เปิดสูตรเมนูเด็ด ทำเองก็ได้ง่ายจัง วันนี้ว่าด้วยเรื่องของเส้น ก๋วยเตี๋ยวค่ะ
เมนูแรก เป็นก๋วยเตี๋ยวไก่ แม่ศรีเฮือนเจ้าาาาาา
เครื่องปรุง ในการเตรียมไม่มีอะไรมากมาย เพียงแค่เอาไก่มาต้ม หนึ่งตัวให้เป็นน้ำซุป
ส่วนตัวของซุบให้บุบกระเทียม พริกไทย รากผักชีเข้าไปด้วย ต้มจนไก่สุก ยกออกมาแล้ว
ปรุงรสของน้ำซุปดเวยซีอิ้วขาว ให้ได้รสชาติที่ต้องการ ตามนี้แลยนะค่ะ

ระหว่างที่เตรียมน้ำซุป ให้เตรียมเส้นก๋วยเตี๋ยว และถั่วงอกไว้ค่ะ