Recent Blogs Posts

1. ออกไปเที่ยวใกล้บ้าน พร้อมพกสเปรย์กันแดดผิวกายไปท้าแดดกันที่ นครนายก

สำหรับหยุดยาวที่จะถึงนี้ เพื่อนๆ คนไหนมีทริปในใจกันแล้วบ้างคะ แต่สำหรับคนที่ยังไม่รู้จะไปไหน วันนี้มีทริปท่องเที่ยวใกล้ๆ กรุงเทพ ไม่ต้องเดินทางไกล มาฝากกันค่ะ กับจังหวัดนครนายก ใกล้ๆ บ้านเรานี่เอง

แต่ก่อนอื่นเราต้องทำการเตรียมของจัดกระเป๋าเพื่อเดินทางในครั้งนี้ค่ะ สิ่งนึงที่อยากจะแนะนำนักท่องเที่ยวทั้งหลายให้มีพกติดกระเป๋าไว้เลยก็คือ สเปรย์กันแดด ค่ะ เพราะด้วยแดดที่ร้อนแรงมากๆ ยิ่งตามสถานที่ท่องเที่ยวที่เราจะต้องเจอแดดแบบจังๆ ...