ขอถามมั่งจ้ะ ตกลงวิธีทาอายครีมที่ถูกต้องคือยังไงกันแน่คะ

1. Seaweed_Moji
    Seaweed_Moji
    เวลาทาอายครีมเนี่ยตกลงเค้า ใช้นิ้วนางทาจากหัวตาไปหางตาใช่ไหมคะ

แต่เมื่อวันก่อนเราไปเคาท์เตอร์ลาแมร์ที่แฮรอด เค้าก็ส่ายหัวบอกว่าไม่ใช่ๆ แล้วก็เอาคอตตอนบัตแตะอายครีมบางๆ แล้วแตะไปที่หางตา แล้วลากมาหัวตา

หนูล่ะงงไปเลย ตกลงที่รู้มามันผิดเหรอเนี่ย หรือยังไง แต่เห็นบางยี่ห้อก็เขียนไว้บนหลอดเลยว่าจากหัวตาไปหางตา ทาด้วยนิ้วนาง

บางยี่ห้อก็บอกว่าไม่ใช่ทา แต่ให้เอานิ้วนางแบบแตะๆๆๆๆจากหัวตาไปหางตา

ใครก็ได้บอกทีจ้าว่าตกลงมันยังไงกันแน่งงจริงๆ

ขอบคุณนะคะ

ปล ดีจัยมีกรุ๊ปนี้ค่ะ เพิ่งจะหาทางเข้าเจอ อิอิอิ
  2. srichardson
    srichardson
    ยินดีต้อนรับสู๋ห้อง Beauty secret ค่ะ

วิธีที่นีน่าทานะค่ะ ใช้นิ้วนางแตะครีม และเริ่มแตะไล้ตั้งแต่ "หางตามาหัวตาค่ะ" นึกออกไม่ค่ะค่อยๆแตะๆๆ ไล้ๆ กดๆนิดนึง บางทีก้อแอบยกๆตรงหางตาขึ้นนิดๆด้วย ไม่ "ทาถูๆ" ค่ะ
  3. wawe
    wawe
    พี่ก็แตะครีมไล้จากหางตามาหัวตาค่ะ
  4. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    มาแอบขำ "ทาถู" 555+
  5. my_mim
    my_mim
    แสดงว่ามิ้มทำผิดมาตลอดเลยอ่ะ

จากหัวตาไปหางตลอด

กลัวคุณกาจะถามหา แต่กลายเป็นว่าตรงเปลือกตากลับมีชั้นเพิ่ม

เลยเซ็งเลยคะ
  6. hippo2517
    hippo2517
    ทาถู ทาถูเลยค่ะ แต่ใช้นิ้วนางนะค๊ะเพราะนิ้วนางจะเป็นนิ้วที่น้ำหนักเบาที่สุดเวลาเราทากับส่วนที่บอบบางเราต้องสัมผัสเบาๆค่ะ ตั๋นทาวนๆตั้งแต่หัวตา วนลงมาเป็นวงกลมๆค่ะ
    งง มั๊ยค๊ะ
  7. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    มาแอบขำ "ทาถู" 555+
    ดีนะที่ไม่ "สูดดม" ไปด้วย ฮิๆๆ

Quote Originally Posted by my_mim View Post
    แสดงว่ามิ้มทำผิดมาตลอดเลยอ่ะ

จากหัวตาไปหางตลอด

กลัวคุณกาจะถามหา แต่กลายเป็นว่าตรงเปลือกตากลับมีชั้นเพิ่ม

เลยเซ็งเลยคะ
    ถ้าเป็นคนที่เปลือกตามันอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องทาตรงเปลือกตาด้วยก้อได้จ้ะของพี่ตอนกลางวันต้องทาอายชาดดว์อยู่แล้วก้อจะไม่ทาที่เปลือกตาอ่ะจ้ะ แต่ว่าตอนกลาวคืนก้อทาขึ้นไปซะหน่อยเพราะว่าครีมเหลือติดนิ้วฮิๆๆ
  8. Aengaeng
    Aengaeng
    ขอบคุณมากค่ะ
    ความรู้ใหม่ เลยนะ
    เราก็ทาจากหัวตาไปหางตาเหมือนกัน

ไว้คืนนี้จะเปลี่ยนวิธีค่ะ

แล้วคอหล่ะค่ะ
    แต่ก่อนเราทาจากต้นหน้าอก ขึ้นมาต้นคอ

แต่ตั้งแต่ใช้ dior ba แนะนำให้ทาลงจากต้นคอไปหน้าอกค่ะ
    เค้าบอกว่าไม่งั้นจะมีเนื้อห้อยเป็นชั้น ๆ ที่คางค่ะ ถ้าทางจากล่างขึ้นบน
  9. Jannilicious
    Jannilicious
    แจนทาจากหางตา มาหัวตาเหมือนกันค่ะ
    ใช้วิธี กดเบา ๆ ซ้ำไปซ้ำมาเรื่อย ๆ จนกว่าครีมจะซึมค่ะ
    แจนจะไม่ถูเลยอะค่ะ กลัวตาเหี่ยวจัง กดซับเบา ๆ ครีมก็ซึมเร็วมาก ๆ นะคะ ให้ครีมเค้าทำหน้าที่เค้าเองค่ะ

ขอถามนิดนึงค๊า สาว ๆ ทา eye cream ตอนเช้ากันมั้ยค่ะ
    แจนทาแต่ตอนกลางคืนค่ะ เพราะทาตอนเช้า แล้วกลัว ตาจะมันเยิ้ม ทา eye makeup กลัวเลอะค่ะ

แล้วมียี่ห้ออะไรบ้างค่ะ ซึมเร็ว ไม่มันเยิ้ม อยากได้มาใช้ตอนกลางวันค่ะ
    ตอนกลางคืน แจนใช้ของ Guerlain อยู่ค่ะ ดีมาก ๆ ใช้มาหลายกระปุกแล้ว
  10. hippo2517
    hippo2517
    น้องแจน พี่ก็เป็นคนหนังตามันแต่ชอบกรีดอายไลน์เนอร์ ก็เลยทาแต่ใต้ตาค่ะกลัวแต่ตอนกลางคืนจะกระหน่ำทาหนังตาบนด้วยบางที่ถ้ารู้สึกแห้งมากๆพี่จะทาเป็น อายบาล์ม เลยอ่ะค่ะ
  11. nadiatown
    nadiatown
    กรำ เค้ามีวิธีทาจริงจังกันด้วยหรอเนี่ยยย

เดียอะ ทาถูๆๆๆ มากกก -*-

ทาทั้งเช้า และเย็น
    ใช้ clinique กะ suqqu อยู่คร่า
  12. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by Aengaeng View Post
    ขอบคุณมากค่ะ
    ความรู้ใหม่ เลยนะ
    เราก็ทาจากหัวตาไปหางตาเหมือนกัน

ไว้คืนนี้จะเปลี่ยนวิธีค่ะ

แล้วคอหล่ะค่ะ
    แต่ก่อนเราทาจากต้นหน้าอก ขึ้นมาต้นคอ

แต่ตั้งแต่ใช้ dior ba แนะนำให้ทาลงจากต้นคอไปหน้าอกค่ะ
    เค้าบอกว่าไม่งั้นจะมีเนื้อห้อยเป็นชั้น ๆ ที่คางค่ะ ถ้าทางจากล่างขึ้นบน
    คุณเอี้ยงค่ะ BA แนะนำถูกแล้วค่ะแต่ว่าของนีน่าจะปาดออกข้างๆด้วย และลงข้างล่างจนถึงช่วงเนินอกด้วยค่ะ

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    แจนทาจากหางตา มาหัวตาเหมือนกันค่ะ
    ใช้วิธี กดเบา ๆ ซ้ำไปซ้ำมาเรื่อย ๆ จนกว่าครีมจะซึมค่ะ
    แจนจะไม่ถูเลยอะค่ะ กลัวตาเหี่ยวจัง กดซับเบา ๆ ครีมก็ซึมเร็วมาก ๆ นะคะ ให้ครีมเค้าทำหน้าที่เค้าเองค่ะ

ขอถามนิดนึงค๊า สาว ๆ ทา eye cream ตอนเช้ากันมั้ยค่ะ
    แจนทาแต่ตอนกลางคืนค่ะ เพราะทาตอนเช้า แล้วกลัว ตาจะมันเยิ้ม ทา eye makeup กลัวเลอะค่ะ

แล้วมียี่ห้ออะไรบ้างค่ะ ซึมเร็ว ไม่มันเยิ้ม อยากได้มาใช้ตอนกลางวันค่ะ
    ตอนกลางคืน แจนใช้ของ Guerlain อยู่ค่ะ ดีมาก ๆ ใช้มาหลายกระปุกแล้ว
    พี่ทาตอนเช้าด้วย นะน้องแจนตอนนี้ใช้ CLARINS advance extra firming eye contour serum อยู่แต่จะไม่ทาบนเปลือกตาอย่างที่บอก ตอนกลางคืนใช้ แบบ eye contour cream จ้ะ

Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    กรำ เค้ามีวิธีทาจริงจังกันด้วยหรอเนี่ยยย

เดียอะ ทาถูๆๆๆ มากกก -*-

ทาทั้งเช้า และเย็น
    ใช้ clinique กะ suqqu อยู่คร่า
    ประจำเลยนะจ้ะนะเดีย เฮ้อ..กำ
  13. Seaweed_Moji
    Seaweed_Moji
    ขอโทษทีค่า ไม่ได้เข้าเนตมาหลายวัน

มีเพื่อนๆใจดีมาช่วยตอบเยอะเรย ดีใจๆ

แต่สรุปว่าทาด้วยวิธีผิดๆมาตลอดเลยนะเนี่ย ตอนนี้จะเปลี่ยนวิธีละคะ ไม่ทาถูๆๆๆละ

ขอบคุณนะคะ
  14. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 14 of 14