IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : ขนตา Ardell ที่เค้าว่าดี ไม่เจ็บ ติดง่ายสุดๆ เเละกาวติดขนตา Duo อีกเเบรนด์ที่ว่าติดทน

Rate this Entry
ยังไม่จบกะขนตา
รอบนี้ Irisa ได้ลองซื้อขนตายี่ห้อ Ardell ที่ถึงขั้นต้องพรีจากต่างประเทศเลยทีเดียว เพราะไม่ค่อยพบในเมืองไทย สรรพคุณคือ ติดง่าย เป็นธรรมชาติ

ซึ่งน้องที่เเนะนําเราเค้าบอกว่าทําจากเส้นผมจริง
อ่านะ พอพอๆๆ รู้ว่าติดอะไร ไม่ต้องกลัว เพราะเราติดเเล้วหลายวันไม่มีใครมารังควาน ฮ่าๆ
เข้าเรื่องต่อ คู่นึงประมาณ 200-280 บาท เเล้วเเต่เจ้า ซึ่งขอบอกว่า ติดดีจริง ดังนี้

1. ติดง่ายมากเเม้ขนตานี้ใช้เป็นครั้งเเรก (ไม่ใช่พึ่งติดครั้งเเรกในชีวิตนะ) ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เเต่ความโค้งของขนตา พอดีเป๊ะกับเปลือกตาบน เรียกได้ว่าไม่ต้องดัด ไม่ต้องโค้ง เอากาวเเปะขนตาเเล้วโป๊ะขนตาลงบนหน้าเเล้วเด้งเลยอ่ะ อย่างนั้นเลยทีเดียว (ปกติขนตาปลอมจะติดง่ายขึ้นเมื่อเราใช้ไปสองสามครั้ง ขนตาจะคงความโค้งกับเปลือกตของเราน่ะค่ะ เเกะกล่องครั้งเเรกจะเเบบต้องดัดหน่อย ไรงี้)

2. ธรรมชาติ เพราะมันเป็นผมจริง ฮ่าๆๆ ไม่รู้ดิ มันไม่เงามากมายเเบบขนตากล่องละ 50 ที่เงาวิ้งมันเเผล่บ เลยยิ่งดูเป็นธรรมชาติ เเละทรงที่น้องเค้าเลือกมาให้เรามันใส่เเล้วเด้งเเต่ยังเป็นธรรมชาติอยู่ เราเลยเอ้อ ไม่อลังการอย่างเช่น Dollywink เเบบว่าใส่ทุกๆวันได้เลยค่ะ เดี๋ยวลองดูภาพดู

3. ไม่เจ็บปกติต้องเจ็บ หัวตา หางตา เเต่ใส่มาหลายวันเเล้วก็ไม่เจ็บนะ โออยู่

4. อันนี้เป็นความผิดที่เปลือกตาอิช๊านน คือ มันยาวไม่พออ่ะ คงโตไป มันไม่พอดีตาเล็กกว่าตาหน่อยนึง เเต่กรีดอายไลเนอร์ก็จบ เริ่ดอยู่ดี ฮ่าๆ (เราคิดว่าคนอื่นคงพอดีอ่ะ เพราะเราใช้ Dollywink ที่เค้าว่าใหญ่ เราใส่พอดีน่ะค่ะ)

น่านละร่ายมานานละมาดูรูปกันนะคะสําหรับขนตา Ardell No. 120

จะเห็นได้ว่าขอบมันใสนะติดเเล้วเนียนดี เเละเเบบนี้มักจะไม่ค่อยทิ่มตาเรานะ เเบบก้านดําๆอ่ะมักจะทิ่ม นี่จากที่เราชอบเจอนะ ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม เเต่ไม่ใช่ว่าเเบบขอบดําจะเเทงตาหมดนะ เราเจอเเบบไม่เเทงเยอะไป หลายครั้งเราติดชิดขอบตามากไป รอยพับของเปลือกตาเราไปเกี่ยวโดนได้ง่าย อันนี้โทษที่คนติดอ่ะ ฮ่าๆๆที่ติดชิดไป

กาว Duo น้องเค้าเเนะนําว่าดีเลยเอามาลอง มันมีสีใสกะสีดำ เรามีสีใสเยอะละ ทั้ง MTI,BSC,DOLLYWINK เราก็โอเคกับความสามารถของทั้งสามอันนี้เเล้วนะ อันนี้เป็นอันเเรกที่ใช้สีดําเเต่เนื้อกาวดันออกเทาซะงั้น (ดูจากภาพเอาเน้อ) ปกติเราจะเห็นสีดําเเบบอายไลเนอร์เลยอ่ะ อันนี้พอเเห้งเเล้วกลืนๆไปกะขนตาเทาๆไป ไม่ทิ้งคราบนะคะ ก็เออ เเปลกดี เเล้วก็เรียบเนียนดี ผ่านเลยค่ะ ความเเน่นก็เริ่ดอยู่เเล้ว ไม่ต้องพูดถึง ฝนตก นั่งมอเตอร์ไซค์ ไม่กระพือหลุดออกจากหนังหน้าถือว่าโอเคค่ะ

ภาพซ้ายคือติดข้างเดียว รุ่นนี้หัวสั้นหางยาว เลยดูตาเรียว เฉี่ยวขึ้นมาหน่อย ความโตของตาที่เพิ่มขึ้นลองสังเกตดูนะคะ (ขออภัยในสภาพหน้า ยังไม่ได้เเต่งหน้าค่ะ กําลังจะไปทํางานตอนเช้าจ้าาา เสร็จเเต่คิ้ว)

ภาพขวาคือ ติดสองข้างจ้า

ภาพนี้กรีดอายไลนเนอร์เเล้วค่ะ (ก็มันยาวไม่พอตาเค้าง่าาาเลยต้องกรีดถมทับที่หน่อยยย) ป.ล. อยากเเนะนําดินสอเขียนตาล่างให้มากเลย ติดดีไม่เป็นเเพนด้า ชอบมากก เเต่ไว้วันหลังนะ เเหะวันนี้จะรีบไปทํางานนนน ภาพด้านข้างไว้ดูความยาวของขนตาเนอะ

ดูกานหลายๆมุมนะคะ ลิปที่อยู่ในรูปนี้ทาของ YSL Rouge Volupte No. 26 ค่ะ สีชมพูอมส้มสวย เนื้อเนียน กลบสีปากเดิมอย่างเริ่ดค่ะ งามเนอะๆๆ สีนี้ฮอตอยู่นะอยากจะบอก เห็นคนขายคนซื้อเเทบจะกระโจนใส่ค่าา

วันนี้เท่านี้ก่อนนะคะเดี๋ยวจะสายไปมากกว่านี้(รูปนี้ถ่ายวันเเรกที่ได้ขนตามาค่ะ) อ้อ สังเกตภาพซ้ายดีดีจะเห็นขนตามันสั้นเห็นปะ มาไม่ถึงหัวตาอ่าา จะว่าเป็นรุ่นหางตกก็กะไร เเต่ไม่เป็นปัญหา อย่างที่บอกกรีดตาก็เริ่ดเเล้วค่าาา

Comments