กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 7 of 15 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 ... LastLast
  1. wawe
    wawe
    ดีนะคะที่คุณน้ำเป็นคุณแม่ที่คอยสังเกตลูกตลอด หารายละเอียดในตัวหนูนาตาลีแจ้งหมอ คุณหมอก็เอาจากปากคำคุณแม่ไปวิเคราะห์โรคนี่แหละค่ะ ถ้าหนูนาตาลียังร่าเริงก็คลายใจไปได้บ้างนะคะ
  2. nam
    nam
    ไม่ใช่คอยสังเกตุลูกอย่างเดียวนะคะพี่แหวว
    ต้องคอยหาข้อมูลเรื่องโรคนี้ อาการของโรค การรักษาด้วยคะ จนหมอยังบอกเลยว่าคุณแม่รู้เยอะนะคะ
    นี่น้ำหาข้อมูลเรื่องปลูกถ่ายตับอยู่คะ สังหรณ์ใจว่านาตาลีอาจจะต้องได้รับการปลูกถ่ายตับคะพี่แหวว
    ถ้าต้องทำจริงๆจะได้มีข้อมูล แต่ก็ภาวนาขออย่าให้ต้องถึงขนาดนั้นเลยคะ
    แต่ถึงยังงัยน้ำกับคุณคริสก็เตรียมตัวไว้สำหรับเรื่องนี้แล้วละคะ
    เตรียมทั้งสุขภาพของเราสองคน เพื่อจะได้มีตับที่ดีไว้ให้ลูก เตรียมทั้งค่าใช้จ่ายซึ่งสูงมากๆด้วยคะ
  3. pomme
    pomme
    ตามมาอัพเดท เรื่องน้องหนูนาตาลี ด้วยคนค่ะ คงไม่มีอะไรแล้วละ น้องน้ำ ถ้าน้องเค้ายังร่าเริงอยู่ ยังไงคุณพ่อ คุณแม่ก็อย่าเครียดนะค่ะ จะเป็นกำลังใจให้ตลอดค่ะ
  4. nam
    nam
    ขอบคุณคะพี่ป้อม น้ำก็หวังอยู่คะว่าไม่น่าจะมีอะไร
    แต่ก็แอบหวั่นๆ แต่ไม่เป็นไรคะพี่ป้อม สู้ๆอยู่แล้วคะ
  5. srichardson
    srichardson
    พี่แหววค่ะ เพราะเรื่องนัดกันกินนี้แหล่ะที่นีน่าจะเลิกคบเพื่อนแล้ว เพราะว่าชวนกันกินตลอดแล้วเวลาที่เราเจอเพื่อน ก้อเมาส์และ Enjoy eating ใช่มั้ยค่ะ อย่างอ้วนเลยนะขอบอก แต่ว่าคืนนี้ต้องออกไปกินเลี้ยงวันเกิดคุณสามีค่ะ อาหารอิตาเลียนด้วย นู๋ต้องอดข้าวตั้งแต่มื้อเที่ยงเป็นต้นไป เพื่อจะได้ชดเชย แฮะๆๆ

พี่ป้อม สบายดีนะค่ะ ช่วงนี้นีน่าก็ "อดมื้อกินมื้ออยู่" วันก่อนเจอลูกน้องเก่าคุณสามี เค้าทักว่าเราดูผอมลง ดีใจ๊ดีใจ มีกำลังใจเยอะเลยค่ะ

พี่น้ำมีอะไรที่นีน่าพอจะช่วยได้ ไม่ต้องเกรงใจนะค่ะ รีบโทรมาได้เลย 24 hr. นี่นู๋พูดจริงๆนะ และเป็นกำลังใจให้หนูน้ากับพี่น้ำแล้ะคุณคริส นะค่ะ ป.ล ห้องของคุณคริสพร้อมรถรับ เรียบร้อยแล้วค่ะ

พี่ๆสังเกตุมะว่ามีแต่พวกเรา อายุ 30 หย่อนๆมาคุยกันเองอ่ะ ฮิๆๆ
  6. wawe
    wawe
    ฝากสุขสันต์วันเกิดคุณสามีนีน่าด้วยนะคะ ขอให้ภรรยารัก ภรรยาหลง สุขภาพแข็ง และมีแรงดี ๆ ค่ะ
    คุณน้ำขา กำลังใจที่เข้มแข็ง มีความหวังเท่านั้นจะผ่านพ้นอุปสรรคต่าง ๆ ไปได้ พี่ก็ขอภาวนาด้วยคนค่ะ
  7. nam
    nam
    ขอบคุณพี่แหวว นีน่าด้วยนะคะ กำลังใจจากพี่ๆน้องๆที่นี่แหละคะ ช่วยได้จริงๆ

นีน่าจ๊ะ ฝาก Happy Bday คุณสามีนู๋ด้วยนะคะ ขอให้สามีรัก สามีหลง อิ อิ
  8. mol199
    mol199
    โอ้ว........หายไปซิ่งแป๊บเดียว กลับมาตามอ่านซะตาลายเลย

ป้าๆแอบมาเม้าท์กันอยู่ที่นี่ นี่เอง บรรยากาศเดิมๆ (เม้าท์ประจำวัน อิอิ) กลับมาแล้ว ดีใจจังค่ะ

พี่น้ำคะ >>> อย่าเครียดนะ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

พี่แหวว พี่นีน่า พี่ป้อม >>> สบายดีนะคะ รักษาสุขภาพกันถ้วนหน้าเน้อ วันนี้เชียงใหม่ฝนตกทั้งวันเลย อากาศเย็นดีจัง
  9. nam
    nam
    กำลังคิดถึงน้องมลเลย หายไปไหนมาจ๊ะ คราวนี้ หนีเที่ยวอีกละซิ
  10. pomme
    pomme
    หายไปซิ่งที่ไหนมา น้องมล....ถึงว่าปล่อยให้พวกป้ามาเม้าท์กันเองไม่เห็นมาแจมด้วยเลย
    น้องนีน่า เป็นไงบ้าง งานเลี้ยงวันเกิดเมื่อคืน ขอแฮปปี้เบิร์ดเดย์ย้อนหลังให้คุณสามีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขเยอะๆ จะคิดจะทำอะไรก็ขอให้ได้ดังใจ...... เพี้ยง ช่วงนี้พี่เรียนหนักไปหน่อย ต้องหาเวลาพักบ้างแล้วละ
    พี่แหวว น้องน้ำ สบายดีกันทุกคนนะค่ะ ที่นี่เข้า ใบไม้ร่วงแล้ว หนาวนะเพราะลมแรง ที่เมืองไทยก็คงจะเป็นปลายฝนต้นหนาวแล้ว ยังไงก็รักษาสุขภาพกันนะค่ะ สาว ๆ
  11. mol199
    mol199
    แหะ แหะ หนีไปซิ่ง ที่ เกาหลี มาค่ะ ต้องรีบไปก่อนจะเข้าหน้าไฮ ไม่งั้นจะไปไหนไกลไม่ได้อีกหลายเดือนเลย

ปล. อิจฉาคนอยู่ต่างแดน ก็เรื่องอากาศนี่แหละเนอะ เย็นสบาย แทบทั้งปี จะมีร้อนก็ไม่กี่เดือน แต่เรื่องอาหารการกิน ประเทศอื่นทั่วโลกคงต้องอิจฉาบ้านเราแน่นอน ไปไหนกินอะไร ก็คิดถึงแต่อาหารไทย ซู้ดยอด.......ที่ซู้ด
  12. cartoon
    cartoon
    มลไปเที่ยวเกาหลีมาเหรอจ๊ะ สนุกไหมเอ่ย หลานพี่ก็อยากให้พี่พาไปเที่ยวอยู่หละ

พี่น้ำคะ ตอนนี้หนูนาเป็นไงบ้างแล้วคะ
  13. mol199
    mol199
    หวัดดีค่ะ พี่ตูน สบายดีเนอะ

มลเพิ่งกลับจากเกาหลีค่ะ ช่วงนี้อากาศเริ่มเย็น (ประมาณหน้าหนาวบ้านเรา) กำลังดีเลยค่ะ

ถ้าพาหลานไป แนะนำสวนสนุกเอเวอร์แลนด์ กับ ล็อตเต้เวิลด์ เด็กๆน่าจะชอบนะ แต่มลไม่ได้ไป เพราะเวลาไม่พอจ้า.....

ปล. พี่น้ำ หนูนาตาลีอาการเป็นไงมั่งคะ
  14. nam
    nam
    สวัสดีจ๊ะสาวๆ นาตาลี ตัวเหลืองอีกแล้ว วันอาทิตย์นี้เจาะเลือดตรวจคะ แล้วจะมาแจ้งนะคะ
  15. mol199
    mol199
    พี่น้ำ ผลเจาะเลือดน้องเป็นไงมั่งคะ เอาใจช่วยเน้อ
  16. wawe
    wawe
    มารอลุ้นผลตรวจเลือด หนูนาตาลีด้วยเน้อเจ้า คงบ่เป็นหยั่งดอก
  17. pomme
    pomme
    มารอลุ้นฟังผลเลือด ด้วยคนจ้า.....
  18. nam
    nam
    การทำงานของตับยังไม่ดีคะ บิลิลูบิน สูงขึ้น ทำให้นาตาลีตัวเหลืองขึ้น
    แต่หมอบอกว่าต้องใช้เวลาหน่อยคะ ก็มีการปรับยาที่ให้นะคะ
    ตับไม่โตมากเหมือนคราวที่แล้ว
    เรื่องบิลิลูบินสูงขึ้น น่าจะเป็นเพราะท่อน้ำดีเค๊าเล็กมาก การระบายน้ำดีทำได้ไม่ดีนักคะ

คิดว่าเร็วๆนี้คงพาน้องเช็คที่ศูนย์โรคตับของสมิติเวทคะ รอทางท่านผู้อำนวยการ คุณหมอสมสิริ ติดต่อกลับมาก่อนคะ เพราะเพิ่งส่งประวัติการรักษาไปอะคะตอนนี้ขอปรึกษาหมอหลายๆท่าน ไม่เชื่อหมอคนเดียวแล้วคะ
  19. wawe
    wawe
    พี่ก็คงยินดีกับคุณน้ำ ที่แจ้งให้ทราบอาการของหนูนาตาลีไปอีกระดับหนึ่งนะคะ และก็คงเจอคุณหมอที่จะรักษาโรคนี้ให้ได้ผลในเร็ววันค่ะ
  20. pomme
    pomme
    มาฟังผลของหนูนาตาลีแล้ว คงต้องใช้เวลาหน่อยละค่ะ และเห็นด้วยเป็นอย่างยื่งเลย ว่าให้ปรึกษาหลายๆ หมอ ยังไงเอาใจช่วยนะค่ะ น้องน้ำ
  21. nam
    nam
    ขอบคุณพี่แหวว พี่ป้อมนะคะ เป็นกำลังใจให้ตลอดเลย

น้ำกับคุณคริสพยามทำทุกอย่างคะ เพื่อให้นาตาลีเค๊ามีสุขภาพที่ดีขึ้น แต่ยังใจชื้นคะตรงที่เค๊ายังร่าเริง
    เมื่อวานฉีดวัคซีนมา ตกกลางคืน ตี 1 ได้ นาตาลีมีไข้ ก็เช็ดตัวให้ยาแก้ไข้ รอจนไข้ลงถึงได้นอนกัน วันนี้โอเคแล้วคะ ไม่มีไข้ละคะ
  22. mol199
    mol199
    ค่อยยังชั่วหน่อยที่ตับเล็กลงแล้ว ถือว่าเป็นสัญญาณที่ดีหลังจากการผ่าตัดใช่มั้ยคะ พี่น้ำ
  23. nam
    nam
    ถือว่าดีระดับนึงคะน้องมล ซึ่งปรกติควรจะดีมากกว่านี้คะ
  24. dogcula
    dogcula
    พี่น้ำขาาาา อ้อเพิ่งทราบข่าวจากน้องมล กราบขอโทษที่เป็นนินจา แต่ในใจยังคิดถึงหมู่เฮาเสมอน๊า (อู้แต้ ๆ เจ้า)
    หวังว่าน้องนาตาลี จะแข็งแรงขึ้นทุกวันทุกคืน คุณพ่อและคุณแม่ มีกำลังใจสู้ต่อไปนะคะ ^^
  25. cartoon
    cartoon
    ดีจังเลยค่ะ อยากน้อยก็ตับเล็กลงแล้วนะคะ

มีกำลังใจเพิ่มขึ้นอีกแล้วค่ะ

สู้ สู้ ค่ะ
  26. wawe
    wawe
    คุณน้ำขา หนูนาตาลีตอนนี้สุขภาพเป็นอย่างไรบ้างคะ ช่วงนี้อากาศก็เริ่มเปลี่ยนแล้ว ปลายฝนต้นหนาวรักษาสุขภาพด้วยนะคะ
  27. mol199
    mol199
    มารออัพเดทด้วยคนค่ะ
  28. nam
    nam
    หนูนาร่าเริงคะ แต่ตัวยังเหลืองอยู่ ดูเหมือนเหลืองขึ้นอะคะ
    หมอนัดเจาะเลือดอีกทีวันที่ 8 ก็รอดูนะคะว่าผลจะเป็นอย่างไร
    แต่เธอก็ยังเล่น จ๊าจ๊ะ ทั้งวัน
    ตื่น ลืมตามาอย่างแรกก็ส่งยิ้มให้ก่อนเลย เห็นรอยยิ้มลูกแล้วทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยคะ ยังโชคดีที่นาตาลีไม่งองแง ไม่อย่างงั้นคงเหนื่อยน่าดู

ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง

นู่อ้อ มาแล้วเหรอจ๊ะ หายยยยยยไปเลยนะคะ
  29. mol199
    mol199
    ก็ค่อยยังชั่วหน่อยเนอะ

จริงอย่างที่พี่น้ำว่าเนอะ ถ้าน้องซึมเศร้า ไม่ร่าเริง คนเป็นพ่อเป็นแม่ ก็คงเสียกำลังใจน่าดู
  30. wawe
    wawe
    ตัวเหลืองเฉย ๆ แต่ตาไม่เหลืองใช่ไหมคะคุณน้ำ และหนูนาตาลียังอารมณ์ดี ยิ้มร่าเริงแค่นี้ก็ทำให้คุณแม่คุณพ่อมีกำลังใจสู้ ๆ แล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
Results 181 to 210 of 421
Page 7 of 15 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 ... LastLast