siripongwonganu

ม่วนอีหลี เพลง “คารถแห่” จากค่ายเพลง M.STAR Records

Rate this Entry
แชร์กันเยอะมาก ในโลกออนไลน์ กับคลิปเพลง “คารถแห่” ตอนแรกก็คิดว่าเป็นเพลงรถแห่ออดิโอธรรมดาๆ แต่พอฟังแล้วโอ้โห ติดหูมาก ไม่คิดว่าน้องเค้าจะร้องได้ดีขนาดนี้

ชื่นชมในสุริยันต์ ปากศรี ที่เป็นคนเขียนเนื้อร้อง สามารถแต่งเพลงให้เข้ากับวัยของน้อง ฟังแล้วดู ซนๆ ใสๆ แบบอารมณ์รถแห่ออดิโอไรงี้ 555 ฟังแล้วมีหลายท่อนเลยที่ติดหู และแทบจะร้องตามได้เลย และขอชมน้องที่ร้องเพลงนี้เลยค่ะ ร้องดี เกินวัยจริงๆ ฟังแล้วรู้สึกสนุกตามไปด้วยเลยค่ะ

เห็นว่า เป็นดาวของค่าย M.STAR Records ค่ะ ยังไงก็ฝากเป็นกำลังใจให้น้องด้วยนะคะไปฟังเพลงกันเยอะๆ นะคะ

(สามารถฟังเพลงคารถแห่ ผ่านทางช่องทางนี้ได้เลยค่ะ)

Comments