Ohiyo

ริวิว .."ไปพุทธรักษา หัวหินมา..." ครั้งหนึ่งกับการไปนอนเล่น แช่ตัว ห้อง Oceanbed Jaguzzi Villa

Rate this Entry
Quote Originally Posted by Ohiyo View Post
หลังจากที่แห้วจากทริปเมษาญี่ปุ่น
เราก็เลยเคว้งคว้าง คิดอยู่นานว่าไปไหนดี
สุดท้ายตกลงปลงใจเที่ยวไทยอีกครั้ง
มาขอคำแนะนำจากเพื่อนใน pantip ว่าพักที่ไหนดีอยากไป Honeymoon รอบ 3 นอนเล่น พักผ่อน
ก็ได้คำแนะนำหลายทีเลยค่ะ แต่สุดท้ายได้พักของที่นี่ เพราะห้องว่าง เราตัดสินใจช้าด้วยค่ะ

แพคเก็จที่จองเป็นแบบห้อง Jaguzzi Villa 2 คืน มีสปา oil massage ให้ 2 คนที่ห้องพร้อม milk bath หลังนวดเสร็จ แล้วยังมีบาบีคิวดินเนอร์ และไวน์ 1 ขวดและเค้ก 1 ก้อน เป็นแพ็คเก็จโรงแรมไม่ใช้ราคาโปรเท่าไหร่

สรุปแล้วโดยรวมประทับใจค่ะ บริการเป็นกันเอง ห้องพักสะดวกสบายมากๆ โรงแรมจัดแต่งได้ลงตัว ใครชอบเล่น SIM3 จะรู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในเกมเลยล่ะค่ะ เหมือนมากๆ เราเลยอยากเรารูปมาแบ่งปันกันเผื่อใครกำลังจะไป sweet กับแฟนค่ะ

ปล. เป็นคนถ่ายรูปไม่สวยนะคะ บางรูปดึงมาจาก iphone เลยไม่แจ่มเท่าไหร่ค่ะ

มองไปเห็นสระว่ายน้ำของโรงแรมฝั่ง oceanbed กระทัดรัดแต่น่าเล่นสุดๆ

มุมสบายๆ ริมหาดค่ะ

ไปดูห้องกัน
อยู่ชั้น 2 ได้ห้องไกลทะเลหน่อยค่ะเลยเห็นทะเลนิดเดียว
นี่คือระเบียงหน้าห้องค่ะ

เตียงนอน..หมอนเยอะมาก

ห้องนี้มีหมอนทั้งหมด 22 ใบ ไป 2 คนหารแล้วใช้กันคนละ 11 ใบ ..เยอะได้อีก

ข้างหัวเตียงมีมุมชากาแฟด้วยค่ะ

ฝั่งตรงข้ามเตียง ก็จะเป็นมุมเอ็นเตอร์เทนค่ะ มี ipod /เครืองเล่น dvd /mini bar ครบ

อีกห้องที่อยู่ด้านหลังของมุมทีวี

เจอแล้วมุมนี้เลยที่ต้องการ

milk bath ...หม้อเดือดแล้ว..

มีเท่านี้ค่ะ รูปที่เหลือกะโหลกกะลาไปหน่อย ^_^
เพราะว่าไปกันแค่ 2 คนเลยไม่ค่อยได้ถ่ายมาเยอะค่ะ
อยากใช้ facilities ของโณงแรมให้คุ้มๆๆ ;p

Comments

1. bkfc's Avatar
    สวยจังเลยคะ อยากไปบ้าง