Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: _____I♥Vintage♥Retro♥_____ชอบชุดวินเทจจัง แต่จะแต่งอย่างไรดีน้า?แต่งแล้วกลัวป้าจัง??**ชมแฟชั่นวินเทจสวยๆจากสาวฝรั่ง&สาวญี่ปุ่น&สาวไทย ที่รวบรวมนำมาให้ชม ไปเป็นไอเดียไปใช้ดีกว่าค่ะ**จะอัพเดทแฟชั่นวินเทจเรื่อยๆค่ะ :)

Warning Points:
    0/5
    @to_kitty ขอบคุณมากค่ะ เราว่าวินเทจข้าวหลามตัดโทนขาวดำให้ความรู้สึกคลาสสิกดีนะคะ
    หรือจะเป็นแบบสีๆที่ชอบเห็นตามเสื้อกันหนาวก็น่าร้ากก

แล้วจะชมดูแฟชั่นวินเทจของคุณ to_kitty นะคะ^^
    Thanks to_kitty ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ แต่ละชุดที่แต่ละคนนำมาลง สวย ๆ เก๋ ๆ น่าใส่ทั้งนั้นเลยค่ะ

และ เห็นด้วยกับคุณ Vintage Dress Story บอกว่า
    ใครว่าวินเทจใส่แล้วเชยกันเนอะ unique ต่างหากเล่า^^
    เพราะว่า ชุด กระเป๋า คนเข้ากัน น่ารัก สวย หวาน มากค่ะ ลงตั๊วลงตัว...

ขอบคุณอีกรอบค่ะ เปิดโลกทัศน์ในการใส่เสื้อผ้ามากค่ะ
    Thanks Vintage Dress Story, to_kitty ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Blog Entries
    9
    0/5
    รูปสวยดีครับ ขอบคุณคุณ Vintage Dress Storyและ คุณ to_kitty ที่นำมาให้ชมครับ รอชมชุดใหญ่ต่อครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks to_kitty ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Unhappy

สวัสดีค่ะ
    ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกท่านที่รอชมแฟชั่นวินเทจการเชียงคาน
    ตอนนี้ นั่งถอนหายใจ เฮือกๆ เนื่องจากนางแบบ
    เดินทางมาเชียงคานไม่ได้กระทันหัน
    เนื่องจากมีธุระสำคัญมากๆ

แพลนการถ่ายแฟชั่นยังมีอยู่ กำลังคิดอยู่ ว่าจะหานางแบบใหม่ที่นี่?
    หรือ จะรอนางแบบชุดแรก สองสาวคนเดิม เดินทางมาเดือนกุมภาแทน??
    หรือ จะเดินทางไปหานางแบบ โดยเปลี่ยน สถานที่ เป็น วินเทจ ที่พิษณุโลกแทนดี???
    แต่ อยากถ่ายที่เชียงคาน มากกว่าที่พิดโลกนะ T-T
    อารมณ์ของความเป้นวินเทจ ทั้งเสื้อผ้าและสถานที่มันได้

แต่ ประมาณวันจันทร์ อาจจะ นำ ภาพ มันส์ๆจาก
    คอนเสิต บอดี้สแลม บิ้กแอส แคลช และ ดาแอนโดร มาให้ชมแทน
    งานนี้จะมีขึ้นวันเสาร์นี้
    ขอคั่นรายการ ที่ไม่เกี่ยว กับวินเทจของสาวๆ
    แต่อาจจะไปพยายามแอบดูแฟชั่น ของเหล่าร๊อคเกอร์เมืองไทยแทนนะคะ
    ถ้า คุณๆทั้งหลายอารมณ์ดี จะถ่ายไม่ยั้งไม่เกรงใจ มาลงให้ชมกันค่ะ
    ตอนนี้ ขอตัว ไปซ้อม ร้องเพลงก่อน
    ย้ายมาอยู่ไกล นานนานเจอพี่ๆที เด๋วร้องเพลงผิดคีย์ 555555 ^_^

[SIZE="5"]โว้วโว โอ๊ะ โอะ๊ โอ้ว โนวววว[/SIZE ]

อดจายยไม่ไหวเมื่อได้พบหน้าาาาาา
    ยิ่งเธอส่งยิ้มคืนมายิ่งหวั่นไหวววว

>_<

BS BA CH DA ^^
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    สวยมากค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ที่นำความรู้เกี่ยวกับการแต่งตัววินเทจสไตล์มาให้ชมค่ะ
    Like to_kitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook