IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : ขนตาปลอม ธรรมชาติสุดๆ กับ Jumily 6 คู่

Rate this Entry
มาดูที่เเบบถัดไปของ Jumily เป็นขนตาปลอมของญี่ปุ่นเหมือนกัน
เห็นเเพคเกจเเล้วนึกถึง Dollywink เลยละค่ะ เพราะว่าเป็นนางเเบบญี่ปุ่นมาทําขนตาปลอมขายเหมือนๆกันเลย ก็สวยนะคะ เเต่อาจจะไม่เป็นที่รู้จักในไทยเท่ากับ Dollywink นะ บวกกับ Irisa ไม่ชอบใช้ขนตาอันอันเดิมเรื่อยๆๆ หาอันใหม่ๆไปพลางๆ จะได้เจอเเบบใหม่ๆไม่น่าเบื่อ พอมาเจอรุ่นนี้ ก็คุณภาพใช้ได้เลยนะคะ กดไลค์ ^^

รุ่นนี้ได้ดึงน้องสาวมาช่วยเป็นนางเเบบรีวิวขนตาให้ ชื่อว่าน้อง Carmen ค่ะ ขอบคุณน้อง Carmen มา ณ ที่นี้ด้วย เธอเป็นสาวหมวยเเต่จมูกโด่ง 3D มาก ต้องขอบคุณยีนส์ของคุณพ่อคุณเเม่น้องเค้า ฮ่าๆ เอาเป็นว่ามาดูเเต่ละเเบบกันดีกว่านะคะ

Jumily False Eyelashes No 1
เป็นเบอร์ขนตาที่บางเบา ธรรมชาติ เน้นยาวอย่างเดียวเลยค่ะ เส้นเล็กมากมากกกก เเบบบางเบามากกก เอาเป็นว่าใครไม่อยากเว่อ ไม่เน้นหนาดํา เน้นยาวเนี่ยรุ่นนี้ตอบโจทย์นะคะ^^

เห็นจากน้อง Carmen เเล้วเห็นมะว่าสาวหมวยติดเเล้วยังสวยเลย เป็นธรรมชาติ เน้นยาว บางเเบบไม่เยอะ ใสๆค่ะ^^

Jumily False Eyelashes No 2
ขนตาปลอมเบอร์นี้ซื้อเเล้วเหมือนได้ขนตาสองคู่เลยค่ะ เค้าออกเเบบมาให้ใช้คู่กันติดทับกัน เพื่อให้หางตาดูมีลูกเล่นมากขึ้นค่ะ ปกติเเ้ล้วติดขนตาสองชั้นในนิตยสารเค้าทํากันเยอะมาก เเบบเด้งตาโตเว่อ เเนวนั้น เเต่สาวๆเราส่วนใหญ่ติดคู่เดียวก็เหนื่อยละเลยไม่ค่อยมีใครติดสองคู่ทับกัน เเต่ขอบอกนะว่าไม่ยากหรอกใครว่างๆลองติดเล่นดูนะจ้ะ ถ้าไม่ไหวก็ติดเเยกกันก็ได้ เเต่คู่ที่ติดเเค่หางตา อย่าลืมทาอายไลเนอร์ทับอีกครั้งนึงนะเดี๋ยวจะไม่เนียนเอานะจ้ะ

๋ี

Jumily False Eyelashes No. 3
ขนตาปลอมเบอร์นี้น่าจะเป็นเบอร์ที่ฮิตที่สุดของเค้าเเล้วนะ เพราะว่าหนาเด้ง คมเข้มทุกอนู ฮ่าๆ จัดเต็ม เบอร์นี้เลยค่ะ

๋ีJumily FalseEyelashes No. 4
อีกเบอร์นึงที่ฮิตคือเบอร์ 4 นี่ละค่ะ เพราะว่า ขนตามีลูกเล่น ดีเทลตรงกลางเเละหางตา ยาว ดํา เเต่ว่าไม่หนาเเน่่นเท่าเบอร์ 3 นะคะ มาดูกันเลยค่ะ

Jumily False Lower Lashes No. 5,6
ขนตาปลอมเเบบที่เป็นขนตาล่าง สาวไทยเราไม่ค่อยติดเท่าไหร่เพราะว่ามันติดยากใช้ได้เลย ต้องมีเเหนบในการหยิบจับเเละติดเลยล่ะค่ะ ไม่งั้นปลิวหายไปกับสายลม รุ่นนี้ติดง่ายหน่อยตรงที่เป็นช่อใหญ่ ติดเเล้วได้เป็นเเผง เเผงในที่นี้คือ 4 เส้นนะ เรียกเเผงไหม? ฮ่าๆ มาดูกันค่ะ อ้อลืมบอกว่าเบอร์ 5 นั้นมันเยอะมาก พอเวลาติดกัับน้อง Carmen เเ้ล้วติดเเค่ครึ่งเดียวเท่านั้นเองค่ะ

ในภาพรวมเเล้วขนตาปลอมของ Jumily นั้นคล้ายกับ Dollywink ในลักษณะของเเพคเกจเเละคุณภาพนะคะ อาจจะหายากหน่อยในไทยเพราะว่าไม่ค่อยรู้จักกัน ใครไปญี่ปุ่นก็ฝากซื้อกันมา เผื่อใครไม่ชอบใส่ขนตาเบอร์ซ้ำๆกับคนอื่นเเบบเรา ฮ่าๆ ส่วนดีเทลเเละรูปเเบบของ Jumily นั้น ไม่เหมือนกับ Dollywink เลยนะคะ เอาเป็นว่าไม่ซ้ำเเบบกันเเน่นอนค่ะ Detail สวย เป็นธรรมชาติ ไม่เจ็บที่หัวตา เเน่นอนค่ะ เเต่ถ้าชอบหวานๆๆๆเเนะนํา Jewerich นะคะ

ขอบคุณทุกคนที่เเวะเข้ามาอ่านนะคะ
Irisa

Comments