Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 43 of 49 FirstFirst ... 33 41 42 43 44 45 ... LastLast
Results 421 to 430 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Hybrid View

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    โห คุณหนึ่ง ทำอาหารญี่ปุ่น ไ้ด้ด้วย เก่งมากๆ เลยครับ
    เก่งล้ำชาติกันเลยครับ

ปลาแซลมอน หน้าตา น่ากินมากมายเลยล่ะครับ
    ผมเป็นอีกคนที่ชอบกินปลาแซลมอน เห็นแล้วอยากกินขึ้นมาเลยครับ
    น้ำลายไหล ห้ามน้ำลายเอาไว้ไม่อยู่แล้วครับ

มาวันนี้ มีเมนูติดมือมาใส่ในตู้ักับข้าวด้วยคนครับ
    เป็นอาหารญี่ปุ่น ด้วยเช่นกันครับ แต่ ผมไม่ได้เป็นคนทำครับ
    ผมเป็นแค่ลูกมือ กับ ตากล้อง ครับ

เมนูเด็ด เมนูนี้ ชื่อว่า "อุด้งแกงกะหรี่ญี่ปุ่น"
    ฝีมือ พ่อครัวที่ทำงานร่วมกัน ครับ
    เขาบอกว่า ครั้งแรกในชีวิตครับ ที่ได้ทำ เมนูนี้เลยครับ ดูกันเลยดีกว่า

เมนูนี้ กินกับผักเครื่องเคียง ครับ

และอร่อยมากๆ หากได้กินกับ มะเขือเทศลวกใน แกงกะหรี่
    ทานพร้อมกัน จะได้รสชาติแกงกะหรี่ ผสมผสาน กับ น้ำมะเืขือเทศ ในปาก
    อร่อยมากๆ ครับ ไม่อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ สาวกตู้กับข้าว พลาดเลยล่ะครับ

ขอบคุณครับ
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แหววขา ขอบคุณมากค่ะพี่ ถ้าอยู่กรุงเทพจะส่งไปให้พี่ชิมค่ะ อิอิ หนึ่งได้ไอเดียเลยนะคะนี่ เดี๋ยวจะลองแบบพี่บ้างค่ะ ตามเก็บเล็กเก็บน้อย ได้ความรู้ไปหัดทำเมนูใหม่ๆเรื่อยๆค่ะพี่ ขอบคุณ เอส บี เอ็น และพี่น้องทุกคนมากเลยค่ะ

คุณเบิ้มค่ะ เมนูของคุณ ทำให้น้ำลายไหลมากๆ ยิ่งหนาวๆอย่างนี้ ได้สักชามนี้อุ่นเลยนะคะ หิวววววววววว เดี๋ยวหนึ่งจะพยายามทำอีกหลายๆครั้ง เพราะเวลาม้วนทำไม่ค่อยได้เลยค่ะ ยากกกกกกกกก มั๊กๆๆๆ

ปล. 2 วันนี้ เอส บี เอ็น เข้าไม่ได้หรือเปล่าค่ะ หรือว่าเป็นที่เครื่องหนึ่งก็ไม่รู้อะค่ะ
    Last edited by wnonach; 12-02-2010 at 05:43 AM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    เวลาเคี้ยวเส้นนะครับ หลับตา เคี้ยวช้าๆ แล้ว ลิ้มรส อันแสนโอชา นะครับ
    ขอให้ ดื่มด่ำกับรสชาติ เหนียว นุ่ม ของเส้นอุด้ง ครับ

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะ เหงียบจัง...สงสัยแม่ครัวมัวแต่ยุ่งเรื่องของขวัญ คริสมาส และปีใหม่แน่เลย อิอิ หนึ่งเองก็ยุ่งมากค่ะ พอดีใกล้สิ้นปี งานรัดเอวววว มากกกกกกกกกกกกกก แต่ก็ยังมีเวลาฝีกปรืออาหารอยู่นะคะ วันนี้หนึ่งมีหลายเมนูมาฝากค่ะ ไปดูกันเลยคร้า อิอิ

ผัดก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กค่ะ สูตรมั่วมากค่ะ แต่นำไข่มาห่อไว้ ปกปิดด้านใน เส้นเล็กแฉะไปหน่อยค่ะ ใส่น้ำเยอะเกิน ยังกะไม่ถูกทำครั้งแรกค่ะ

ยำกุนเชียงค่ะ แต่กุนเชียงเส้นเล็กมากๆ พอหั่นทอดเรียบร้อนแล้ว ดูเหมือนลูกเกด ฮาๆๆๆๆ

แกงจืดวุ้นเส้น หมูสับกุ้ง ช่วงนี้หนึ่งอยากทานแต่อาหารเป็นเส้นค่ะ อิอิ

เนื้อปลาผัดพริกสดค่ะ เมนูนี้เริ่มทำบ่อยขึ้น เนื้อปลาไม่แข็งแล้วนะคะ ตอนทำครั้งแรก แข็งมากๆ

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Like itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    สวัสดีค่ะ พี่น้องหนึ่งไม่ได้เข้ามาหลายวัน...อาหารเพียบเหมือนเดิมนะค่ะ เข้ามาทีไรหิวทุกที...เดี๋ยวจะแวะนำอาหารมาฝากนะคะ Merry Christmas & Happy New Year แด่พี่น้องทุกท่านค่ะ ขอให้มีความสุข รำรวยยยยยยยยยย
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Merry X mas everyone na ka...
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ขอแอบเข้ามาดูอาหารในตู้กับข้าวค่ะ แต่ละจานน่าทานทั้งนั้นเลย หิวได้อีก
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ไม่แน่ใจว่าซายองเต้ ซาโยเต้(ฟักแม้ว หรือมะระหวาน) มาจากภาษาอะไร เพราะเวลาไปซื้อแม่ค้าก็จะเรียกกันหลากหลายมาก ก็เลยไม่ได้ถามที่มาค่ะ
    และขอสุขสันต์วันคริสต์มาสอีกคนนะคะ ขอให้สมาชิกทุก ๆ ท่านมีความสุข สมหวังในสิ่งที่พึงปรารถนา ปลอดโรคภัยตลอดปีตลอดไปด้วยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น
    Thanks itasian, Nakderntang, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ขอบคุณป้า wawe มากครับที่นำภาพความหนาว สถานที่สวยๆ และอาหาร(น่ากินมาก) มาฝากครับ
    และ Merry Christmas & Happy New Year เพื่อนๆ ทุกคนครับ ขอให้มีความสุขปีใหม่เยอะๆ ได้อยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา คนรักกันทุกๆ คนครับ

ใครฉลอง Christmas หรือปีใหม่กันที่ไหนนำภาพมาฝากกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks itasian, wnonach, Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    พี่ไม่แน่ใจว่าซายองเต้ ซาโยเต้(ฟักแม้ว หรือมะระหวาน) มาจากภาษาอะไร เพราะเวลาไปซื้อแม่ค้าก็จะเรียกกันหลากหลายมาก ก็เลยไม่ได้ถามที่มาค่ะ
    และขอสุขสันต์วันคริสต์มาสอีกคนนะคะ ขอให้สมาชิกทุก ๆ ท่านมีความสุข สมหวังในสิ่งที่พึงปรารถนา ปลอดโรคภัยตลอดปีตลอดไปด้วยค่ะ
    ขอบคุณ มาก ค่ะ คุณ wawe ที่ช่วยตอบข้อสงสัยค่ะล

และ ขออวยพรด้วยคนนะคะ
    ในช่วงคริสต์มาสและขึ้นปีใหม่นี้
    ขอให้ ทุก ๆ คน มีความสุข ความสมหวัง เช่นกันค่ะ
    และปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงค่ะ

Page 43 of 49 FirstFirst ... 33 41 42 43 44 45 ... LastLast

Comments from Facebook