Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: แฟนโดนคนขับแท๊กซี่ต่อย และชักมีดขู่ค่ะ!! ขอความเห็นที t^t

Warning Points:
    0/5

แฟนโดนคนขับแท๊กซี่ต่อย และชักมีดขู่ค่ะ!! ขอความเห็นที t^t

ยาวหน่อยนะคะ บังเิอิญยังมึนๆกับสิ่งที่เกิด และไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงดี
    (ขออนุญาตแทนตัวเองว่าเรานะคะ ถนัดกว่าเรียกชื่อ)

แท๊กซี่ที่เข้ามาหาเรื่องนี่เห็นหน้ากันเกือบทุกวัน เพราะเป็นวินแท๊กซี่ในซอยมหาวิทยาลัยเลย

เรื่องมันเกิดจากปกติเราจะเรียกแท๊กซี่ที่วินนี้กลับบ้านตอน3-4ทุ่มบ่อยมากๆ
    คือเห็นหน้าเราปุ๊ปรู้ทั้งวินว่าไปไหน ยังไง
    แต่ช่วงหลังๆเราเรียกไม่ค่อยไป คือจะวิ่งรับส่งแต่แถวมหาลัยแล้วอ่ะค่ะ
    เราก็เลยเลี่ยงไปเรียกที่อื่นแทน เพราัะเบื่อต้องเดินไปถาม แล้วเดินกลับมาอีก

พอดีวันนี้ตอนเรากำลังจะกลับบ้าน รุ่นน้องแฟนเค้าโทรมาหาพอดี ว่าเค้ากำลังนั่งแท๊กซี่กลับมาหอ
    แฟนเราเลยบอกเค้าว่าให้บอกคนขับหน่อยว่าส่งที่นี่เสร็จแล้วไป...(บ้านเราต่อ)

ระหว่างเรากับแฟนยืนรอรุ่นน้องแฟนมา คนขับแท๊กซี่วินตรงนั้นก็เดินมาถามว่า ไปไหม?
    เราก็ตอบว่าไม่ไป เพราะเราบอกคนขับอีกคันไว้แล้ว และคิดว่าเค้าก็ไม่ไปอีก

พอรุ่นน้องแฟนเรามา เราขึ้นรถไป แฟนยืนคุยกับรุ่นน้องเค้าตรงหน้าหอ
    รถเราออกมาได้ไม่ถึง2เมตร คนขับแท๊กซี่ที่เดินมาถามก่อนหน้านี้ เดินมาเคาะกระจกรถค่ะ แล้วตะคอกเราว่า
    "ไหนเมื่อกี๊ถามว่าไปไม่ บอกไม่ไป!!!" เราก็บอกว่า ก็ปกติเรียกพวกพี่ไม่ไปกัน หนูก็เลยบอกเพื่อนที่เค้ามาว่าจะนั่งไปต่อ
    เค้าก็ยังตะคอกต่อว่า
    "ไม่เกี่ยว รถมันเพิ่งจะเข้ามาตะกี๊" เราก็บอกว่า ก็หนูบอกเค้าตั้งแต่เค้ายังไ่ม่เข้ามา พยายามอธิบายพูดดีๆ เค้าก็ยังตะคอกๆๆๆ
    จนในที่สุดด่ามาว่า "โธ่! E hia เอ้ย แม่- คนไทยป่าววะ !@#$%^"
    ยาวมากค่ะ จำไม่ได้ แต่ประโยคสุดท้ายที่ได้ยินคือ เค้ากำลังจะเดินไปด่าแฟนเรา

เราก็กำลังอึ้งๆอยู่ว่า "ทำไมต้องอะไรมากมายขนาดนี้ฟระ!!!"
    แต่ก็รีบโืทรบอกแฟนว่าให้รีบกลับขึ้นหอ กลัวอันตรายค่ะ

แต่ปรากฎว่าไม่ทัน.......

หลังจากนั้นแฟนโทรกลับมาบอกว่า คนขับคนนั้นเดินมาหาแฟนเรา
    แล้วด่าหยาบๆคายๆแบบเยอะมาก
    (แฟนเป็นคนเกาหลีค่ะ แต่ฟังไทยออกบ้าง โดยเฉพาะคำหยาบ)
    แฟนเราเค้าก็โกรธอ่ะค่ะ อยู่ๆมาชี้หน้าด่า เค้าก็พูดอังกฤษปนๆไทยโต้ไป

สรุป คนขับแท๊กซี่ต่อยหน้าแฟนเรา แล้วก็เตะเข้าที่ท้องค่ะ แฟนเราก็ไม่ตอบโต้ยืนให้ทำ
    (มันบอกไม่เจ็บไร เล่นยูโดมาเจ็บกว่าเยอะ แถมพุงใหญ่ รองรับค่ะ 55555+)
    แต่หนักกว่านั้นคือ คนขับแท๊กซี่อีกคนเดินไปหยิบมีดมาจากรถอ่ะค่ะ เดินมาทางแฟนเราด้วย
    แฟนเราเลยแกล้งดราม่าทำเป็นเจ็บ วิ่งหนีเข้ามาในหอ
    คนขับแท๊กซี่2คนนั้นก็วิ่งกลับไปที่รถ แล้วขับหนีไปเลยค่ะ.......

เราให้แฟนไปลงบันทึกฯที่สน.ท้องที่เรียบร้อยแล้วค่ะ หลังเกิดเหตุ แต่ตำรวจบอกว่าต้องใช้ใบรับรองแพทย์ก่อน
    ตอนแรกพ่อของเพื่อนจะมาคุยให้ค่ะ เพราะว่ารู้จักกับตำรวจสน.นี้ แต่แฟนเราเค้าเกรงใจ กลัวเป็นเรื่องใหญ่
    ที่สำคัญคือ เค้ากลัวเราเป็นอันตราย และตัวเค้าเองด้วยค่ะ
    เพราะว่าหอที่แฟนอยู่เนี่ย อยู่ใกล้กับวินแท๊กซี่วินนี้มากกกกก เดิน 20 ก้าวถึง

เราเลยอยากปรึกษาว่าถ้าเป็นพี่ๆเพื่อนๆ จะทำยังไงคะ? T^T
    บอกตามตรงคือสับสนมาก ใจนึงเราก็อยากให้เอาเรื่องถึงที่สุด เพราะสาเหตุมันเล็กน้อยมาก
    แถมให้คนอันธพาลแบบนี้มารับส่งนักศึกษา วันนึงมีเรื่องผิดใจขึ้นมา มันไม่แทงตายกันพอดีหรอ?
    ก่อนหน้านี้ก้มีข่าวลือว่า แท๊กซี่กระทืบกันตายเพราะแย่งลูกค้ากัน
    ทางกม. สามารถเอาผิดได้แค่ไหนคะ?

แต่อีกใจนึงก็อยากให้มันจบๆไปอ่ะค่ะ ห่วงความปลอดภัยของแฟน และของตัวเองด้วย -*-

อาจจะเรื่องยาวๆ และดูงงๆ ต้องขอโทษด้วยนะคะ คือตอนนี้ปวดหัวมากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคห.ค่ะ
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

Blog Entries
    9
    0/5
    ได้เข้ามาอ่านแล้วครับ ถ้าแจ้งความก็ต้องดำเนินคดีจนถึงที่สุด และหลังจากนั้นต้องระวังตัวอย่างมากเลยครับ
    ถ้ายังเป็นนักศึกษาอยู่ยิ่งอันตรายเพราะยังเปลี่ยนที่อยู่หนีไปเลยก็ลำบาก ทำเรื่องแจ้งไปยังอธิการบดีไหมครับให้เขารู้ว่า วิน taxi หน้ามหาลัยเป็นภัยคุกคามนักศึกษา ให้ทางผู้ใหญ่ที่มีหน้าที่ตรงนั้นรับผิดชอบครับ

ไม่เคยเจอกรณีอย่างนี้กับตัวเอง ได้อ่านแล้วกังวลแทนเลยครับ เพราะรู้ว่าหากดำเินินคดีไม่ถึงที่สุดจนปราบความเป็นอันธพาลได้แล้วภัยอันตรายเกิดจากการคุกคามต้องมีอีกแน่ๆ ครับ

ตอนนี้คิดได้เท่านี้ครับ เพื่อนๆ ใครมีอำนาจที่ช่วยดูแลบ้านเมืองให้สงบได้ ขอคำแนะนำช่วยเหลือน้องๆ เขาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    คุณ Bourgeoise ต้องระวังตัวนะคะ เป็นผู้หญิง กลับค่ำด้วย ฟังแล้วก็เป็นห่วงค่ะ
    ส่วนแท็กซี่..แค่เราไม่ไปกับเขา เขาก็ไม่น่าจะอะไรขนาดนั้น

เห็นด้วยกับที่คุณ wm แนะนำค่ะ ยังไงตอนนี้ระวังตัวนะคะ

..คนเราเด๋วนี้น่ากลัวจริงๆ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    แจ้งความลูกเดียวครับ....
    ลงบันทึกไว้เป็นหลักฐานก่อนนะครับ....แล้วทางตํารวจจะเรียกตัวมาสอบถาม..

ยังไงเมื่อวันหน้าเค้าทําอะไรเรา...แบบนี้ก็เรียบร้อยครับ...
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    คนสมัยนี้ทำไมดุกันจัง
    ไม่ทราบว่าจำหน้าแท๊กซี่สองคนที่เข้ามาทำร้ายได้มั้ยคะ
    คือคราวหน้าเราจะได้ป้องกันตัวเอง แบบต้องสอดส่ายสายตาให้มากขึ้น
    เพราะเราไม่รู้ว่าเค้าจะมาทำอันตรายเวลาเราเผลอรึเปล่า

เป็นกำลังใจให้นะคะ
    RycooL RycooL

9
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ pepsi5510 ครับ ลืมไปว่าอย่างน้อยแจ้งความไว้เป็นหลักฐานไว้ก่อนเพื่อป้องกันในครั้งหน้าครับ
    แต่ยังไม่เพียงพอให้ปลอดภัยนะครับ ต้องระวังตัวเหมือนที่คุณ rycool กับ คุณ bookerian เตือนไว้นะครับ

ถ้าแจ้งความแล้วปรามได้เลยคงดีครับแต่ถ้าจะให้ปรามให้อยู่ต้องคุยกับคุณตำรวจดีๆ ครับ
    เราอยู่ที่นั้นอันตรายครับยิ่งเป็นผู้หญิงถ้า ปรามไม่เด็ดขาดจะอันตรายครับ

ขอให้ปลอดภัยนะครับ

Comments from Facebook