iDnOuSe4

ลงรูปเพิ่มเติมตามสัญญา

Rate this Entry
Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post

พอดีblogมันให้ใส่รูปได้ไม่เกิน 10 รูป ไปดูต่อกันเองละกันนัครับ >>คลิก<<

ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ คือ GF1 ไม่ใช่กล้อง DSLR แต่เป็นกล้องดิจิตอลที่ใช้มาตฐานใหม่ที่เรียกว่า micro four third หากจะเอาไปเทียบ DSLR คงสู้ไม่ได้เรื่องคุณภาพ

วันอาทิตย์ก่อน ได้มีโอกาสไปเที่ยวจตุจักร ที่จริงอาหารพวกหนูที่อยู่ในห้องมันหมดก็เลย ถือโอกาสพกกล้องคู่ใจไปถ่ายรูปที่สวนรถไฟด้วย มันชมกันเลยดีกว่าไม่ต้องเสียเวลา

ต่อด้วยวันลอยกระทงที่ผ่านมาที่เกษตร

สเต็ก จำชื่อไม่ได้ ขออภัย

อันนี้จำชื่อได้ ก๊อดฟาเธอร์

มันบด อร่อยมาก ยกให้เป็นมันบดที่อร่อยที่สุดเท่าที่เคยกินมา

เมื่อกินอิ่มก็พรอ้มจะไปลุย วันลอยกระทง คนเยอะมากมาย

noise กระจายปรับ ss เยอะจะต้องเร่ง iso รูปที่ออกมาก็ประมาณนี้

รูปนี้ได้มาโดยบังเอิญ ตอนแรกจะถ่ายสะพาน แต่คู่นี้มายังไงไม่รู้ กลายเป็นนายแบบ นางแบบทันที แชะ!!

มาลอยกันทั้งครอบครัว พ่อแม่ลูก ดูพวกเขามีความสุขดีนะครับ

รูปนี้ ลองใช้ขาตั้งกล้อง เปิด ss 8" สวยดีเหมือนกัน

ถึงเวลาลอยสักที ปีนี้เลือกใช้กระทงขนมปัง แถมลองกันดูก่อนด้วยว่ามันอร่อยไหม ฮาๆ

ผลปรากฎว่าอร่อยแฮะ แต่แข็งไปหน่อย จิ้มนมข้นท่าจะอร่อยกว่านี้ ถ้าแฟนไม่บอกว่าต้องลอยนี้กินหมดจริงๆ นะเออ ฮาๆ

ปล.1 รูปทุกรูปไม่ได้แต่งเพิ่มนะครับ ไม่ใช่แต่งไม่เป็น เพียงแต่ไม่แต่ง อยากให้เห็นรูปที่ถ่ายจากกลอ้งเพียวๆ มากกว่า

ปล.2 ส่วนใหญ่ใช้โหมด manual นะครับ สนุกสนานมาก ทำได้เหมือนกล้อง DSLR ทุกอย่าง เพียงแต่คุณภาพไม่เท่ากัน ขนาดเซนเซอร์ก็ตัวเล็กกว่าแล้ว

Comments