปทำมาแล้วบอกว่าหน้าเรียวเลยสนใจ ค่ะ เวลาทำเนี่ยทำครั้งเดียวจบเหมือน เทอร์มาจป่ะค๊ะ หรือว่าเราจะต้องไปบ่อยๆเหมือน ipl ค๊ะ ที่สำคัญเจ็บป่าวเอ่ย เพราะ เทอมาจเจ็บมากค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    ไม่อยากเป็นคน"หน้าใหญ่" เหรอจ้ะน้องตั๋น ฮิๆๆ น้องหมวยไปไหนเนี้ย น้องหมวยๆๆๆๆๆๆๆ
  3. hippo2517
    hippo2517
    หน้าใหญ่ไม่ว่าแต่หน้าบานนี่สิค๊ะ รับไม่ได้อย่างรุนแรงเลยค่ะ
  4. tai-foon
    tai-foon
    ทำอยู่ที่รมย์รวินทร์ค่ะ
    ทำเพราะเหี่ยว และหน้าบานเกินกว่าจะรับได้ ใช้ครีมเทพทุกชนิด ไม่มีผลเลยค่ะ
    ทำครั้งแรกเกือบสองปีก่อน ขณะนั้นเทอร์มาจยังไม่ทันสมัย ทราบมาว่าเจ็บมาก และราคาก็ทนจ่ายไม่ไหว คุณหมอแนะนำตัวนี้ค่ะ เป็นคอร์ส 10ครั้งมั้ง นัดทำอาทิตย์ละครั้ง

ขณะทำไม่เจ็บค่ะ เบื่อรอคิวนานมากกว่า

ตามหลักการ (เท่าที่จำได้) เป็นตัวที่จะกระตุ้นcollagen ทำให้เกิดการเรียงตัวใหม่ effect เห็นผลชัดใน7วัน peak 2 weeks ทำให้สาวขึ้นได้ไม่ผิดตาคนรอบข้าง ดูเหมือนเราสวยวันสวยคืนมากกว่าค่ะ

ผลสำหรับตัวเอง...พอใจมากค่ะ ทำติดต่อแค่ 2-3 ครั้งเองมั้ง ไปทุก2อาทิตย์(กลัวเปลือง+เบื่อรอ) ความแก่ลดลงอยู่ในระดับที่พอใจ(ไม่อยากเป็นสาวๆ ขอสวยที่สุดในรุ่นก็พอ) แต่ใช้ครีมดีๆ maintainance นะคะ จากนั้น ก็ booster ทุก 2-3 เดือนค่ะ ยังไม่ได้ชื้อคอร์สเพิ่มเลยค่ะ สรุปก็อยู่ได้ 2ปีเท่าๆกับ เทอร์มาจ แต่ถูกกว่าเยอะ ไม่เสียใจที่ซื้อค่ะ กว่าจะหมดก็คงทำใจให้ยอมรับความชราได้ คงไม่ต้องเพิ่มแล้วค่ะ
  5. hippo2517
    hippo2517
    ขอบคุณนะค๊ะ เทอร์มาจเจ็บมากค่ะเจ็บแบบไม่เอาอีกแล้ว ราคาก็เจ็บค่ะ emax เนี่ยถ้าเราหมดครอสแล้วเลิกทำหน้าจะกลับมาบานเหมือนเดิมมั๊ยค๊ะ ทำเสร็จแล้วจะแดงหรือเขียวรึป่าวเพราะ เทอมาจเนี่ยทำเสร็จใหม่ๆอาทิตย์แรกน่ากลัวมาก หน้าเขียวแบบว่าแม่สามีทักเลยค่ะเลยต้องโกหกว่าเดินชนประตูมา
  6. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by tai-foon View Post
    ทำอยู่ที่รมย์รวินทร์ค่ะ
    ทำเพราะเหี่ยว และหน้าบานเกินกว่าจะรับได้ ใช้ครีมเทพทุกชนิด ไม่มีผลเลยค่ะ
    ทำครั้งแรกเกือบสองปีก่อน ขณะนั้นเทอร์มาจยังไม่ทันสมัย ทราบมาว่าเจ็บมาก และราคาก็ทนจ่ายไม่ไหว คุณหมอแนะนำตัวนี้ค่ะ เป็นคอร์ส 10ครั้งมั้ง นัดทำอาทิตย์ละครั้ง

ขณะทำไม่เจ็บค่ะ เบื่อรอคิวนานมากกว่า

ตามหลักการ (เท่าที่จำได้) เป็นตัวที่จะกระตุ้นcollagen ทำให้เกิดการเรียงตัวใหม่ effect เห็นผลชัดใน7วัน peak 2 weeks ทำให้สาวขึ้นได้ไม่ผิดตาคนรอบข้าง ดูเหมือนเราสวยวันสวยคืนมากกว่าค่ะ

ผลสำหรับตัวเอง...พอใจมากค่ะ ทำติดต่อแค่ 2-3 ครั้งเองมั้ง ไปทุก2อาทิตย์(กลัวเปลือง+เบื่อรอ) ความแก่ลดลงอยู่ในระดับที่พอใจ(ไม่อยากเป็นสาวๆ ขอสวยที่สุดในรุ่นก็พอ) แต่ใช้ครีมดีๆ maintainance นะคะ จากนั้น ก็ booster ทุก 2-3 เดือนค่ะ ยังไม่ได้ชื้อคอร์สเพิ่มเลยค่ะ สรุปก็อยู่ได้ 2ปีเท่าๆกับ เทอร์มาจ แต่ถูกกว่าเยอะ ไม่เสียใจที่ซื้อค่ะ กว่าจะหมดก็คงทำใจให้ยอมรับความชราได้ คงไม่ต้องเพิ่มแล้วค่ะ
    emax ทำให้หน้าเรียวเหรอ น่าสนใจจริงเทียว แล้วราคา "พุ่งแรงแพงพอๆกับเทอมาจ" ไม่ค่ะ

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ขอบคุณนะค๊ะ เทอร์มาจเจ็บมากค่ะเจ็บแบบไม่เอาอีกแล้ว ราคาก็เจ็บค่ะ emax เนี่ยถ้าเราหมดครอสแล้วเลิกทำหน้าจะกลับมาบานเหมือนเดิมมั๊ยค๊ะ ทำเสร็จแล้วจะแดงหรือเขียวรึป่าวเพราะ เทอมาจเนี่ยทำเสร็จใหม่ๆอาทิตย์แรกน่ากลัวมาก หน้าเขียวแบบว่าแม่สามีทักเลยค่ะเลยต้องโกหกว่าเดินชนประตูมา
    กรรม เลยต้องทำบาปด้วยการโกหกแม่สามีซ่ะงั้น เห็นป่ะน้องตั๋น "เป็นผู้หญิงแท้จริงแสนลำบาก" เนอะ เป็นพี่หน่อยไม่ได้จะอ้อนแม่สามีเลย "คุณแม่ขา ดูซิค่ะเมื่อคืนคุณพี่ (สามี) เค้าตบจูบๆนู๋ คุณแม่ต้องทำขวัญนู่ด้วย แหวนเพชร โฮบ เม้ดเท่าไข่ห่านบวกบ้านพร้อมที่ดินอีก 15 เอเคอร์เลยนะค่ะ " ฮ่าๆๆๆ ดราม่า มั้ยพี่อ่ะ ดูละครมากไปหน่อย ฮิๆๆ ขำตัวเองว่ะค่ะ
  7. tai-foon
    tai-foon
    หลังทำผิวปกติมากค่ะ เป็นแบบค่อยๆสวยขึ้นไงคะ ถ้าไม่บอกไม่มีใครรู้ว่าทำไมเราสวยขึ้น
    ริ้วรอยเล็กๆหายจริง ร่องแก้มตื้นขึ้นมากกก รูขุมขนที่น่าจะเกิดจาก collagen หมดสภาพ หายค่ะ
    ราคาจำไม่ค่อยได้ค่ะ ประมาณครึ่งเดียวของเทอร์มาจนะคะ
  8. kunmuay
    kunmuay
    ว๊ายยย ขอโต๊ดคร๊า... พึ่งจาเห็น...

หมวยเคยถามหมอมานะคะ เค้าบอกว่า emax ต้องขยันทำอะค่ะ คือเเทอร์มาททำแค่หนเดียวก็รู้ผลเลย แต่ emax ต้องทำหลายหนหน่อยแล้วในระยะยาวผลก็ใกล้เคียงกันมากค่ะ เช่นเทอร์มาททำหนเดียวก็เห็นผลแล้วผลอยู่ไปประมาณ 1-2 ปี แต่ emax จะต้องทำประมาณ 5 ครั้งเป็นอย่างน้อยผลถึงจะใกล้เคียงเทอร์มาทค่ะ ช่วงแรกๆ ทำห่างกันประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ พอมันอยู่แล้วก็ทำเดือนละหน แล้วก็สองเดือนหนค่ะ ถ้าเทียบแล้วนะคะ ทำทุกๆ 2 เดือนต่อให้ทำไป 2 ปี ก็ยังถูกกว่าเทอร์มาทหนึ่งครั้งที่อยู่ได้ 2 ปีอะค่ะ สรุปคือ ในจำนวนเงินที่จ่ายไปเท่ากัน เช่น ถ้าจ่ายไปกันเทอร์มาท 8 หมื่นบาท จะอยู่ได้อย่างมากที่สุดประมาณ 2 ปี แต่คนปกติปีครึ่งก็เริ่มหมดแล้วค่ะ แต่สำหรับ emax ถ้าจ่าย 8 หมื่น หมวยมองว่าอยู่ได้เกิน 2 ปีค่ะ คือจำนวนครั้งมันทำได้เยอะกว่า ไปย้ำทุก 2-3 เดือนเพื่อคงสภาพมัน ช่วงท้ายๆก็ยังถูกอะค่ะ 3 เดือนหนๆ มันก็ต่ออายุไปเรื่อยๆ แต่มันจะหนักช่วงแรกอะค่ะ คือ2 เดือนแรกอาจจะหมดไปเลย 4 หมื่น เพราะทำเดือนละ 2 หน ไรงี้อะค่ะ แต่อีก 4 หมื่นหลังมันทำ 3 เดือนหน มันเลยอายุยาวมากๆ เงินนี้มันก็อยู่ไปอีก 2 ปี แต่มันลำบากช่วงแรกๆต้องไปบ่อยหน่อย บางคนอาจจะขี้เกียจทำอะค่ะ พอทำได้ระยะแล้วก็นานๆ ไปทีก็ได้แล้วค่ะก็จะสบายขึ้น ส่วนราคาหมวยกะเอาคร่าวๆ นะคะ

ส่วนอันนี้คือจากที่น้องที่เป็นหมอผิวหนังเอธิบายให้ฟัง ซึ่งหมวยก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรเรื่องวิธีการทำงานของมัน... ยังไงก็เทอร์มาทน่าจะยิงได้ลึกกว่าอะค่ะ แต่ข้อเสียคือลักษณะที่มันทำลายคอลลาเจนเพื่อให้มันสร้างขึ้นมาใหม่ ดังนั้นคนที่มีคอลลาเจนอยู่แล้วมันก็จะทำลายไปด้วยเพื่อการสร้างใหม่ แต่ emax มันไม่แรงเท่าเทอร์มาทคือมันไม่ทำลายก่อน(อันนี้ฟังแล้วก็งงเหมือนกัน) สรุปแล้วคือถ้าหน้าเหี่ยวมากๆ ใช้ emax มันอาจจะเห็นผลน้อยกว่าเทอร์มาท แต่ถ้าหน้าไม่เหี่ยวมากผลจะใกล้เคียงกันมากถึงเท่ากันได้เลย และจะดีกว่าด้วยสำหรับคนที่ยังพอมีคอลลาเจนตัวเองเหลืออยู่ มันจะได้ไม่ไปทำลายก่อนค่ะแล้วอีกหน่อยมันจะเหมือนอยู่ด้วยตนเองไม่ได้มั๊งคงจะประมาณนี้ คือหมวยก็งงๆ
  9. kunmuay
    kunmuay
    สมัยก่อนมันจะเป็นเครื่อง rf ค่ะ ซึ่งต่อมามันจะพัฒนาเป็น emax คือ ยิงได้แรงกว่าแต่เจ็บน้อยกว่าอะค่ะ ดังนั้นผลจะดีกว่า rf เดิมมากค่ะ แต่ก่อนหมวยเคยทำ rf ก็ค่อนข้างเจ็บนะคะ แต่พอทำ emax ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ไม่แดง ไม่เขียว ไม่เจ็บ ไม่ร้อน ไม่อะไรทั้งนั้นเลยค่ะ คือ แทบไม่รู้เลยว่ายิงเสร็จแล้วเหรอ (เจ็บน้อยกว่า ipl ) แต่หน้าตึงขึ้นเห็นผลเร็วกว่า rf ค่ะ หมวยไม่เคยทำเทอร์มาทนะคะ แต่เห็นช่วงหลังๆเค้าโมษณากันว่าเทอร์มาทรุ่นใหม่ๆเจ็บน้อยลงเยอะเหมือนกัน

ส่วนเรื่องหน้าจะกลับมาหย่อนบานเหมือนเดิมมั๊ย หมวยว่ากลับมาอะค่ะ แต่สำหรับหมวยนะ หมวยว่าเราไม่จำเป็นต้องหยุดทำ emax ก็ได้นะคะ คือพอครบคอร์สแรกแล้วหมวยก็คงซื้อคอร์ส 10 ครั้งไว้อีกเซ็ทนึงเลยแล้วก็ไปยิง 3 เดือนหนๆ มันก็จะสบายกระเป๋าพอสมควรนะคะ ก็ยืดอายุไปอีกนานเลยค่ะ
  10. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by kunmuay View Post
    สมัยก่อนมันจะเป็นเครื่อง rf ค่ะ ซึ่งต่อมามันจะพัฒนาเป็น emax คือ ยิงได้แรงกว่าแต่เจ็บน้อยกว่าอะค่ะ ดังนั้นผลจะดีกว่า rf เดิมมากค่ะ แต่ก่อนหมวยเคยทำ rf ก็ค่อนข้างเจ็บนะคะ แต่พอทำ emax ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ไม่แดง ไม่เขียว ไม่เจ็บ ไม่ร้อน ไม่อะไรทั้งนั้นเลยค่ะ คือ แทบไม่รู้เลยว่ายิงเสร็จแล้วเหรอ (เจ็บน้อยกว่า ipl ) แต่หน้าตึงขึ้นเห็นผลเร็วกว่า rf ค่ะ หมวยไม่เคยทำเทอร์มาทนะคะ แต่เห็นช่วงหลังๆเค้าโมษณากันว่าเทอร์มาทรุ่นใหม่ๆเจ็บน้อยลงเยอะเหมือนกัน

ส่วนเรื่องหน้าจะกลับมาหย่อนบานเหมือนเดิมมั๊ย หมวยว่ากลับมาอะค่ะ แต่สำหรับหมวยนะ หมวยว่าเราไม่จำเป็นต้องหยุดทำ emax ก็ได้นะคะ คือพอครบคอร์สแรกแล้วหมวยก็คงซื้อคอร์ส 10 ครั้งไว้อีกเซ็ทนึงเลยแล้วก็ไปยิง 3 เดือนหนๆ มันก็จะสบายกระเป๋าพอสมควรนะคะ ก็ยืดอายุไปอีกนานเลยค่ะ
    ขอไปลองยิงดูก่อนได้ป่ะ นู๋หมวย กลัวเจ็บแล้วทนไม่ได้อ่ะ
  11. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 11 of 11