อยากทราบว่าทักษิณตายหรือยังคะ

1. Angellique
    Angellique
    อยากทราบว่าทักษิณตายหรือยังคะ เห็นกระแสข่าวมากมายบอกว่าใกล้ตาย โรครุมเร้าอาการโคม่าถึงไ่ม่เคยโชว์ตัวบนวีดีโอลิ้งเลย
    จริงไมคะ
  2. PO
    PO
    หลายกระแสบอกว่าตายแล้วตั้งแต่วันที่ 26 เดือนที่แล้ว
    และเสียงที่ยังโทรเข้ามาสั่งการ และให้สัมภาษณ์ต่างๆ ทั้งไทยและเทศ นั้น เค้าว่าไม่ใช่เสียงทักษิณจริงๆ แต่ใช้เสียงคนที่คล้ายๆ
    จึงไม่เคยให้เสียงมาออกอากาศเลย เพราะว่าคนจะจับได้ จึงแค่คุยโทรศัพท์สัมภาษณ์ส่วนตัว และคุยผ่านทวีตเตอร์เท่านั้น

ส่วนอีกกระแส บอกว่า ไม่สบายหนักมาก ให้คีโมแล้วแพ้ ช็อค ใส่เครื่องช่วยหายใจ อาการร่อแร่

ส่วนทางเสื้อแดงบอกว่า สบายดี แต่ที่ไม่ออกมายุ่ง เพราะว่าต้องการล้างมือก่อนคืนวงการ

นานาจิตตังจริงๆ

ซึ่งเราเองก็ไม่รู้ว่าเท็จจริงอย่างไร เพราะข่าวลือ และข่าวมั่ว หลากหลายและเยอะมาก ไม่รู้จะฟัง จะเชื่อ อันไหน

แต่รู้ว่าที่แปลกๆ ก็คือเรื่องแต่งรูป ว่าทำไมต้องทำอย่างนั้นด้วยถ้าตัวเองยังถ่ายรูปได้ ถ่ายมาอยู่บนเตียงคนไข้ก็ยังดี

เราเลยสสัยว่า ถ้าไม่ตาย ก็ ไม่สบาย หรือ อะไรซักอย่างที่อยู่ในสภาพที่ไม่สามารถถ่ายรูปได้เลย เพราะมันแปลกมากที่ส่งรูปโฟโต้ชอปมาแบบนั้นน่ะคะ
  3. peeranutt
    peeranutt
    เราขำตรงที่เค้าบอกใน ทวิสเตอร์ว่า

"ผมจึงส่งรูปถ่ายของผมมายืนยันว่าผมยังไม่ชีวิตอยู่"

!! ?? แอบ ขำ 555
  4. Lookyeeja
    Lookyeeja
    โดยส่วนตัว คิดว่าต้องเกิดอะไรขึ้นกับเค้าแน่นอน แต่ไม่รู้ว่าหนักถึงขนาดไหน
    เพราะไม่เช่นนั้น ป่านนี้น่าจะออกมานำทัพพี่น้องชาวเสื้อแดงแล้ว แต่นี่เงียบมากกกกก
    การสู้ศึกสงคราม ถ้าผู้นำไม่ออกมาแสดงตัว ปลุกขวัญกำลังใจ ให้นักรบ จะสู้รบชนะได้อย่างไร
    เห็นว่าตอนนี้ คนสั่งการแทนเป็นญาติพี่น้องของทักษิณ
    ก็รอดูกันต่อไป....
  5. Lavish
    Lavish
    เราคิดว่ามันเป็นเกมค่ะ ไม่ฝ่ายใดก็ฝ่ายหนึ่งสร้างกระแสขึ้นมา

บ้างก็ว่าฝ่ายเหลืองปล่อยข่าวว่าเขาตายแล้ว เพื่อถดถอยกำลังใจของผู้ชุมนุมทางฝ่ายแดง

บ้างก็ว่าตัวเขานั่นแหล่ะเป็นคนปล่อยข่าว และเลือกที่จะไม่โชว์ตัวให้ใครเห็นในสถานการณ์ล่อแหลมอย่างนี้ เพราะถ้าเขาโชว์ตัวท่ามกลางกลุ่มคนเสื้อแดงเมื่อไหร่ เมื่อถึงจุดที่เสื้อแดงเป็นฝ่ายพ่ายแพ้ เขาจะได้ไม่มีติดร่างแหไปด้วย เพราะไม่มีใครมีหลักฐานว่าเขาเป็นคนสั่งการทั้งหมดอยู่เบื้องหลัง ณ ตอนที่เกิดเหตุการณ์ชุลมุน เพราะไม่อย่างนั้นเขาก็อยู่ไม่ได้เหมือนกันค่ะ ไม่ว่าประเทศไหนๆ
  6. Angellique
    Angellique
    ^
    ^
    แล้ว วิดิโอลิ้งค์ ที่เคยทำมานั่นก็เป็นหลักฐานนะคะ ได้มีแต่ที่ชุมนุมรับทราบ คนภายนอกก็ได้ดูวิดิโดลิ้งค์ด้วย
  7. Lavish
    Lavish
    สังเกตไหมคะว่าเขาโฟนอินมาแค่ช่วงแรกๆเท่านั้น ซึ่งตอนนั้นสถานการณ์ยังไม่เลวร้ายเท่านี้ค่ะ แต่พอเริ่มเกิดเหตุการณ์รุนแรงขึ้น เขาเริ่มเงียบไป

ซึ่งวิดิโอก่อนหน้านี่ไม่สามารถเอาผิดเขาได้เลยค่ะ เพราะตอนนั้นยังไม่มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้น เขาก็อ้างได้ว่าเขาสนับสนุนให้ชุมนุมเรียกร้องประชาธิปไตยกันอย่างสันติเท่านั้น

แต่เรื่องป่วยนี่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าป่วยจริงหรือเปล่า พี่ที่นับถือท่านนึงทำงานวงการแพทย์ คุยกันก็บอกว่าป่วยจริง เพราะนำทีมแพทย์จากรพ.แห่งหนึ่งไปรักษา
    แต่เราก็ไม่รู้อีกว่าข้อเท็จจริงมันเป็นไง เฮ้อ เงินซื้อจิตวิญญาณของคนบางคนได้จริงนะเนี่ยะ
  8. angel_devil
    angel_devil
    ตายจริงๆๆ คอนเฟริม ก้ตอนนี้ไอ้พวก เมียกะลูก วางแผนอีก ยังอยากจะเป็นใหญ่ ในตระกูล รากเหง้า ของมันอยู่ไง ถึงว่ายังไม่ตาย โถ่กะอีแค่เสียง ใครทำให้เหมือนก็ได้ เอาตัวมายืนยันดิ แน่จริง หรือว่าครอบครัว จะตามไปเยี่ยมกันที่ นรก ด้วยไหมล่ะ โดยเฉพาะ นังลูกสาว กินหญ้าตัวดี ทำเป็นปากเก่งบนทวิตเต้อ หัดตักน้ำ (โคลนคงจะเหมาะ) ใส่กระโหลก แล้วเอาหนังหน้าเข้าไปจุ่ม แล้วลุกขึ้นมาดู เงากะลาหัวตัวเองนะ เดี๋ยวก้เป็นมะเร็งตายตามพ่อ ไปแล้ว อีกไม่นานนนนน นะจ๊ะ
  9. peeranutt
    peeranutt
    เห็นออกแต่ แถลงการณ์ ไม่เห็นจะมี วิดิโอเลย
  10. greenpark
    greenpark
    เพื่อนเราบอกถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ชีจะบวชแก้บนเลย ชีแรงมากๆ ^^
  11. angel_devil
    angel_devil
    สรุป ยังไม่ตายค่ะ มันโผล่หัว ไปช้อบ หลุย กะนังลูกมันซะแล้วค่ะ เซ็งจิต
  12. Tukta Janes
    Tukta Janes
    ดูเดะ มันไปช็อบ พวกเสื้อแดงมารบกันเองกับคนไทย ทหารไทย
  13. sweetpattnuszy
    sweetpattnuszy
    ถ้าเค้ายังไม่ตายวันนี้ ก็ให้ธรณีสูบหรือไม่ก็นรกกินกบาลตายไปพร้อมกับคนที่ตายเพื่อเค้า....
  14. paofia
    paofia
    สงสัย นรกไม่รับรึเปล่า ?
  15. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 15 of 15